• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

khuyến cáo mấy bác đang trong công cuộc Vọc vạch. khi úp room hoặc làm gì trên máy tôtts nhất nên sài Laptop hoặc PC phải có lưu điện. quan trọng hơn khi làm song phải chắc máy hoạt động tốt thì mới rút cáp USB. dùng lệnh trên CMD.EXE phải cận thận. nếu không là toi máy đấy. Bị dính 1 em roài hic. :((

cho mình hỏi là trước đây máy mình đã S-off, root, recovery nhưng hiện tại đã up lại rom ship 2.3.4, khi vào bootloader thì là locked và S-off thì mình có cài đc recovery, root và có cần phải unlock không vậy

các bác cho em hỏi là em mới cài rom cook coredroid nhưng nó bi lỗi font tiếng việt nên em đã down bộ fonts stoke có định dạng *.zip về rồi mà không biết cài như thế nào? mong các bác giúp đỡ

các bác cho em hỏi là em mới cài rom cook coredroid nhưng nó bi lỗi font tiếng việt nên em đã down bộ fonts stoke có định dạng *.zip về rồi mà không biết cài như thế nào? mong các bác giúp đỡ
Cho vào thẻ nhớ up như up rom vậy.

cho mình hỏi là trước đây máy mình đã S-off, root, recovery nhưng hiện tại đã up lại rom ship 2.3.4, khi vào bootloader thì là locked và S-off thì mình có cài đc recovery, root và có cần phải unlock không vậy

Bạn có S-OFF thì cài recovery và root bình thường, còn nếu muốn pro hơn thì bạn dung htcdev unlocked bootloader ra cho nó càng pro hơn, bạn sẽ có UNLOCKED + S-OFF + Hboot 1.18.0000

bạn nào unlock trên trang web rùi hướng đẫn cho mình với, toàn tiếng anh mà mình mu tịt luôn nhìn ko hiểu chỉ so làm tù mù rồi máy mình oảng luôn. tiện cho minh hỏi bản rom ship 145.707.1 đã mở khoá chưa?

chủ thớt giúp mình với mình unlock đến phần HTC gui về mail của mình nhưng ko hiểu sao mãi ko download dc ? help me:((

bác ancola ơi em đang xài bản rom cook bây giờ muốn quay về rom ship thì chỉ cần install = file rom ship .exe phải không? mình có cần phải full wipe gì không?

bác ancola ơi em đang xài bản rom cook bây giờ muốn quay về rom ship thì chỉ cần install = file rom ship .exe phải không? mình có cần phải full wipe gì không?
Up rom Ship thì không phải Wipe gì cả, up ROM ship thì có thể up bằng thẻ nhớ hoặc Ruu. Bạn tham khảo cách up rom đã có chủ đề hướng dẫn cụ thể cho Sensation.

các pac có thể giúp e với e đang dùng htcdev để unlock bị vướt chổ android sdk packes e cho nó down 8tiếng mà ko down hoài cũng ko xong ai có gói sdk nào cài vô là unlock liền dc ko.ko cần tải thêm.thanks.

chủ thớt giúp mình với mình unlock đến phần HTC gui về mail của mình nhưng ko hiểu sao mãi ko download dc ? help me:((
Bạn không tải được file đính kèm có lẽ bị trình chống virus nào đó đang chạy trên máy của bạn nó chặn. Bạn tắt nó đi là OK

Bạn không tải được file đính kèm có lẽ bị trình chống virus nào đó đang chạy trên máy của bạn nó chặn. Bạn tắt nó đi là OK
mình download về được rồi bạn à. nhưng khi làm tới phần chọn yes/no của unlockbootloader thi ko ấn dc power mình đã chọn Y mà ko tài nào ấn dc

mình download về được rồi bạn à. nhưng khi làm tới phần chọn yes/no của unlockbootloader thi ko ấn dc power mình đã chọn Y mà ko tài nào ấn dc
Bạn cứ nhấn Y và nhấn Power đợi một tí, nếu không thấy hiện tượng gì sảy ra thì nhấn N và nhấn Power >>> Sau đó vào Hboot kiểm tra lại xem sao. Con EVO 3D của mình cũng vậy không tài nào nhấn được Y nhưng khi kiểm tra lại Hboot thì đã UNLOCKED:)) >>> Chắc lúc trước thí nghiệm các kiểu (S-off, up rom ship rồi chạy revolutionary rồi lại up rom ship rồi lại.....) nhiều quá nên nó vậy:))

Bạn cứ nhấn Y và nhấn Power đợi một tí, nếu không thấy hiện tượng gì sảy ra thì nhấn N và nhấn Power >>> Sau đó vào Hboot kiểm tra lại xem sao. Con EVO 3D của mình cũng vậy không tài nào nhấn được Y nhưng khi kiểm tra lại Hboot thì đã UNLOCKED:)) >>> Chắc lúc trước thí nghiệm các kiểu (S-off, up rom ship rồi chạy revolutionary rồi lại up rom ship rồi lại.....) nhiều quá nên nó vậy:))
mình làm nhu bạn nói rùi. mình vào hboot bên trên cùng thì là unlocker vậy đã ổn chưa bạn?
****UNLOCKER****
PYRAMI PVT SHIP S-OF RL
HBOOT-1.18.0000
RADIO-10.14.9035.01_M
thông số máy của mình là như vậy đấy, mình cài recovery + root luôn rồi à quên cho mình hỏi luôn unlock như vậy thì sẽ dc gì vấn đề này mình chưa hiểu rõ lắm

Unlocked rùi, S-OF rùi. Mún gì nữa pác =D> Giờ thì up ROM tẹt ga đi thôi \-/

mình làm nhu bạn nói rùi. mình vào hboot bên trên cùng thì là unlocker vậy đã ổn chưa bạn?
****UNLOCKER****
PYRAMI PVT SHIP S-OF RL
HBOOT-1.18.0000
RADIO-10.14.9035.01_M
thông số máy của mình là như vậy đấy, mình cài recovery + root luôn rồi à quên cho mình hỏi luôn unlock như vậy thì sẽ dc gì vấn đề này mình chưa hiểu rõ lắm
Thế là ổn roài cài Recovery sau đó Root thôi:D

các bác ơi đến thời điểm hiện tại thì bản rom cook nào tốt nhất cho em sensation nhà mình ah? mới up cai rom coredroid 2.4 thì oh my god nó tốn pin vô đối luôn không sử dụng mà 1h nó tuột 3% pin X_X

Theo tôi, đã xài qua 1 số bản thì cuối cùng quy về với ROM SHIP, dùng phần mềm systemapp remove để remove những ứng dụng không cần thiết, cài thêm nhưng gì mình cần => thành bản ROM theo ý. Vì theo mình dung cũng như 1 số bạn trên 4rum này phản hồi thì Bản ROM SHIP đáp ứng tốt về mặt pin, hiệu năng hoạt động, wifi...và nhiều thứ đáng giá, Đặc biệt là ổn định.

Theo dõi chủ đề này đã lâu,nhưng vẫn còn băn khoăn vấn đề này,xin các bạn giải đáp dùm.
Máy mình đã S-OFF & Recovery bằng Revolutionary,đã root và đang dùng rom 2.3.4([ROM] 1.45.401.2 OTA Stock Rooted _ odex & deodex _ Settings fixed - xda-developers.) Hboot 1.17 xxxx giờ mình muốn unlock để có Hboot 1.18 xong để làm theo cách thứ 3 là 3.PHƯƠNG PHÁP UNLOCK KẾT HỢP REVOLUTIONARY và HTCdev thì phải làm sao? Có phải cần trở về rom 2.3.3 sau đó S-on.up ota 2.3.4 rồi làm theo cách 3 trên ko?

Nếu bạn muốn làm theo cách thứ 3 thì bạn cứ làm theo từng bước thôi. Nếu khôg tự tin thì ra yahoo, bác cứ buzz, thường buổi tối mình mới đi làm về, tôi hướng dẫn cho. Thật ra anh Ancola viết rõ rồi, nhưng có lẽ là bạn còn chưa dám làm thôi. Cứ mạnh dạng lên bạn nhé. Nên làm trên labtop yh: minhsaigonbeer

Lưu ý: việc upgrade lên 2.3.4 qua OTA, hay hạ về rom Ship 2.3.3 không nhất thiết phải trả máy về S-ON, vấn đề là chỉ cần đúng bản ROM cho từng khu vực. bạn cứ dể S-OFF vẫn LÊN/XUỐNG bình thường. (trong hướng dẫn mình có nói là revolutionary để S-OFF, sau đó hạ về 2.3.3). Việc hạ về 2.3.3 chỉ có ý nghĩa trong giai đoạn này vì hiện nay chưa có puplic bản ROM 2.3.4 cho khi vực asia-wwe dưới dạng file RUU hay OTA nên không thể update bằng máy tính, hay SDCARD, nếu sau này có file 2.3.4 RUU rồi thì không cần hạ về 2.3.3 nữa mà sau khi revolutionary thì chỉ cần up lại ROM 2.3.4 lần nữa bằng PC thì nó sẽ tự lên HBoot thôi. Hoặc là Revolutionary sẽ update phiên bản mới nó sẽ hoạt động trên nền HBoot là 1.18.xxxx, khi đó bác cũng chẳng cần lăng tăng về vụ LÊN/XUỐNG của HBoot làm gì

Chỉnh sửa cuối:
Back