• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Mình tiến hành bước "Bước 1: S-off" như hướng dẫn ở trên:
Tải bộ TOOL => lấy KEY Active (HBoot : Các đưa máy về Bootloader >>> nhìn thấy thông số Hboot 1.18.0000 )
=>Bỏ dấu tích ở mục "FAST BOOT" =>đánh dấu tích vào ô USB Debugging
=>Kết nối Sensation với PC ở chế độ Charge Only
Chạy file revolutionary.exe trong thư mục revolutionary-0.4pre4
=> màn hình DOS => Điền Key => chạy ra màn hình báo lỗi... như hình dưới

Nhờ hướng dẫn giúp.
Cám ơn nhiều.

Nản quá! bác nào sành giúp tôi qua teamview được không vậy?

Chỉnh sửa cuối:
Mình tiến hành bước "Bước 1: S-off" như hướng dẫn ở trên:
Tải bộ TOOL => lấy KEY Active (HBoot : Các đưa máy về Bootloader >>> nhìn thấy thông số Hboot 1.18.0000 )
=>Bỏ dấu tích ở mục "FAST BOOT" =>đánh dấu tích vào ô USB Debugging
=>Kết nối Sensation với PC ở chế độ Charge Only
Chạy file revolutionary.exe trong thư mục revolutionary-0.4pre4
=> màn hình DOS => Điền Key => chạy ra màn hình báo lỗi... như hình dưới
Nhờ hướng dẫn giúp.
Cám ơn nhiều.
Nản quá! bác nào sành giúp tôi qua teamview được không vậy?
Lỗi ấy phải áp dụng cách ở đây trước:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...sation-XE-khi-s-off-bị-lỗi-failer-to-get-root

sao khi em s-on cho htc sensation nó không lên nguồn nữa,giúp em với

anh ơi sao khi em s-on cho htc sensation nó không lên nguồn nữa,giúp em với

Máy mình đã Unlock, s-off, recovery. Mình muốn thử các bản rom ship khác nên tiến hành Super CID. Mình tiến hành làm theo như HD. Nhưng không hiểu sao bước ghi CID 11111111 thì nó cứ báo đợi mãi, trong khi đó máy đã nhận và đưa về bootloader rồi. Mong các bác giúp đỡ. thanks!

Các bạn cho mình hỏi. Máy mình là sen thường,bản châu âu,mua lại của người đã dùng rồi. Đang chạy rom ship,đã unlocked bootloader,s-off. Liệu mình có thể update ics 4.0 qua OTA đuợc nữa không nhỉ. Điều kiện để máy có thể update qua OTA đc là gì vậy.
Tháks các bạn nhiều

Hic, hình như link down RECOVERY 5.0.0.8 (File có dạng PG58IMG.zip) ở bài đầu bị die rồi ạ. Bác nào up lại giúp e với ạ.

Các bạn cho mình hỏi. Máy mình là sen thường,bản châu âu,mua lại của người đã dùng rồi. Đang chạy rom ship,đã unlocked bootloader,s-off. Liệu mình có thể update ics 4.0 qua OTA đuợc nữa không nhỉ. Điều kiện để máy có thể update qua OTA đc là gì vậy.
Tháks các bạn nhiều
k đc bạn à
phải s on mới OTA đc

Bạn S-ON bằng cách nào vậy, chỉ dùm mình xem cách bạn làm như thế nào để S-ON.

Em làm theo hướng dẫn

1. UP Lại ROM SHIP cho máy của bạn qua KẾT NỐI VỚI PC : Tham khảo cách UP rom qua kết nối với PC tại ĐÂY
2. Sau khi Up rom xong thì máy sẽ khởi động lại
3. Bạn bỏ qua tất cả các bước cài đặt ban đầu
4. Bật chế độ USB Debugging trên Điện thoại
5. Bạn làm lại các bước như khi bạn chạy Super CID trên bài 1 (Từ bước 4 đến bước 9)
6. Gõ fastboot oem writesecureflag 3 nhấn Enter
7. Gõ fastboot reboot-bootloader nhấn Enter

Máy em SCID và S-off oki hết rồi và đang dùng rom ship nên em thử làm s-on luôn.khi đến bước 7 enter xong màn hình den thui.Sau đó em cũng gỡ pin ra rồi lắp lại nhưng làm cách nào máy vẫn không mở lên được.

Máy mình đã S-off, root, recovery. Cài Super Cid trên PC đã báo thành công CID la 11111111 nhưng khi khởi động lại máy, kiểm tra bằng Terminal Emulator máy vẫn còn CID gốc HTC_44. Lúc này mình Uprom từ 1.45.707.1 len 1.45.707.2 báo lỗi.
Mình đã làm 4-5 lần rồi mà không được. Ai biết vui lòng hướng dẫn lại dùm chi tiết.
Có thể hướng dẫn mình Up qua Yh: vungtau252513@yahoo.com được thì càng tốt.
Thanks!

k đc bạn à
phải s on mới OTA đc

Lúc mình mua đã yêu cầu người bán up rom ship cho rồi. Nhưng mà sao vào bootloader vẫn thấy báo là s off nhỉ. Hay là mình up chưa đúng bản rom ship cho nó. Cứ up bản châu âu là đc đúng k bạn. Tiện đây cho mình xin link down với. Mấy link kia thấy died hết rồi bạn à

Lúc mình mua đã yêu cầu người bán up rom ship cho rồi. Nhưng mà sao vào bootloader vẫn thấy báo là s off nhỉ. Hay là mình up chưa đúng bản rom ship cho nó. Cứ up bản châu âu là đc đúng k b chạn. Tiện đây cho mình in link down với. Mấy link kia thấy died hết rồi bạn à

Bạn up rom ship nó chỉ mất recovery và root thôi,s-off vẫn còn.

Bạn up rom ship nó chỉ mất recovery và root thôi,s-off vẫn còn.
Thế s-on thì thế nào nhỉ. Sao mình đọc ở trên thấy bảo muốn s-on chỉ cần up rom ship thôi.HIx. Chưa hiểu lắm

Nghĩa là máy mình up chưa đúng rom ship thì phải. Có phải là cứ phiên bản châu âu là up rom nào của châu âu cũng được k. Muốn tìm rom ship đúng cho máy thì làm cách nào hả các bác. Thông cảm mình mới sắm em này nên còn non kinh lắm, hỏi hơi nhiều

Back