• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

ừ up radio mới là xong đấy
Cám ơn NGuyễn HOàng, mình đã up lại radio và tham khảo tại Wiki up R2.07 và mọi thứ lại OK.
Trước đây dùng HD bây giờ sang HD2 thấy up rom phức tạp quá.
Thanks.

các bro cho e hỏi máy , hd2 của e có thông số vầy( Asia- Indonesia):

21869.5.0.82

Manila Ver: 2.5.19211619.0
Rom: 1.66.707.1 (76641) WWE
Radio: 2.07.51.22_2

Đây có phải là bản gốc không, e muốn up ROM thi dùng bản nào ổn nhất?và có cần up Radio ko?

Tks các bác...

các bro cho e hỏi máy , hd2 của e có thông số vầy( Asia- Indonesia):

21869.5.0.82

Manila Ver: 2.5.19211619.0
Rom: 1.66.707.1 (76641) WWE
Radio: 2.07.51.22_2

Đây có phải là bản gốc không, e muốn up ROM thi dùng bản nào ổn nhất?và có cần up Radio ko?

Tks các bác...
Máy của bạn thuộc khu vưc Asia và đang dùng rom gốc của máy... Bạn nên HSPL 2.08 và nâng cấp lên một trong số các bản Radio mà Chú Quang khuyên dùng để úp rom Cook của Chú ấy. Bạn tham khảo kỹ rồi thực hiện nhé...

Máy của bạn thuộc khu vưc Asia và đang dùng rom gốc của máy... Bạn nên HSPL 2.08 và nâng cấp lên một trong số các bản Radio mà Chú Quang khuyên dùng để úp rom Cook của Chú ấy. Bạn tham khảo kỹ rồi thực hiện nhé...

Bro có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không? Đã đọc rất nhiều rồi nhưng chưa hiểu lắm, ko dám làm bừa...:|

Đã HSPL 2.08 xong rùi,típ theo làm j ah....

tiếp theo chọn 1 trong 2 radio mới nhất up vào trước
sau đó up rom của bác Quang

Nhờ các bác xem hộ khi up rom HD2 báo ok 100% khởi động lại thì màn hình đen thui. không vào bootloader được. gắn pin vào thì active sysn nhận ra driver thui. nhưng up lại rom không được

Chỉnh sửa cuối:
chán quá mình đang xài cái HD2 thường cài cái HSPL 2.08 của bác Quang thành công!
tiếp theo mình cài cái radio mà bác Quang khuyên dùng ở dưới(giành cho mobifone và Vinafone đó)!
mình tiếp tục down bản ROM V44C2 (Core 21905) về và dowload cái Leo_CustomRUU.exe về tiếp tục làm tiếp theo là copy file RUU_signed.nbh của bản ROM V44C2 vào cái thư mục chứa file CustomRUU.exe của Leo_CustomRUU.
Rồi mình chạy CustomRUU.exe.kết nối chạy với PC xong rùi HD2 mình hiện ra màn hình 3 màu xong thì cái chương trình kết nối ActiveSync nó dissconet giữa PC và HD2 . kết quả là nó không chạy cái file CustomRUU.exe nữa màn hình HD2 em hiện ra chữ HTC màu trắng xung quanh màu đen và có 1 cột % ở dưới chữ HTC các bác nào đã trải qua tình trạng này chưa...help me help me please!!!

Chỉnh sửa cuối:
chán quá mình đang xài cái HD2 thường cài cái HSPL 2.08 của bác Quang thành công!
tiếp theo mình cài cái radio mà bác Quang khuyên dùng ở dưới(giành cho mobifone và Vinafone đó)!
mình tiếp tục down bản ROM V44C2 (Core 21905) về và dowload cái Leo_CustomRUU.exe về tiếp tục làm tiếp theo là copy file RUU_signed.nbh của bản ROM V44C2 vào cái thư mục chứa file CustomRUU.exe của Leo_CustomRUU.
Rồi mình chạy CustomRUU.exe.kết nối chạy với PC xong rùi HD2 mình hiện ra màn hình 3 màu xong thì cái chương trình kết nối ActiveSync nó dissconet giữa PC và HD2 . kết quả là nó không chạy cái file CustomRUU.exe nữa màn hình HD2 em hiện ra chữ HTC màu trắng xung quanh màu đen và có 1 cột % ở dưới chữ HTC các bác nào đã trải qua tình trạng này chưa...help me help me please!!!
Đã có rất nhiều bạn khi úp qua kết nối AS đã thắc mắc là tại sao AS mất kết nối trong khi úp rom. Trong quá trình upgrade rom thì kết mối AS không còn tác dụng nữa khi máy bắt đầu chuyển về chế độ Bootloader (màn hình 3 màu đó), khi trên màn hình Bootloader có hiện chữ USB thì bạn cứ yên tâm mà upgrade, nhưng cách này thì pin của HD2 phải > 50% thì mới upgrade được nếu < 50% nó sẽ không cho upgrade. Bạn nên đưa máy về chế độ Bootloader mà upgrade thì pin 20% vẫn úp tốt...:D

không biết uprom bật diệt virut có sao ko nhỉ
vừa mình uprom có để active KIS
thấy nó hiện mấy dòng báo đỏ :-?
cuối cùng vẫn up được
nhưng không hiểu có ảnh hưởng gì ko :D
các bác có ai biết vụ này ko ?

không biết uprom bật diệt virut có sao ko nhỉ
vừa mình uprom có để active KIS
thấy nó hiện mấy dòng báo đỏ :-?
cuối cùng vẫn up được
nhưng không hiểu có ảnh hưởng gì ko :D
các bác có ai biết vụ này ko ?
Úp cũng không ảnh hưởng gì lắm nhưng nên tắt chương trình diệt virut đi tránh nó nhận nhầm và del gây lỗi khi úp rom...:p

Mọi người ơi, xin hướng dẫn em có cách nào lưu giữ lại chương trình phần mềm, game, thiết lập máy khi mình nâng cấp rom không?
Em nâng cấp rom lên thì mọi thứ bị xóa sạch hết, mất công và thời gian cài lại soft và game quá. Mong mọi người giúp đỡ...

Sau đó bạn giải quyết vấn đề này như thế nào ????
Thanks

Nhờ các bác xem hộ khi up rom HD2 báo ok 100% khởi động lại thì màn hình đen thui. không vào bootloader được. gắn pin vào thì active sysn nhận ra driver thui. nhưng up lại rom không được

Kiểm tra lại pin nếu còn đủ trên 50% thì đưa máy về bootloader, tải rom ship đúng được rom gốc càng tốt nối cab với laptop rồi up bình thường, up xong sẽ cứu được máy, nhớ là đừng làm gì thêm trước khi up rom ship nhé.

Mọi người ơi, xin hướng dẫn em có cách nào lưu giữ lại chương trình phần mềm, game, thiết lập máy khi mình nâng cấp rom không?
Em nâng cấp rom lên thì mọi thứ bị xóa sạch hết, mất công và thời gian cài lại soft và game quá. Mong mọi người giúp đỡ...

Cái này thì bó tay rồi, phải cài lại đấy bạn ạ. Mình đã từng thử bung bản Backup cũ vào Rom mới, kết quả là phải Up lại Rom^^

E moi mua may Leo1024 T-mobile, em vao Booloatder thi thay hien thi la: PB81*** SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50
Cac bac cho em hoi la may cua e da HSPl chua a?

Back