• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

Bác có kiểm tra lại HSPLV3 thành công chưa (T-mobile thì chọn 2.08)? Nếu ok thì úp rom của bác quang làm đúng như hướng dẫn ở trên thì không có lỗi xảy ra. Chúc bác thành công.

HSPLV3 đã up thành công rồi bác. máy báo: SPL-2.08.0000 8G XE rồi. Nhưng không hiểu sao up ROM bản mới nhất của bác Quang nó chỉ chạy đến 0% rồi dừng và báo lỗi ERROR(262)các bác ạ!???

HSPLV3 đã up thành công rồi bác. máy báo: SPL-2.08.0000 8G XE rồi. Nhưng không hiểu sao up ROM bản mới nhất của bác Quang nó chỉ chạy đến 0% rồi dừng và báo lỗi ERROR(262)các bác ạ!???

kiểm tra lại bác chạy HSPLV3 chưa thành công, nếu thành công máy báo như sau : SPL-2.08.HSPL 8G XE

Bác làm thế nào mà hết thế ạ, E cũng bị y hệt như bác, cứ báo error 262 gì gì đấy và chỉ dừng ở 0%, hôm qua E lọ mọ ngồi làm đi làm lại đến tận gần 4h sáng mới ngủ, giờ dậy uất quá lại phải hỏi các bác =))

Bác caonha có vẻ mạnh bạo với con Tmobile quá ạ:) em mới dùng 2 ngày, đang đọc, ko dám làm bừa:)) nhưng mà có vẻ khó,hic...

Bác caonha có vẻ mạnh bạo với con Tmobile quá ạ:) em mới dùng 2 ngày, đang đọc, ko dám làm bừa:)) nhưng mà có vẻ khó,hic...

bạn cứ làm đúng như hướng dẫn là ok ah . mình mới up tối hôm qua rom mới com2 của bác Quang. thấy chạy mượt và ngon . pin thì vẫn thế :D

bạn cứ làm đúng như hướng dẫn là ok ah . mình mới up tối hôm qua rom mới com2 của bác Quang. thấy chạy mượt và ngon . pin thì vẫn thế :D

bac cho hoi la ban ROM moi nhat cua bac Quang la 27/7 co phai ko a?

bac cho hoi la ban ROM moi nhat cua bac Quang la 27/7 co phai ko a?
có bản mới com5 4/8 rồi đó bác ... bác ko thik dùng rom cook thì có thể up rom ship . cứ làm đúng hướng dẫn là ok hết . đừng sợ :D

Mình đang có 1 con treo vach 3 mau nhưng lại có SPL-2.10.0000 8G XE là như vậy mình up bản nào cũng kô được mong các cao thủ cứu giúp với hichic

Mình đang có 1 con treo vach 3 mau nhưng lại có SPL-2.10.0000 8G XE là như vậy mình up bản nào cũng kô được mong các cao thủ cứu giúp với hichic
Bạn xem máy mình là Leo-512 hay Leo-1024 (T-Mobile) để tìm bản Ship rom của nó rồi úp lại...

Bình thường mình gắn usb vào máy tính nó nhận bt. Sao down bản rom về găm vào kô nhận nữa. KHi trước nó mặc định là Windows Mobile Device Center. Mình có thể chọn Active Sync để up rom kô

Máy bác báo như thế tức là chưa HardSPL thành công. Như vậy thì làm sao uprom được. Bác down bản HSPL V3 về chạy trước nhé. Chừng nào vào Bootloader nó báo SPL - 2.08.HSPL 8G XE thì mới uprom được.
Chúc bác thành công!

Bạn co the chỉ mình cách để phân biệt được kô?

Bạn vào: start/setting/system/Device information/Hardware information
xem ở phần flash size để phân biệt HD2 512 hay 1024 MB USA

Bình thường mình gắn usb vào máy tính nó nhận bt. Sao down bản rom về găm vào kô nhận nữa. KHi trước nó mặc định là Windows Mobile Device Center. Mình có thể chọn Active Sync để up rom kô

Nếu cùng trên một máy tính mà khi kết nối được khi không thì không phải do PC mà do PPC
Có nhiều lí do không kết nối PC và PPC được
ví dụ:
- bản ROM không chuẩn, bị lỗi phần kết nối.
- dây cab hay đầu cắm dây bị hỏng.
- Khi cài thêm phần mếm trên PC hay PPC làm lỗi kết nối (đụng phần mếm).
Lưu ý: Phần mếm kết nối cài trên PC:
+ win XP dùng activesync 4.5
+ Vista hay win 7 dùng Mobile Device Center. Nhớ chọn đúng phiên bản cho 32 hay 64 Bit

Nếu đang dùng một ROM nào đó tự dưng gây lỗi thì biết ngay bạn can thiệp làm rom lỗi. Để phục hồi tình trạng ban đầu thì tiến hành Hardreset máy lại.

Bạn vào: start/setting/system/Device information/Hardware information
xem ở phần flash size để phân biệt HD2 512 hay 1024 MB USA

Nếu cùng trên một máy tính mà khi kết nối được khi không thì không phải do PC mà do PPC
Có nhiều lí do không kết nối PC và PPC được
ví dụ:
- bản ROM không chuẩn, bị lỗi phần kết nối.
- dây cab hay đầu cắm dây bị hỏng.
- Khi cài thêm phần mếm trên PC hay PPC làm lỗi kết nối (đụng phần mếm).
Lưu ý: Phần mếm kết nối cài trên PC:
+ win XP dùng activesync 4.5
+ Vista hay win 7 dùng Mobile Device Center. Nhớ chọn đúng phiên bản cho 32 hay 64 Bit

Nếu đang dùng một ROM nào đó tự dưng gây lỗi thì biết ngay bạn can thiệp làm rom lỗi. Để phục hồi tình trạng ban đầu thì tiến hành Hardreset máy lại.

Em để ý vào task mana nó còn cái active sync, em del cái đang chạy này. cắm vào lại nó nhận. :D quái ghê. hì hì

kiểm tra lại bác chạy HSPLV3 chưa thành công, nếu thành công máy báo như sau : SPL-2.08.HSPL 8G XE

Bác cáo nhà ơi, bác up được room rồi thì hướng dẫn cho E với, hôm trước E up mấy lần vẫn bị lỗi error 262 y hệt của bác, xong toàn chạy 0% thì đơ ở đấy mãi thôi, máy E hôm qua bị chết cảm ứng giờ đang nằm ở Nhật Cường để thay rồi, mất 1,5tr :(, chả biết là có liên quan gì đến vụ rom này k nhờ :)) hay là do mình dùng thôi. bác đọc đc cái này thì hướng dẫn E cái nhớ, E uất quá =.=

Con của em nó báo : SPL-2.10.HSPL 8G XE thì có cần chạy HSPL nữa kô bác ơi, cho em hỏi là Rom của HD2 T-Mobile thì phân biệt với HD2 như thế nào.
Thanks

Máy của bạn thuộc khu vưc Asia và đang dùng rom gốc của máy... Bạn nên HSPL 2.08 và nâng cấp lên một trong số các bản Radio mà Chú Quang khuyên dùng để úp rom Cook của Chú ấy. Bạn tham khảo kỹ rồi thực hiện nhé...

Bác cho em hỏi cách update radio version như thế nào với. Cảm ơn Bác nhiều.
Cảm ơn các bác. Do em ko đọc kỹ. Em đã biết cách up rồi. Có bài hướng dẫn ngay ở stick.

Last edited by a moderator:
À mấy bác cho em hỏi, em đang có 1 con HD2 T-Mobile, có điều không biết nhỏ em nó đi unlock hay dở trò gì mà máy dở chứng, khi có người gọi vô là nó treo cứng, phải gỡ pin ra mới chạy lại bình thường. Qua hỏi thì mấy bác kia kêu up rom, có điều em mới vô nên cần hỏi vụ up rom như sau:
1. Nên up rom ship hay rom nào?
2. Nếu up không thành công hay up rom lộn, có hư luôn máy mà không sửa được hay ko?
3. Sau khi cài HSPLv3 lên thì up rom nào cũng được phải ko?
4. Em ko rành, nào up rom rồi radio búa xua, sợ làm lộn vứt luôn máy thì tiêu. Nên khi up rom xong trong mục ROM của diễn đàn thì có cần up radio ko?

Cám ơn mấy bác trước nghen.

Back