• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

sau khi chạy HSPLV3 cho T-mobile HD2 xong, giờ không biết úp rom nào? vì không biết máy xuất xứ từ đâu, vậy ngoài cách tra số imei còn cách nào khác để biết thêm thông tin cho đúng để úp rom không?
Thông tin máy mình :
OS version : 5.2.21892
Manila version: 2.5.20121412.2
ROM version: 2.13.531.1 (90963) WWE
ROM date: 04/08/10
Radio version: 2.10.50.26
Protocol version: 15.39.50.07U
imei: 38777903266787301
S/N number: HT05WPR00020
Mình mới mua máy nên chưa rành về HTC các bác chỉ dẫn dùm. Với thông số trên thì nên úp rom nào máy chạy tốt?
Mình định úp rom này http://www.pdaviet.net/content.php?...(Build-21909.5.0.93)-★-OS-2.14-(UPDATE-10-07) được không các bác cho ý kiến nhé. Thanks! :

Không có bác nào tư vấn cho mình vậy hả..............?:(:)(:)((
Theo thông số của bản Rom đó thì bạn có thể up đưọc với điều kiện bạn đọc kỹ những hướng dẫn up rom cho HD2 nói chung và T-Mobile nói riêng. Tất cả đã những điều có thể tư vấn cho bạn đã có ở bài 1. Người quyết định là bạn.

Mình kiểm tra Radio version: 2.10.50.26 là ver cao nhất cho T-mobile rồi, vậy khi úp rom mình đọc các bước thấy phải úp radio trước, mình bỏ qua bước úp radio này được không vì trên máy radio là ver cao nhất rồi. Nên chỉ úp ROM V51CO2 được không các bác.? Thanks!

Mình kiểm tra Radio version: 2.10.50.26 là ver cao nhất cho T-mobile rồi, vậy khi úp rom mình đọc các bước thấy phải úp radio trước, mình bỏ qua bước úp radio này được không vì trên máy radio là ver cao nhất rồi. Nên chỉ úp ROM V51CO2 được không các bác.? Thanks!
Đã thỏa mãn điều kiện đầu bài rồi thì làm bài thôi:p. Mở bài chính là HSPL đó :D

ok, làm bài thôi hỏi hoài sẽ không dám làm, làm mới có kinh nghiêm he he...:D:D:D

ok, làm bài thôi hỏi hoài sẽ không dám làm, làm mới có kinh nghiêm he he...:D:D:D
Cẩn thận hỏi kỹ những điều bạn chưa hiểu hoặc chưa biết cũng tốt tránh cho Leo trở thành cục chặn giấy đắt tiền thôi... Bạn cứ tham khảo thật kỹ trước khi tiến hành nhé.

ok, mình đã làm thành công, nghe nói T-mobile khó úp rom nên mình hỏi kỹ vậy đó, lần đầu tiên úp rom cho HTC, Lúc úp ver cho con iphone làm không nhát tay bằng con này. Thanks diễn đàn và tấc cả các bác trong diễn đàn....!!!!!!!!!:D:D:D:D:D:D

Cho em hoi moi lan up ROm thi co can chay lai HSPL khong ah. Neu nhu khong phai chay lai thi cu bat may o che do binh thuong roi up luon hay phai vao Booloader ah>??? Xin loi Mod may DT cua em ko go duoc TV a.

Cho em hoi moi lan up ROm thi co can chay lai HSPL khong ah. Neu nhu khong phai chay lai thi cu bat may o che do binh thuong roi up luon hay phai vao Booloader ah>??? Xin loi Mod may DT cua em ko go duoc TV a.
Đã HSPL rồi thì không phải HSPL lại nữa đâu bạn. Khi úp rom bạn có thể úp qua kết nối với PC qua AS, MDC hay có thể qua Bootloader cũng được. Nhưng bạn nên đưa máy về Bootloader mà úp...

mình up được 10% là báo lỗi có hình tam giác, up bằng thẻ cũng vậy, không biết bị cái gì. Máy mình T-mobile đã HSPL và up radio.

:( mình đang up bản đó mới bị nè

Mình mới úp 1 lần là được luôn không bị sao cả, máy mình cũng là T-mobile HD2, Bác có làm sai bước nào không? bác thử làm lại xem, nhớ không cần úp radio trước, vì trong bản đó đã tích hợp sẵn radio rồi......

Chào các pác, mới tậu con HD2 T-Mobile, cũng đọc rất nhiều bài về up rom và cách sử dụng để tránh post bài trùng tuy nhiên có một vấn đề em chưa tìm cách phân biệt được đó là HD2 T-Mobile phiên bản nào lock Sim và phiên bản nào Unlock Sim, làm thế nào để phân biệt, Con HD2 T-M của em khi vào Bootloader báo Security Unlock và báo mã 2.08 đã HSPL vậy em có thể up rom ship kèm Radio không

Chào các pác, mới tậu con HD2 T-Mobile, cũng đọc rất nhiều bài về up rom và cách sử dụng để tránh post bài trùng tuy nhiên có một vấn đề em chưa tìm cách phân biệt được đó là HD2 T-Mobile phiên bản nào lock Sim và phiên bản nào Unlock Sim, làm thế nào để phân biệt, Con HD2 T-M của em khi vào Bootloader báo Security Unlock và báo mã 2.08 đã HSPL vậy em có thể up rom ship kèm Radio không

Bác chạy HSPL 2.08 xong rồi úp bản rom ship mới nhất của bác Quang là ok, chúc bác thành công!

có bác nào nhận up rom ko ạ up hộ em với . mới lọ mọ chơi em HD2 ko dám làm bừa >"<

Không sao đâu bác à, mình cũng mới mua con T-mobile mấy ngày tham khảo trên diễn đàn rồi quyết định làm luôn, có làm mới có kinh nghiệm lở máy có bị trục trặc gì tự mình làm sẽ thích hơn, thật ra làm cũng rất đơn giản không khó gì, chỉ cần đọc kỹ hướng dẫn úp rom trên diễn đàn là ok.

Back