• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

cũng không được bác ơi ! tất cả chỉ dừng lại ở 0% em thấy máy vẩn còn hspl , có khi nào bị die chip fash không bác , buồn quá :(:)(:)((
Úp qua thẻ nhớ cũng không được hả bạn? Vậy có thể chip Flash, hàng TMOUS rất nhiều người bị chết Flash rồi.

chào bạn [PhamQuang] - mình là một fan của hd2, mình sơ hữu một em HTC HD2 T-Mobile, theo bác nói thì em nay la flash 1024Mb tức là HD2 T-Mobile USA. Và theo bác thì nên úp bản ROM nào là ổn định nhất và nhín giao diện bắt mắt xíu ha, bác co thể tư vấn cho minh được ko, và quy trình up ROM thì minh cần những gì, mong bác chi tiết xíu thì cang tốt, muốn up cái ROM ma sợ bi die quá hjhj.
THANKS BÁC NHA!

chào bạn [PhamQuang] - mình là một fan của hd2, mình sơ hữu một em HTC HD2 T-Mobile, theo bác nói thì em nay la flash 1024Mb tức là HD2 T-Mobile USA. Và theo bác thì nên úp bản ROM nào là ổn định nhất và nhín giao diện bắt mắt xíu ha, bác co thể tư vấn cho minh được ko, và quy trình up ROM thì minh cần những gì, mong bác chi tiết xíu thì cang tốt, muốn up cái ROM ma sợ bi die quá hjhj.
THANKS BÁC NHA!

Mọi bản Rom và chi tiết cách up Rom đều rất tỉ mỉ và chi tiết trong Box HD2 này, Bạn tìm qua sẽ có đủ cả !

Mọi bản Rom và chi tiết cách up Rom đều rất tỉ mỉ và chi tiết trong Box HD2 này, Bạn tìm qua sẽ có đủ cả !
thanks bạn: theo ban thì mình nên dùng bản nào la ok nhất vậy.
Máy mình đang co Software inoformation là: OS version: 5.2.21913 (21913.5.0.94)
manila version : 2.5.20181424.0
ROM version: 3.14.531.0 (04666) WWE.
ROM DATA: 08/30/10
Radio version: 2.14.50.04
Protocol version: 15.42.50.09U

theo bạn minh nên dùng bản nào là hay nhất. và giao diện bắt mắt tý hjhj
cảm ơn chuyên gia nhé

thanks bạn: theo ban thì mình nên dùng bản nào la ok nhất vậy.
Máy mình đang co Software inoformation là: OS version: 5.2.21913 (21913.5.0.94)
manila version : 2.5.20181424.0
ROM version: 3.14.531.0 (04666) WWE.
ROM DATA: 08/30/10
Radio version: 2.14.50.04
Protocol version: 15.42.50.09U

theo bạn minh nên dùng bản nào là hay nhất. và giao diện bắt mắt tý hjhj
cảm ơn chuyên gia nhé
Máy bạn đang dùng Ship Rom, bạn thử kiểm tra xem máy đã được HSPL chưa đã nhé rồi mới úp rom.. Cách kiểm tra là bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu (Bootloader) hiện ra thì bạn xem thông số SPL như nào nhé. Nếu thông số là SPL 2.08.HSPL thì máy bạn đã được HSPL rồi và bạn có thể úp các bản rom dành cho TMOUS, còn không phải thông số SPL kia thì bạn tiến hành HSPL trước, tham khảo kỹ trong BOX trước khi thực hiện nhé.

Máy bạn đang dùng Ship Rom, bạn thử kiểm tra xem máy đã được HSPL chưa đã nhé rồi mới úp rom.. Cách kiểm tra là bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu (Bootloader) hiện ra thì bạn xem thông số SPL như nào nhé. Nếu thông số là SPL 2.08.HSPL thì máy bạn đã được HSPL rồi và bạn có thể úp các bản rom dành cho TMOUS, còn không phải thông số SPL kia thì bạn tiến hành HSPL trước, tham khảo kỹ trong BOX trước khi thực hiện nhé.

chào bạn!
minh đã kiểm tra và máy mình đã HSPL rồi bạn ơi.
PB81120 HX-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
COTULLAHSPL 0x40
như thế la ok phai ko ban

Máy bạn đã HSPL rồi vậy thì bạn bắt đầu "phá" máy thôi....:D
Chào bạn : hj mình thấy bạn nguyenvietcttt cũng dùng HD2 T-MOBILE USA như mình, up bi chết chip flash, thấy sợ quá ko dám phá nữa đâu hjx hjx!!!, muốn úp mà sao thấy lolo, huhu

Chào bạn : hj mình thấy bạn nguyenvietcttt cũng dùng HD2 T-MOBILE USA như mình, up bi chết chip flash, thấy sợ quá ko dám phá nữa đâu hjx hjx!!!, muốn úp mà sao thấy lolo, huhu
Mình cũng TMOUS nè, úp suốt đâu có sao. Bạn cứ tham khảo kỹ trước khi làm bất cứ một việc gì nếu không sẽ ân hận đấy...:D Nói chung là nó không dễ die đâu bạn ạ...

Mình cũng TMOUS nè, úp suốt đâu có sao. Bạn cứ tham khảo kỹ trước khi làm bất cứ một việc gì nếu không sẽ ân hận đấy...:D Nói chung là nó không dễ die đâu bạn ạ...
Hj mình đang định up Rom w7 mà ko bít sao, nghe người ta nói là dỡ lắm hjx

Từ Android hoặc WP7 muốn trở về WM 6.5 thì tải rom về up bình thường như hướng dẫn ở đầu bài phải ko các bạn?
Như thế là nó mất Magldr 1.13 phải vậy ko?

Từ Android hoặc WP7 muốn trở về WM 6.5 thì tải rom về up bình thường như hướng dẫn ở đầu bài phải ko các bạn?
Như thế là nó mất Magldr 1.13 phải vậy ko?
Đúng rồi. Bạn tắt máy sau đó đưa về Bootloader và úp WM như bình thường thôi. Khi đã úp về WM thì không còn MAGLDR nữa đâu. Còn về thẻ nhớ thì bạn phải format bằng SD Fomatter thì mới trở về dung lượng gốc ban đầu của thẻ được nhé.

ban nào cho mình hỏi:mình cài wm7 xog,jo k thích lám lại cài androi,nhung khi vào Magldr mình lại vào mục 8 Adrecovery thi nó báo là Fatal hit 1.như vậy mình bi sai chổ nào v?tks các bác trước nha

ban nào cho mình hỏi:mình cài wm7 xog,jo k thích lám lại cài androi,nhung khi vào Magldr mình lại vào mục 8 Adrecovery thi nó báo là Fatal hit 1.như vậy mình bi sai chổ nào v?tks các bác trước nha
Cài WP7 thì không cần Recovery nên bạn vào mục đó bị lỗi là phải rồi. Bây giờ bạn vào mục 5 USB Flasher để cài Recovery nhé.

mình mới sài cái HTC HD2 đang cài đến bước này thì đứng luôn USB Flasher move wait USB...USB dù đọc đi đọc lại cái hướng dẫn ở trên nhưng vẫn ko đc tháo pin ra lắp vào nó vẫn như thế,ai cho cách khắc phục cụ thể giúp với. nó treo luôn chỉ hiện mỗi MAGLDR 1.13 :(

mình mới sài cái HTC HD2 đang cài đến bước này thì đứng luôn USB Flasher move wait USB...USB dù đọc đi đọc lại cái hướng dẫn ở trên nhưng vẫn ko đc tháo pin ra lắp vào nó vẫn như thế,ai cho cách khắc phục cụ thể giúp với. nó treo luôn chỉ hiện mỗi MAGLDR 1.13 :(
Bạn muốn cài gì vậy? Cái đó chỉ để cài WP7 hay Android thôi nhé. Muốn cài WM thì đưa máy về Bootloader (tắt nguồn sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thỉ nhả phím Volume Down ra), cắm cáp kết nối với PC chờ hiển thị USB thì úp rom thôi. Trong Box HD2 này có đủ các topic hướng dẫn rất tỉ mỉ đó, bạn tham khảo nhé.

ban Dung cho mình hỏi tí,mình muốn up rom bằng pc nhưng khi giải nén file rom lai k thấy file nào có đuôi ROM RUU_signed.nbh cả

ban Dung cho mình hỏi tí,mình muốn up rom bằng pc nhưng khi giải nén file rom lai k thấy file nào có đuôi ROM RUU_signed.nbh cả
Rom thì bắt buộc phải có file RUU_signed.nbh chứ bạn. Không có không úp được đâu.

Back