• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

Rom thì bắt buộc phải có file RUU_signed.nbh chứ bạn. Không có không úp được đâu.
bạn D ơi!mình toàn up bằng thẻ nhớ k ah,chua up wa pc lần nào,mình đọc hd thấy khi up =pc thì giải nén rùi đỗi đuôi nhưng khổ nỗi mình search trong folder vùa giải nén k có file nào như v cả:-/

bạn D ơi!mình toàn up bằng thẻ nhớ k ah,chua up wa pc lần nào,mình đọc hd thấy khi up =pc thì giải nén rùi đỗi đuôi nhưng khổ nỗi mình search trong folder vùa giải nén k có file nào như v cả:-/
Nếu úp rom có dạng 1 file .exe (Ship rom) thì không cần extract ra đâu mà chạy luôn file .exe đó, còn nếu úp rom cook thì bạn chạy file ROMUpdateUltility.exe hay CustomRUU.exe là được (chú ý khi úp qua PC thì file rom có dạng RUU_signed.nbh nhé). Còn nếu úp qua thẻ nhớ thì chỉ cần copy file RUU_signed.nbh vào thẻ nhớ (format với định dạng FAT32) rồi đổi tên thành LEOIMG.nbh là xong.

Nếu úp rom có dạng 1 file .exe (Ship rom) thì không cần extract ra đâu mà chạy luôn file .exe đó, còn nếu úp rom cook thì bạn chạy file ROMUpdateUltility.exe hay CustomRUU.exe là được (chú ý khi úp qua PC thì file rom có dạng RUU_signed.nbh nhé). Còn nếu úp qua thẻ nhớ thì chỉ cần copy file RUU_signed.nbh vào thẻ nhớ (format với định dạng FAT32) rồi đổi tên thành LEOIMG.nbh là xong.

mình hay up những file rom như thế này Runnymede_1.11.1113.1_v2.2_Tmous.zip bang thẻ wa magldr,mình dag xài TMous nên hơi lo khi up rom =thẻ,nếu mình up rom dạng này =pc thì sao hả bạn

mình hay up những file rom như thế này Runnymede_1.11.1113.1_v2.2_Tmous.zip bang thẻ wa magldr,mình dag xài TMous nên hơi lo khi up rom =thẻ,nếu mình up rom dạng này =pc thì sao hả bạn
Bạn úp Android làm mình cứ tưởng WM...:D Nếu cài Android qua PC thì bạn phải chọn các bản rom cài bằng file DAF.exe, nhưng hiện tại bây giờ loại rom này hiếm rồi. Còn dạng .zip thì không thể úp qua PC được đâu nhé.

kíu kíu:mình up wm7,jo cài lại Ad,task29,flash malgdr rùi,recovery rùi nhưng sao máy mình tắt ngấm lun.chi khi mình cắm vào pc no mới boot dc,nhung khi vào AD recovery thi lai k dc.báo fatal hit 1.hic.jo sao cài AD đây mấy Pro
còn nữa mình format thẻ nhớ thì báo la Memory card í write protec

kíu kíu:mình up wm7,jo cài lại Ad,task29,flash malgdr rùi,recovery rùi nhưng sao máy mình tắt ngấm lun.chi khi mình cắm vào pc no mới boot dc,nhung khi vào AD recovery thi lai k dc.báo fatal hit 1.hic.jo sao cài AD đây mấy Pro
còn nữa mình format thẻ nhớ thì báo la Memory card í write protec

Sạc pin đầy đi bạn và Task29 rồi cài lại MAGLDR Recovery. Bạn vui lòng có thể nói rõ từng bước cài MAGLDR Recovery để mình xem sao. Thẻ nhớ thì bạn nên format lại bằng SD Formatter nhé.

Sạc pin đầy đi bạn và Task29 rồi cài lại MAGLDR Recovery. Bạn vui lòng có thể nói rõ từng bước cài MAGLDR Recovery để mình xem sao. Thẻ nhớ thì bạn nên format lại bằng SD Formatter nhé.
mình ták 29 rùi,cài magldr,reco theo hd này http://www.pdaviet.net/showthread.p...TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4-2-0-1-13-12-2011
nhưng bây h thì vào dc magldr khi cắm vào pc or cám xạc thui ah,vào dc magldr rui vào mục 8,nó chỉ nằm ở 123456 gogogo hết fim.helppppppp.tks ban D wan tâm nhìu

Bạn nên cài lại WM xem sao nhé.
mình cài wm nhưng nó báo thế này:An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)
bi jo làm sao hả bạn
còn nữa,mình muốn cài lai ad,mình flash dc malgdr nhưng khi vào mục AD rẻcovery thì chạy dc 1234 rùi nó khỏi động lại ah,lưu ý:máy mình jo chỉ cắm vào pc hoặc cắm xạc mới lên màn hình.mình đã xạc một đêm nhưng k bt đầy pin chưa,từ lúc bi như thế này thì pin mình khoảng 80%

Chỉnh sửa cuối:
phù phuuuuuuuùu,mình bắt dc bệnh nó ùi bạn ơi,hóa ra e pc mình bị bịnh chứ hok fai e hd2,,may wa.hjhj
Dù sao cũng cám ơn bạn D nhìu nhiuuuuùu

bạn D cho mình hỏi tí,mình cài rom ship xong,jo mình muốn quay lại Ad thì làm như thế nào v bạn,nếu có link Hdan bạn chỉ mình dùm nha

bạn D cho mình hỏi tí,mình cài rom ship xong,jo mình muốn quay lại Ad thì làm như thế nào v bạn,nếu có link Hdan bạn chỉ mình dùm nha
Bạn chỉ cần Task29, đưa máy về Bootloader để flash MAGLDR hay cLK rồi cài Recovery là được. Sang topic HD2 NAND TOOLKIT tham khảo và thực hiện cho dễ nhé.

Bạn chỉ cần Task29, đưa máy về Bootloader để flash MAGLDR hay cLK rồi cài Recovery là được. Sang topic HD2 NAND TOOLKIT tham khảo và thực hiện cho dễ nhé.
tks bạn D,mình đã up ok rùi,nhưng có 1van đề này nữa mình muốn hỏi:Main mình chắc sắp die ùi,hình như mình up rom cook xài bị nóng máy nếu chạy da9 tác vụ,mấy rom đó dều OC cả rùi,mình muốn xài kenel nguyên bản của nó thì fai làm sao hả bạn?
mình mới xài mấy thag nay nên tò mò vọc vạch cho đã nên thắc mắc còn nhìu,mong ae thông cảm:))

tks bạn D,mình đã up ok rùi,nhưng có 1van đề này nữa mình muốn hỏi:Main mình chắc sắp die ùi,hình như mình up rom cook xài bị nóng máy nếu chạy da9 tác vụ,mấy rom đó dều OC cả rùi,mình muốn xài kenel nguyên bản của nó thì fai làm sao hả bạn?
mình mới xài mấy thag nay nên tò mò vọc vạch cho đã nên thắc mắc còn nhìu,mong ae thông cảm:))
Bạn xem Kernel nào không OC thì flash như flash rom thôi.

nhung mình k bt kernel nào đã OC hay chưa,bạn bt chỉ mình với,cho mình cái link luôn nha bạn D
Muốn tìm Kernel thì bạn phải xem mình chạy Android phiên bản gì, MIUI, CM7, CM9 hay Sense thì mới tìm được Kernel cho phù hợp.

Muốn tìm Kernel thì bạn phải xem mình chạy Android phiên bản gì, MIUI, CM7, CM9 hay Sense thì mới tìm được Kernel cho phù hợp.

Xin loi vi k viet dc tieg viet tren dt nay nha ban D.thong so minh xem ban coi co fai k:
Ad version 2.3.5
Htc sense 3.5
Software number:1.11.113.1(DungPHP V2.2 t mo)
Kernel Ve:2.6.32-hieros1.8.5-nobtfix.2wrc
Buil number:1.11.113.1CL196516 Release-keys
Ban san cho minh hoi.minh k co dc upload ha.tks ban nhiu

Xin loi vi k viet dc tieg viet tren dt nay nha ban D.thong so minh xem ban coi co fai k:
Ad version 2.3.5
Htc sense 3.5
Software number:1.11.113.1(DungPHP V2.2 t mo)
Kernel Ve:2.6.32-hieros1.8.5-nobtfix.2wrc
Buil number:1.11.113.1CL196516 Release-keys
Ban san cho minh hoi.minh k co dc upload ha.tks ban nhiu
Kernel này không có OC thì phải.

Back