• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

chào các Bác cho mình hỏi trên phần up room qua pc ở phần hướng dẩn cuối:chay file custom RUU.exe và làm theo hướng dẫn ,vậy là làm theo hướng dẩn thế nào vậy các Bác,mình ko rõ lắm mong các bác nói ro hơn,cám ơn nhiều,và cho mình hỏi,máy mình là hd2 t-mobile chưa unlock sim mình co thể up radio và room ko a?

ko ai chỉ dẩn giúp mình hết vậy,buồn ghê vậy đó

Last edited by a moderator:
chào các Bác cho mình hỏi trên phần up room qua pc ở phần hướng dẩn cuối:chay file custom RUU.exe và làm theo hướng dẫn ,vậy là làm theo hướng dẩn thế nào vậy các Bác,mình ko rõ lắm mong các bác nói ro hơn,cám ơn nhiều,và cho mình hỏi,máy mình là hd2 t-mobile chưa unlock sim mình co thể up radio và room ko a?
Bạn unlock sim sau đó HardSPL cho máy thì mới úp được rom và radio khác nhé...

Xin chia sẽ kinh nghiệm với mọi người:
Tôi UP Rom theo hương dẫn ở trên (qua PC) có chạy HSPL -> rất OK. Tôi thử up bằng thẻ nhớ để xem sao, thì:
Nó chạy Radio, Flash... OK.
Nhưng đến OS thì máy báo lỗi.
màn hình hiện ra 3 màu: SPL -1.42.0000 XE
MicroP (LED): 0x50
MicroP (TOUCH): 0x30
và câu: UP Rom ERROR !
Tôi bấm phím thì no hiện ra hình Tam giác....
Xuất mồ hôi.
Tôi chay lại Task29, (sau khi nôi cáp và chạy Windows Mobile Device Center vào setting bỏ check USB) . Giữa chừng vẫn bị đứng như trên.

Cuôi cùng tôi chạy lại chương trình HSPL, chọn 2.08 HSPL.->ok
sau đo UP rom (qua PC) bình thường... Hú hồn
Tôi khuyên các bạn mi tập Uprom như tôi nên theo hương dẫn của bác Ancola66 và chạy PC không nên up bằng thẻ nhớ nhé.
còn muốn máy trở về bản ban đầu thì chạy bản ROM ship của Hãnh; sau đó chạy HSPL , chọn 1.42.0000 -> OK. máy trở về nguyên bản.
Cám ơn bác Ancola66 nhiều.
Chúc vui.

còn ở phần cuối của phần up room o trên:chay file custom RUU.exe và làm theo hướng dẫn.Vậy cho mình hỏi làm theo hướng dẩn nào vậy?và hương dẫn ở đâu vậy?minh ko rõ lắm mong cac Bác nói rõ cho mình hiểu nhe,cám ơn nhiều

còn ở phần cuối của phần up room o trên:chay file custom RUU.exe và làm theo hướng dẫn.Vậy cho mình hỏi làm theo hướng dẩn nào vậy?và hương dẫn ở đâu vậy?minh ko rõ lắm mong cac Bác nói rõ cho mình hiểu nhe,cám ơn nhiều

Đã chạy custom RUU.exe rồi thì làm theo chỉ dẫn của chương trình, chứ đâu còn hướng dẫn gì nữa Bác. Khi run custom RUU.exe, giao diện up ROM hiện ra, Bác đánh dấu check vào ô trống rồi next, tiếp tục làm theo, rồi chờ cho đến khi quá trình up rom hoàn tất reset lại rồi OK. Chúc thành công

UP ROM cho T-Mobile cần lưu ý để tránh rủi ro ở mức thấp nhất :[/COLOR]
8. Những máy unlock SIM (Bản Lock) Tránh up Rom Ship (có kèm Radio) và hạn chế up Radio khác.[/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE][/I]

E mới tậu con HD2 T-Mobile, như sau:
IMEI: 357779030721987 (đã bỏ 2 số "01" cuối cùng)
S/N: HTC03LPR01460
làm sau biết được đây là máy Unlock SIM hay UnlockCID, nếu là máy unlock SIM thì khi up rom gì vì bác ancola66 nói "dong HD2 tmobile Tránh up Rom Ship (có kèm Radio) và hạn chế up Radio khác"

có cũng câu hỏi giống bác
mới lấy 1 em htc hd2 t-mobile unlock bằng code
lần đầu tiên xài htc nên ko ràng lắm
thanks all

Em mói mua được 1 chú HD2. mấy hôm nay em cài thử vietmảp12 thì GPS ko fix được. Vì thế nên em up lại rom. Nhưng cứ đến lúc bắt đầu vào tính % thì cứ 0% 1 lúc thì nó lại báo lỗi. Em làm đến 4 hoặc 5 lần đều ko được ( với mấy bản rom khác nhau).
Trước khi up em đã chạy HSPL v3 rồi. Không biết em phải làm như thế nào nữa, mong các bác chỉ giúp

* Chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe
có cần thiết làm bước này ko mấy bác. e thấy chỉ cần nhấn chạy file ROM mình dow về là được dâu cần thiết bước này

Vì đọc bài của các bác thấy khi up ROM thì nhiều rủi ro quá, mà em thì không nắm rõ mấy vụ này lắm, nên sợ up không được lại thành ra hỏng.
Các bác cho em hỏi, ở Hà Nội có nơi nào làm dịch vụ up ROM cho máy HD2 T-Mobile không ạ? Có bác nào biết thì chỉ em với, thanks.

Rất cảm ơn Mod Ancola66! Tình hình là mình sau gần một tuần bỏ ra đọc hết, đọc kỹ những hướng dẫn này, đã up rom thành công. Rất vui và cảm ơn những chia sẽ kiến thức cho cộng đồng của các Mod và cả những oldmem.

E mới tậu con HD2 T-Mobile, như sau:
IMEI: 357779030721987 (đã bỏ 2 số "01" cuối cùng)
S/N: HTC03LPR01460
làm sau biết được đây là máy Unlock SIM hay UnlockCID, nếu là máy unlock SIM thì khi up rom gì vì bác ancola66 nói "dong HD2 tmobile Tránh up Rom Ship (có kèm Radio) và hạn chế up Radio khác"
Không có ae nào giúp mình sao?

Thanks bro, nếu máy mình là HD2 T-mobile unlock SIM thì khi up rom ship, hoặc up radio sẽ bị sao (sẽ bị Lock SIM lại phải không)?

Máy mình cũng là HD2 T-Mobile unclock sim nè, khi mua cửa hàng mở mạng miễn phí, sài một thời gian cũng không dám up ROM. Nhưng nhờ kinh nghiệm của mấy Bác trên 4R, mình làm theo hướng dẫn rồi liều mạng up đại, nhưng không thấy bị lock sim. Và đến giờ mình up rất nhiều lần với nhiều bản ROM cook khác nhau (theo khuyến cáo chỉ up rom cook, chưa up rom SHIP) chưa bị lock sim lần nào.

chào cac Bác máy hd2 t-mobile của mình chưa unlock sim nhưng đã cài hspl3 rồi giờ mình muốn unlock máy của mình mình có cần cài hspl3 lại ko?và mình muốn up rom thi mình co thể up rom ship được ko?(nghe nói máy mình ko nên up rom ship đung ko?)con rom nay:hd2 2.14.co2.v59 đây là rom cook hay rom ship vậy các Bác? và có thể các bác cho mình link để down của rom cook hay rom ship nào mới và tốt nhất nhe các Bác,mình cám ơn nhiều lắm

Các bạn cho mình hỏi máy mình TMobile có SPL 2.1 vậy mình chạy HSPL 2.1 hay 2.08 để up ROM vậy ?

Em xin các bác hướng dẫn kĩ hơn bước kế tiếp khi up rom ở chế độ botloader:

* Trên PC bật Active Sync hoặc Windows Mobile Device Center
* Vào Connections Setting
* Bỏ dấu chọn ở mục Allow usb connection
* Tháo pin để tắt nguồn cho HD2 rồi lắp lại pin
* Đưa HD2 vào bootloader ( Nhấn giữ VolumeDown và nhấn nhả nút Power)
* Cắm dây USB kết nối với PC
*..phải làm tiếp như thế nào ha?

Em cảm ơn.

Back