• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

Đúng là lâu quá mới thấy, có gì đưa nấy càng nhiều càng tốt, đâu sợ dư thừa gì mà rào đón, cứ lâu lâu xuất hiện đưa 1 cái là được rồi.=D>=D>=D>

Tham thấy ớn b-)! Tuy vậy mình cũng cố gắng để "đáp ứng lòng tham" đó của anh em, tham kiểu gì chứ tham để tiến bộ thì mình hoan hô cả 2 tay =D>

Chỉnh sửa cuối:
Core thì làm rắc rối lắm bạn à. Nó làm trên file txt, phải có thủ thuật để chỉnh cho chọn ngôn ngữ nữa.

Vậy anh có thể hướng dẫn em thêm chút về việc dịch các file RSC mà dung lượng cao nhưng khi vào trong ko có dữ liệu đủ để vh.
Xin anh chỉ thêm ah.Thank anh nhiều:-??

Anh maddot ơi sao em load cái pm của anh về comp được rồi nhưng khi mở nén ra thì không được.Tại sao vậy anh.Anh có thể cho em xin lại cái khác ko vậy:D

Vậy anh có thể hướng dẫn em thêm chút về việc dịch các file RSC mà dung lượng cao nhưng khi vào trong ko có dữ liệu đủ để vh.

Anh maddot ơi sao em load cái pm của anh về comp được rồi nhưng khi mở nén ra thì không được.Tại sao vậy anh.Anh có thể cho em xin lại cái khác ko vậy:D
Lời khuyên dành cho em nè: mới biết làm, đam mê rất tốt nhưng cần phải làm quen thuộc đã, quen tay rồi mới tình tiếp, cái repligo e làm còn chưa hoàn chỉnh mà nghiên cứu chi sâu xa, bao la lắm từ từ thôi.
Còn PM của e maddot up đã cũ rồi, a e Việt hóa ko bao giờ dùng vì hiện giờ có rất nhiều lựa chọn hay hơn như em đã biết như siêu dịch, mobihex và freersc, a nghĩ với 2 trong 3 PM trên thì e đã đủ khả năng dịch các PM rồi, ko cần PM nào khác nữa đâu

Vâng,thank anh KJR nhiều,để em cố gắng lấy cái chứng chỉ vh xong sẽ hỏi tiếp:D.Còn bây giờ thì cố gắng và cố gắng hơn nữa để vh hoàn thiện hơn.Chân thành cảm ơn tất cả các anh trong forum nhiều;)

Vâng,thank anh KJR nhiều,để em cố gắng lấy cái chứng chỉ vh xong sẽ hỏi tiếp:D.Còn bây giờ thì cố gắng và cố gắng hơn nữa để vh hoàn thiện hơn.Chân thành cảm ơn tất cả các anh trong forum nhiều;)

mình thấy trong nhóm SymPViet chưa có thành viên nào bên box S60 cả :) Chỉ thỉnh thoảng có sếp Kổi, anh Thắng, và KieuPhong VH mấy pm cho s60 thôi. Cố gắng lên nhé bạn ;)

mình thấy trong nhóm SymPViet chưa có thành viên nào bên box S60 cả :) Chỉ thỉnh thoảng có sếp Kổi, anh Thắng, và KieuPhong VH mấy pm cho s60 thôi. Cố gắng lên nhé bạn ;)

Em chỉ có duy nhất 1 người yêu 7610 thôi nên chỉu có thể dịch được bên v2.
Nhưng em sẽ cố gắng vh thật nhiều để không phụ lòng tất cả cả bro đã chỉ dạy em từ 1 người chưa biết vì đến vh trở thành người biết được chút chút về vh:D.Rất mong được sự chỉ dạy của anh kp_enter:-??

Bỏ cái đuôi *7z là được bạn à.

Các anh ơi cho em hỏi cái này nữa với.Em đang vh cái ứng dụng tự chạy nhạc nền khi có cuộc gọi,đã vh thành công nhưng khi đóng gói rồi install lại thì em mở lên ứng dụng chỉ chạy đến hình 125 là đứng ko chạy nữa như vậy là sao vậy các anh.Xin chỉ giúp em với:-/

Các anh ơi cho em hỏi cái này nữa với.Em đang vh cái ứng dụng tự chạy nhạc nền khi có cuộc gọi,đã vh thành công nhưng khi đóng gói rồi install lại thì em mở lên ứng dụng chỉ chạy đến hình 125 là đứng ko chạy nữa như vậy là sao vậy các anh.Xin chỉ giúp em với:-/

Có thể cái hình đó có kích thước quá lớn kô? cái này mình cũng kô rỏ lắm:)) Pm có qui định kích thước của ảnh kô bạn?

Không anh troly ah.Pm này khi em copy file rsc ra để vh và copy file trên khi đã vh xong vào lại thì vẫn vào bình thường và hiện tiếng việt đầy đủ.Nhưng khi đóng gói lại và instaal như đã nói trên thì xảy ra lỗi không vào được bên trong.:-/.
Xin anh troly cũng như các anh khác chỉ hộ em

Không anh troly ah.Pm này khi em copy file rsc ra để vh và copy file trên khi đã vh xong vào lại thì vẫn vào bình thường và hiện tiếng việt đầy đủ.Nhưng khi đóng gói lại và instaal như đã nói trên thì xảy ra lỗi không vào được bên trong.:-/.
Xin anh troly cũng như các anh khác chỉ hộ em
đôi khi giải nén ra (trên đt) các file sẽ bị lỗi. Bạn thử chép tất cả các file đã cài trong máy vào thư mục giải nén rồi đóng gói xem. Hoặc dùng Sisware trên PC để giải nén và đóng gói. Không được kiểu này ta chơi kiểu khác.

đôi khi giải nén ra (trên đt) các file sẽ bị lỗi. Bạn thử chép tất cả các file đã cài trong máy vào thư mục giải nén rồi đóng gói xem. Hoặc dùng Sisware trên PC để giải nén và đóng gói. Không được kiểu này ta chơi kiểu khác.

Oh không anh BAng chủ cái bang ơi:D( cho em gọi vậy nha rất thích bang chủ Kiều Phong)em không giải nén file sis ra mà tận dụng file đã install trong E/system/app và copy file cần vh ra ngòai thư mục con đã tạo ở mục app để giải quyết vấn đề.Và khi đã dịch xong em copy file rsc ở thư mục con vào lại chỗ cũ (sẽ hiện ra chữ over wire) và em ra ngoài giao diện chính test thử thì đã có tiếng Việt,nhưng đóng gói thì bị vấn đề:-??

Oh không anh BAng chủ cái bang ơi:D( cho em gọi vậy nha rất thích bang chủ Kiều Phong)em không giải nén file sis ra mà tận dụng file đã install trong E/system/app và copy file cần vh ra ngòai thư mục con đã tạo ở mục app để giải quyết vấn đề.Và khi đã dịch xong em copy file rsc ở thư mục con vào lại chỗ cũ (sẽ hiện ra chữ over wire) và em ra ngoài giao diện chính test thử thì đã có tiếng Việt,nhưng đóng gói thì bị vấn đề:-??
Gọi sao cũng được :)
Nói chung vấn đề là do đóng gói phải không. Bạn thử gói trên PC chưa ? Nếu không được thì đưa mình thử gói xem nó bị lỗi gì ...

Gọi sao cũng được :)
Nói chung vấn đề là do đóng gói phải không. Bạn thử gói trên PC chưa ? Nếu không được thì đưa mình thử gói xem nó bị lỗi gì ...

Đây là toàn bộ các file của em (2) nhac nen dien thoai.rar
Nhờ anh xem hộ có lỗi gì không nếu có xin anh chỉ dạy thêm.Thank anh trước

Ah tiện thể cho em hỏi cái máy bro ơi.
Sau em load cái free RSC về máy và install thành công nhưng khi lick vào icon cảu free RSC thì vào chưa được là đã văng ra rồi.Em xài 7610 xin dạy em thêm ah

...

Sau em load cái free RSC về máy và install thành công nhưng khi lick vào icon cảu free RSC thì vào chưa được là đã văng ra rồi.Em xài 7610 xin dạy em thêm ah

Máy anh cài python 1.44 và megapy 1.33 thì mở dc freersc ko mở được mobihex, e tìm cài thử xem.

Đây là toàn bộ các file của em (2) nhac nen dien thoai.rar
Nhờ anh xem hộ có lỗi gì không nếu có xin anh chỉ dạy thêm.Thank anh trước

cài đủ modulpack rồi chứ

Đầy đủ cả các anh ơi.Nhưng có lẻ vì bản của em cũ quá.Anh jimmy có cho em xin đủ bộ luôn được chứ anh.thank anh trước

kiểu này thì có lẽ mình đoán đc vấn đề rồi, bạn chỉ đóng gói thư mục trong E/system/app thôi chứ j,một số phần mềm muốn chạy cần thêm 1 vài file nữa chứ ko chỉ ở trong E/system/app là đủ,bạn nên giải nén file gốc ra rroif thì copy file VH vào thì tốt hơn

Đầy đủ cả các anh ơi.Nhưng có lẻ vì bản của em cũ quá.Anh jimmy có cho em xin đủ bộ luôn được chứ anh.thank anh trước

bạn dùng thử cái này xem nhé, cài bản 1.44 full, nếu thích thì cài tiếp bản 1.45, nhớ chọn đúng dùng máy là FP2 nhé

Mã:
http://www.mediafire.com/upload_complete.php?id=p5ecusoogjt

kiểu này thì có lẽ mình đoán đc vấn đề rồi, bạn chỉ đóng gói thư mục trong E/system/app thôi chứ j,một số phần mềm muốn chạy cần thêm 1 vài file nữa chứ ko chỉ ở trong E/system/app là đủ,bạn nên giải nén file gốc ra rroif thì copy file VH vào thì tốt hơn
Chính xác . Bạn này ngây thơ quá. Chỉ gói trong apps thôi mà không biết trong data, libs, programs cũng cần có file để gói. Bạn cần phải giải nén bản gốc trước sau đó chỉ chép đè file mình sửa thôi.
Bản Việt hóa này của bạn đầy lỗi.

Back