• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

Híc :(>Tại em nghe anh MT bảo KJR có dịch trên 7610 rồi nên em cần tham khảo cách dịch của anh.Anh có thể cho em xin bộ pm dùng để vh trên 7610 được không vậy,sẳn tiện anh hướng dẫn em thêm tí síu nha.
Còn vấn đề này nữa các bro ơi,em đã tạo được PinPDA theo ý mình rồi nhưng khi copy vào pm khác mà em đã vh thử nghiệm có đóng gói bằng sisboom luôn nhưng khi em intall thử thì không thấy hiện pinPDA mà em đã copy vào,:-/

Hiện giờ 7610 của a cài: python 1.4.4 for OS6.1, megamodulepack 1.33 và freersc 1.03. Có thể cài thêm Siêu dịch, chứ MobiHex thì bó tay. Tất cả các PM trên đều có bên S60, e tìm down về cài nhé.
Còn file kia thì a thua, chưa làm bao giờ, kinh nghiệm là e nên bung file nào đó của BiNPDA sao đó sao chép lệnh chạy file rồi dán vào file mới (đối với sisware, còn sisboom thì bó tay)

hick thank bro KJR nha.Em phải mày mò tìm hiểu thêm nhiều nữa mới được.
Còn vấn đề vh hoàn toàn 100% như các bro em thấy khó quá anh KJR ah.
Em chỉ vh được các từ tv không dấu ko ah,Vậy mà có khi còn bị lỗi văng ra ngoài nữa hic.
Ví dụ em dịch từ options sang tùychọn như vậy thì không được chit có thể là như vậy tuychon.
Hic thật là khó để dịch 1pm theo ý mình quá

hick thank bro KJR nha.Em phải mày mò tìm hiểu thêm nhiều nữa mới được.
Còn vấn đề vh hoàn toàn 100% như các bro em thấy khó quá anh KJR ah.
Em chỉ vh được các từ tv không dấu ko ah,Vậy mà có khi còn bị lỗi văng ra ngoài nữa hic.
Ví dụ em dịch từ options sang tùychọn như vậy thì không được chit có thể là như vậy tuychon.
Hic thật là khó để dịch 1pm theo ý mình quá

A thấy chuyện đó quá đơn giản có gì đâu nào, làm tương tự như cái này thôi mà: http://pdaviet.net/showpost.php?p=469593&postcount=202
Còn việc bị văng là tùy PM, có chỗ cho có dấu chỗ ko, chỗ ko cho mà cố thì văng thôi nhưng dạo này ít gặp lắm em à. E đang làm PM nào mà bị tình trạng trên?

Ah em đang dịch thử pm screen shots (chụp màn hình) trên máy 7610 em dùng siêu dịch của anh nguoiqualoicu bộ gõ tv của bác kawaguchi và cái sisboom.
Xin bro chỉ thêm nữa ah

Ah em đang dịch thử pm screen shots (chụp màn hình) trên máy 7610 em dùng siêu dịch của anh nguoiqualoicu bộ gõ tv của bác kawaguchi và cái sisboom.
Xin bro chỉ thêm nữa ah

Cái đó quá đơn giản mà em :-? A dịch rồi nè: http://pdaviet.net/showpost.php?p=630786&postcount=8
Đâu có thấy văng ra gì đâu, vậy là tự nghiên cứu đi nhé, VH tự nghiên cứu nó mới thú vị :)

uhm để em ngâm cứu thêm có gì hỏi tiếp anh zai KJR:D.Cố gắng để có được 1 sản phẩm đầu tay mới được

uhm để em ngâm cứu thêm có gì hỏi tiếp anh zai KJR:D.Cố gắng để có được 1 sản phẩm đầu tay mới được

Thấy em mới gia nhậo diễn đàn mà cũng có ý chí cầu tiến nên cũng cố gắng giúp đỡ, lỡ may là nhân tài sau này cho PV thì sao :D
Có gì cứ hỏi, trong tầm hiểu biết thì ok, ngoài thì chỉ qua người khác :p

Hiện giờ 7610 của a cài: python 1.4.4 for OS6.1, megamodulepack 1.33 và freersc 1.03. Có thể cài thêm Siêu dịch, chứ MobiHex thì bó tay. Tất cả các PM trên đều có bên S60, e tìm down về cài nhé.
Còn file kia thì a thua, chưa làm bao giờ, kinh nghiệm là e nên bung file nào đó của BiNPDA sao đó sao chép lệnh chạy file rồi dán vào file mới (đối với sisware, còn sisboom thì bó tay)

Bro ơi các soft trên em search trên forim ko thấy xin bro share cho em luôn nha
.thank nhiều:-??

Bác Kojiro cho e hỏi, có sự khác nhau giữa Siêu dịch 1.6.2(Translate Storm) và MobilHEX 0.9.7 là j` hả bác, vì e dùng thấy các bài bác hướng dẫn bằng MobilHex thì nhiều hơn,máy e là E 63 tuy cài dc nhưng bị màn hình dọc, nó ko để full screen dc nên e chuyên dùng cái Siêu dịch
Vấn đề thứ 2 là e muốn dịch các nội dung trong từng mục, ví dụ như khi dịch nội dung trong fan About, e muốn thêm phần Dịch bởi: ngocquynh47, hì
Và hình như dịch file abc.src này thì chỉ là dịch nội dung của phần Menu thôi hả bác, e thấy nó ko có hết các phần muốn dịch của chương trình. E đang dịch thử 2 chtrinh, là Handy Calendar (rất dài) và Image Exchange 0.93(lại rất ngắn, muốn dịch thêm cũng ko có)

Chỉnh sửa cuối:
Bro ơi các soft trên em search trên forim ko thấy xin bro share cho em luôn nha
.thank nhiều:-??

Tối rảnh a up cho :)

Bác Kojiro cho e hỏi, có sự khác nhau giữa Siêu dịch 1.6.2(Translate Storm) và MobilHEX 0.9.7 là j` hả bác, vì e dùng thấy các bài bác hướng dẫn bằng MobilHex thì nhiều hơn,máy e là E 63 tuy cài dc nhưng bị màn hình dọc, nó ko để full screen dc nên e chuyên dùng cái Siêu dịch
Vấn đề thứ 2 là e muốn dịch các nội dung trong từng mục, ví dụ như khi dịch nội dung trong fan About, e muốn thêm phần Dịch bởi: ngocquynh47, hì

2 cái SD và mobiHex bổ sung cho nhau, mobihex mạnh hơn SD ở chỗ nó thấy được các strinh khác mà SD ko thấy và MH bản 0.98 có thểm chức năng cập nhật rsc rất hay. Bạn cài bản 0.98 vào đi rồi cài tiếp patch để full màn hình cho bạn. Link đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48809
Thì bạn muốn dịch sao thì tùy bạn, chủ yếu phần đó đừng quá dài là được thôi mà.

Tối rảnh a up cho :)

2 cái SD và mobiHex bổ sung cho nhau, mobihex mạnh hơn SD ở chỗ nó thấy được các strinh khác mà SD ko thấy và MH bản 0.98 có thểm chức năng cập nhật rsc rất hay. Bạn cài bản 0.98 vào đi rồi cài tiếp patch để full màn hình cho bạn. Link đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48809
Thì bạn muốn dịch sao thì tùy bạn, chủ yếu phần đó đừng quá dài là được thôi mà.

Cảm ơn bác về cái MobilHEX 0.9.8.
Cái e muốn hỏi là dịch fan nội dung trong fan About ý, vì e ko tìm thấy phần Tiếng Anh của nó trong file rsc (Handycaledar.rsc)

Cái e muốn hỏi là dịch fan nội dung trong fan About ý, vì e ko tìm thấy phần Tiếng Anh của nó trong file rsc (Handycaledar.rsc)

Trên V3 có Pm cũng không có mục này đó bạn, không dịch được.:(

Nếu là các Pm của hãng Handy thì phần About thường nằm trong file exe bạn à :) Nhóm vẫn chưa tìm ra cách VH phần này :)

Em thấy có 1 số pm vh có đưa hình ảnh vào.
Xin các breo c hỉ em cách đưa hình ảnh với nha:|

Em thấy có 1 số pm vh có đưa hình ảnh vào.
Xin các breo c hỉ em cách đưa hình ảnh với nha:|

Hình ảnh gì em? Có phải vài PM có ảnh được mod lại gán thêm chữ... ko? Nếu thế thì lo do ta sửa các ảnh nếu có của PM đó, khi bung file sis ra thì em xem có ảnh nào ko, mình xem ảnh đó hiển thị ở đâu rồi sửa, ko có thì thôi :)

Hình ảnh gì em? Có phải vài PM có ảnh được mod lại gán thêm chữ... ko? Nếu thế thì lo do ta sửa các ảnh nếu có của PM đó, khi bung file sis ra thì em xem có ảnh nào ko, mình xem ảnh đó hiển thị ở đâu rồi sửa, ko có thì thôi :)

chắc bác này định hỏi như kiểu LCG Jukebox 2.14 S60v2 Việt hóa của Phan Huy có ảnh của anh Huy trong đó ấy

Đúng rồi đây các bro ah.Cái em tìm chính là BinPDA.exe.
Nhưng nay em đã tìm được pm này rồi.dẫu sao cũng thank các bro nhiều.
Ah quên nữa cho em hỏi cái nữa nha các bro.
1: em sử dụng siêu dịch của bro nguoiqualoicu dịch nhưng không tài nào dịch sang tiếng việt có dấu được cả mặc dù em có dùng bộ tv của tiền bối kawaguchi rồi.Em chỉ dịch được tv không dấu được mà thôi.Hiện dịch tv không dấu thì em thấy dùng xplore là tiện nhất.
2: Lúc trước dùng bản sisboom 2.00.(tiếng anh).Nay em tìm được bản sisboom 3.00 của bro anhtamhcm dịch,nhưng không hiểu sao em intall ra máy thì được.Nhưng khi vào sisboom thì hiện lên giao diện cảu sisboom 3.00 này rồi sau đó là dòng chữ erro loadding....... rồi văng ra ngoài luôn.:-??
Xin các đàn anh chỉ dạy cho em thêm .thank

bạn bị văng là do sisboom ko load đc file ngôn ngữ mà thôi.

Vậy ah thank bro jimmy nha.Còn vấn đề đưa ảnh gióng như anh PhanHuy đấy anh biết thì chỉ em với nha.thank bro

Vậy ah thank bro jimmy nha.Còn vấn đề đưa ảnh gióng như anh PhanHuy đấy anh biết thì chỉ em với nha.thank bro

E bung file cài đặt ra, tìm tong các folder đó có 1 ảnh tên là About, đó là ảnh e cần thay thế :)

Hix sau em vh được pm rồi,nhưng khi đóng gói bằng sisboom xong có được 1 pm em vừa vh nhưng khi xóa pm sdreenshots trong mục manager xong.Em install cái vừa mới đóng gói thì không thấy hiện ra ngoài giao diện 9 của đt.
Nhưng tìm trong mục manager thì thấy có,như vậy là sao vậy bro:-?

Hix sau em vh được pm rồi,nhưng khi đóng gói bằng sisboom xong có được 1 pm em vừa vh nhưng khi xóa pm sdreenshots trong mục manager xong.Em install cái vừa mới đóng gói thì không thấy hiện ra ngoài giao diện 9 của đt.
Nhưng tìm trong mục manager thì thấy có,như vậy là sao vậy bro:-?

A chưa bao giờ làm bằng sisboom cả :) Ko có icon thì e xem e có chọn file .mif hay .aif khi gói ko? Đó là các file icon của Pm đó.

Back