• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

Hôm trước láu táu sao hốt bản FW Custom build bằng pwnageTool 4.0... Chạy iBooks Sync và Download chẳng bao giờ thấy cuốn sách nào trên kệ.
Đọc nát diễn đàn thấy chỉ có một cách fix lỗi duy nhất là RESTORE lại FW Custom build bằng pwnageTool 4.0.1, cực chẳng đã đành down bản PV02 này của TLG up lên lại thôi ... (mắc công quá xá quà xa đi :O).

...
Ý mà chưa có PV02 của 3Gs Lock ! Đành chờ vậy...

Hôm trước láu táu sao hốt bản FW Custom build bằng pwnageTool 4.0... Chạy iBooks Sync và Download chẳng bao giờ thấy cuốn sách nào trên kệ.
Đọc nát diễn đàn thấy chỉ có một cách fix lỗi duy nhất là RESTORE lại FW Custom build bằng pwnageTool 4.0.1, cực chẳng đã đành down bản PV02 này của TLG up lên lại thôi ... (mắc công quá xá quà xa đi :O).

...
Ý mà chưa có PV02 của 3Gs Lock ! Đành chờ vậy...
iBook trên Iphone nó hâm lắm DAT ơi ... đang chạy vui thế có khi vào nó đá mình bay khỏi nóc nhà .. chút tẹo lở tay chạm vào lại thấy vào ngon ... Hay 3G RAM yếu quá mà ko chú ý ... ;))
3GS-L P002 thì chắc sáng mới có link ...

Ps: mà PV001 cũng dùng PW 4.0.1 mà ... cái 4.0 Dev phát hành đúng buổi sáng .. đến chiều đã update 4.0.1

Ps: mà PV001 cũng dùng PW 4.0.1 mà ... cái 4.0 Dev phát hành đúng buổi sáng .. đến chiều đã update 4.0.1

Chà.. Tại máy mình iBook chẳng bao giờ thấy cuốn sách nào trên kệ (sync vào thư mục books hẳn hoi), kể cả down sách demo free trên itunes về, chạy nữa chừng thì đứng cứng ngắt.... Đọc nát diễn đàn toàn là thấy lỗi này là do build bằng PW4.0 còn 4.0.1 thì đã FIX rồi... Nên đoán là của mình bị build bằng 4.0, chứ làm sao biết build bằng gì.
(trước Háo Hức quá quơ đại trên diễn đàn nước ngoài một bản ngay chiều hôm đó, nên không dùng của TLG và Zenki).

Thôi kệ restore mệt quá, chắc để dành khi iOS 4.0.1 ra rồi restore luôn một thể, xài tạm Kindle vậy (nghe ibook bị hâm hâm cũng hơi ngán). he he.

Chà.. Tại máy mình iBook chẳng bao giờ thấy cuốn sách nào trên kệ (sync vào thư mục books hẳn hoi), kể cả down sách demo free trên itunes về, chạy nữa chừng thì đứng cứng ngắt.... Đọc nát diễn đàn toàn là thấy lỗi này là do build bằng PW4.0 còn 4.0.1 thì đã FIX rồi... Nên đoán là của mình bị build bằng 4.0, chứ làm sao biết build bằng gì.
(trước Háo Hức quá quơ đại trên diễn đàn nước ngoài một bản ngay chiều hôm đó, nên không dùng của TLG và Zenki).

Thôi kệ restore mệt quá, chắc để dành khi iOS 4.0.1 ra rồi restore luôn một thể, xài tạm Kindle vậy (nghe ibook bị hâm hâm cũng hơi ngán). he he.
Làm TLG vội vả Up cái 3GS-L PV002 lên đang được 20% kakaka
Cái iBook này hình như hơi "nhạy cảm" ...sau khi cài 1 loạt soft free từ Appstore và imovie và PandaDeamon thì giờ nó lại "hâm" tiếp ... vào chỉ load tầm 10s là xong ... đã gở hết các thứ vẩn không khắc phục được !!! Chắc lại chờ vài giờ cho em nó "ngoan hiền" lại ...

Thích cái iBook vì phong cách khá gần với cuộc sống - và nhất là khả năng tăng đầu sách đơn giản

Nhưng mình xài 3GS mà, hình như mình nghe nói ỈEB chỉ xài cho 3G thoi
iREB không dùng được !
Bạn thử đổi cổng USB hoặc đổi máy khác xem sao - trường hợp máy bạn New boot thì thôi không hy vọng gì nửa !

PS: cập nhật link cho 3GS-L PV002

máy mình bootrom cũ, chắc chắn luôn. Để mình làm thử lần nữa

minh dùng máy laptop khác và đã install thành công bản PV002. Nhưng có điều là nếu cài Cyntact thì Springboard bị crashed. Và nếu Restart Springboard thì cũng như vậy

máy mình sau khi restore PV2 của bác, vào cydia update ultrasn0w, ulkit, thì giờ bị mất sóng rồi, remove ultran0w rồi cài lại vẫn không có sóng, bây giờ phải làm sao đây bác ơi?

máy mình sau khi restore PV2 của bác, vào cydia update ultrasn0w, ulkit, thì giờ bị mất sóng rồi, remove ultran0w rồi cài lại vẫn không có sóng, bây giờ phải làm sao đây bác ơi?
máy bạn là máy gì 3GS,3G nó báo tìm sóng mãi hay là no service
bạn thử gỡ bỏ rùi reset máy cài lại xem sao,nếu không hết thì restore cài lai nhé.

Vui thế .. đã cài cho bạn Ultran0ws rùi thì bạn vào update nó chỉ nhỉ ?!

Vâng, đúng rồi vừa mới tra lại cho bạn:
model MC133X/A thì máy bạn là của Australia do nhà mạng Optus cung cấp và là "Locked to carrier" => LOCK (không phải WORLD).

Chỉ thắc măc một điều model MC133X/A là model của tháng 6/2009 == mà tuần thứ 4/2010 vẫn còn xuất loại model này => OLD BOOTROM
Vậy từ trước đến giờ toàn là kiểm tra NEW hay OLD BOOTROM toàn là dựa vào chi tiết là sản phẩm được sản xuất vào thời điểm nào, té ra là SAI. mà phải dựa trên Model của máy là Model của tháng - năm nào thì chính xác hơn.

(
Và máy bạn có thể mua code để đổi thành WORLD đó.
"Carrier offers authorized unlocking" --- YES.

Mục này Viettel cũng là YES (và "Locked to carrier" - YES)
còn Vinaphone là NO. (và "Locked to carrier" - NO).
)

Xin nhắc một điều để mọi người nắm thêm - và bạn kiểm tra xem máy mình có được mua code để thành WORLD chưa.

Giả sử máy bạn đã là WORLD thì nếu bạn Restore bản FW Custom LOCK => TLG đã set HACKIVATE - tức active bằng cách Hack => cái này chỉ giúp bạn vượt màn hình "Emergency" chứ không có nhiệm vụ mở mạng ====> WORLD mà HACKTIVATE => không có sóng, phải unlock bằng ultrasn0w mới có sóng (vô hình trung máy WORLD lại thành máy LOCK).

PHẢI ACTIVE bàng iTUNES (không hacktivate) => thì mới kiểm tra máy mình có phải là WORLD hay không ?

Bác doananhtai ơi! Bác cho em xin cách tra cứu chi tiết các thông tin nói trên ở trên website của hãng Optus với. Máy em cũng là 3GS Lock của Optus. Em muốn xem máy mình có thể mua Code để thành máy World được không nà. Cám ơn bác trước nha!

Bác doananhtai ơi! Bác cho em xin cách tra cứu chi tiết các thông tin nói trên ở trên website của hãng Optus với. Máy em cũng là 3GS Lock của Optus. Em muốn xem máy mình có thể mua Code để thành máy World được không nà. Cám ơn bác trước nha!

Mình không phải dân chuyên mấy chuyện này nên không có biết... Có thử dò cho bạn thì hình như là:
Tại Úc ngoại trừ Vodafone là có unlock online (vào trang web đăng ký trả tiền).
Còn các mạng khác thì phải đến hoặc gọi điện...trực tiếp để mua (hình thức thấy giống như Viettel).

tìm ra rồi, do mình tắt 3G nên nó không có sóng luôn, bật 3G lên thì lại có sóng. làm mò cả buổi tối.
tắt 3G mất sóng, bật 3G có sóng - cái này hơi bị KỲ KỲ.... Máy mình tắt láng hết (3G, EDGE) sóng vẫn ầm ầm....
và cái "kỳ kỳ" thứ hai "Cydia nó cứ báo là phải update Ultrasn0w 9.3" chẳng lẽ ultrasn0w nhúng sẵn của TLG bị vấn đề gì rồi chăng ?

Đây không phải lổi đâu !
Vì TLG lấy file deb từ Source khác không phải từ repo.ultrasn0w.com (Source này mặc định dược add vào cydia) nên khi cydia refesh nó nhìn thấy ultrasn0w có trên máy với mả Hash MD5 khác với Hash MD5 của repo.ultrasn0w.com vì thế nó kêu bạn update ! Source này thì thường xuyên bị quá tải nên việc đảm bảo tải được package Ultrasn0w là khó ! Vậy đề nghị anh em ko nên update làm gì !

Còn Turn on hay Turn off 3G thì không ảnh hưởng gì đến sóng gió cả - điều kiện khu vực bình thường còn khu vực sóng 3G mạnh mà sóng 2G yếu quá thì việc bật 3G lên mới có sóng thì đó cũng là chuyện dể hiểu !

Đây là hình minh họa 3 trường hợp
Bật 3G - Bật 3G và E - Turn off cả 2

Back