• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

tinh_la_gi ơi! sao mình restore bản custom 3.1.3 PV002 thì đc, nhưng restore bản 4.0 PV001 hoặc PV002 lại ko đc nhỉ? nó báo lỗi (1) :|

bị lãng quên vào dĩ vãng, repost hỏi chủ topic :D

Bạn Tình là gì ơi cho mình hỏi với, Máy của mình là 3G Lock 3.1.3 05.12.01, Model MB702LL, Series : 88911Z6WY7H, IMEI 011810000261909, có up đc firmware PV001 và PV002 của bạn không ? mình không biết xem tuần thứ 40 trước hay sau thế nào, bạn chỉ cho mình với. Máy mình jaibreak bằng Spirit. Cảm ơn bạn nhiều.

Cho em hỏi tí. Cái iPod touch gen 2 khi lên iOS 4 thì wifi rất chập chờn có khi không nhận ra luôn. Khi em down về 3.1.3 của bác thì lại bình thường, wifi rất mạnh. Bác xem dùm em cách khắc phục nha. Em đang đau đầu vì nó.

Bạn Tình là gì ơi cho mình hỏi với, Máy của mình là 3G Lock 3.1.3 05.12.01, Model MB702LL, Series : 88911Z6WY7H, IMEI 011810000261909, có up đc firmware PV001 và PV002 của bạn không ? mình không biết xem tuần thứ 40 trước hay sau thế nào, bạn chỉ cho mình với. Máy mình jaibreak bằng Spirit. Cảm ơn bạn nhiều.
Dev khuyến cáo máy dùng Spirit thì ko dùng được nhưng máy bạn là 3G thì sao phải dùng spirit nhỉ ?! cái này cho mấy chú 3GS dùng vì bị vướng new boot thôi chứ .. Để chắc chắn thì bạn nên up lại 3.1.3 gốc rồi dùng Resn0w mà jb xong hảy lên custom iOS4

Cho em hỏi tí. Cái iPod touch gen 2 khi lên iOS 4 thì wifi rất chập chờn có khi không nhận ra luôn. Khi em down về 3.1.3 của bác thì lại bình thường, wifi rất mạnh. Bác xem dùm em cách khắc phục nha. Em đang đau đầu vì nó.
Cái này thì mình ko chắc rồi vì không có con gen 2 nào để test xem được !!!

bác TLG ơi! cho mình hỏi cái là root 700 với root 1G cái nào làm máy chạy nhanh hơn ?

bác TLG ơi! cho mình hỏi cái là root 700 với root 1G cái nào làm máy chạy nhanh hơn ?
bộ nhớ root cũng giống như ổ C trên windown thui,giúp bạn có thể dọc phá cài ứng dụng từ cydia,lưu trữ thoải mái hơn.
theo mình thấy bộ nhớ lớn có cảm giác nhanh hơn chút nhưng không có gì thay đổi nhiều hehe.

pác TLG cho e ? là với bản PV002 này 3G-L có cài đc ibook và imove như hình minh họa ko để e bik chứ e đang sài bản ios4 pv001 lười up bản mới lém

Cho e hỏi máy e là 3G L nếu úp bản Custom 4.0 PV002 của anh Tinhlagi lên có cần đưa về DFU không anh,.? hay chỉ việc kết nối với Itune 9.1 rồi Shift + Restore là được >? Cách nào hả anh.? Máy e đang là 3.1.2 và BB : 05.11.07

pác TLG cho e ? là với bản PV002 này 3G-L có cài đc ibook và imove như hình minh họa ko để e bik chứ e đang sài bản ios4 pv001 lười up bản mới lém
PV001 cũng chạy được iBook mà ... ?!. còn iMove thì cài được nhưng chạy ko nổi đâu bạn à ...vào thì chút là tèo thôi...3Gs thì ok

Cho e hỏi máy e là 3G L nếu úp bản Custom 4.0 PV002 của anh Tinhlagi lên có cần đưa về DFU không anh,.? hay chỉ việc kết nối với Itune 9.1 rồi Shift + Restore là được >? Cách nào hả anh.? Máy e đang là 3.1.2 và BB : 05.11.07
Chỉ cần đưa về recovery mode rồi shift + Restore là được rồi !!!

link down hết được rồi huhuh
Có chém gió hem vậy ta...link trực tiếp từ hosting 123viet mà seo không down được chứ ... !!! hosting đó mà tèo 1 hàng loạt box sẽ "la làng la xóm" đấy !!!

không phải không hoạt đông mà bạn thao tác không đúng mà thui.

Chú VIPBOY_9X thử dùng IREB đưa chú IP ra màn hình WHITE SCREEN vởi rồi post lên YOUTUBE cho ace học tập.
Hic chú chỉ nói thôi, rằng thì thao tác không đúng, rằng thì "có tools rồi không hỏi nữa", rồi đưa ra cái link đến bài hướng dẫn các lỗi IP của chú
Trong khi rất nhiều ace đúng như notice của IREB mà không có kết quả. Hic, bùn wa
Chú hướng dẫn tỉ mỉ chút, gọi là mất công chút nhưng yên tâm có hàng tá người cám ơn chú, trong đó có anh, he he chưa restore được iOS4 customs. Tks

Xin Chào, hiện tại tôi có con 3G 8GB, sao tôi update lên bản iPhone1_2_4.0_PV002_3G-L.ipsw thì nó cứ bị báo lỗi 1600 hoặc 1601,... còn bản PV001 thi tốt, xin cho mình ý kiến với nhe, bản PV002_3G-L này có chạy ổn định không vậy bạn. nếu có bản nảo ngon mail cho mình với nhe. jvandung@gmail.com. Thanks

Chú VIPBOY_9X thử dùng IREB đưa chú IP ra màn hình WHITE SCREEN vởi rồi post lên YOUTUBE cho ace học tập.
Hic chú chỉ nói thôi, rằng thì thao tác không đúng, rằng thì "có tools rồi không hỏi nữa", rồi đưa ra cái link đến bài hướng dẫn các lỗi IP của chú
Trong khi rất nhiều ace đúng như notice của IREB mà không có kết quả. Hic, bùn wa
Chú hướng dẫn tỉ mỉ chút, gọi là mất công chút nhưng yên tâm có hàng tá người cám ơn chú, trong đó có anh, he he chưa restore được iOS4 customs. Tks
Mình đã nói được là sẽ làm được không chỉ mình mà còn bao nhiêu người khác điều làm được,trong IREB cũng có đoạn video hướng dẫn đưa Iphone Về DFU chứ không phải là không có bạn nhỉn cho kỹ nhé.
watch
[video=youtube;bITIiGswjFI]http://www.youtube.com/watch?v=bITIiGswjFI[/video]
và nhửng lỗi bạn hỏi đã có rất nhiều người hỏi và cũng đã không it người làm được cứ lập đi lập lại mãi.sao mấy bạn không chịu khó mà tìm chút.
nếu trướt đây máy bạn đã JB bằng sprit thì qua đây làm theo fix lỗi để sử dụng được FW custom.

Back