• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

ohohooo, Tôi đã cài được bản PV002 3G-L tren firmware 05.13.04 rồi, xin chân thành cám ơn các bác nhe... 0908154380

Mình đã nói được là sẽ làm được không chỉ mình mà còn bao nhiêu người khác điều làm được,trong IREB cũng có đoạn video hướng dẫn đưa Iphone Về DFU chứ không phải là không có bạn nhỉn cho kỹ nhé.
watch
[video=youtube;bITIiGswjFI]http://www.youtube.com/watch?v=bITIiGswjFI[/video]
và nhửng lỗi bạn hỏi đã có rất nhiều người hỏi và cũng đã không it người làm được cứ lập đi lập lại mãi.sao mấy bạn không chịu khó mà tìm chút.
nếu trướt đây máy bạn đã JB bằng sprit thì qua đây làm theo fix lỗi để sử dụng được FW custom.

Đưa về DFU ok, thao tác trăm lần ok cả trăm luôn, làm theo hướng dẫn của IREB mà (đôi khi còn làm theo hướng dẫn trên Sn0wbreeze), tuy nhiên khi đưa về DFU rồi, click vào 3G (máy tôi là 3G lock mà), chờ hoài chả thấy màn hình WHITE SCREEN xuất hiện, thế tôi mới nhờ bro làm được thì up lên cho ace xem để học tập, biết mình sai ở bước nào.
Còn tôi tìm trên forum rồi, dùng công cụ search, tuy nhiên toàn ra câu trả lời của VIPBOY_9X "đọc kỹ không hỏi nhiều"
Máy tôi IP 3G lock, đang dùng bản 3.1.3 custom của bác TINHLAGI, JB bằng Ultrasn0wn, BB hiện là 4.26, và không muốn up BB lên (bản iOS4 custom của bác TINHLAGI là Oki vì BB giữ nguyên). Tôi đã thử build firmware custom, sử dụng Sn0wbreeze 1.6.1 bằng chính pc của mình rồi nhưng vẫn lỗi.
Coi như tôi là chicken, và muốn vọc để biết thêm nhiều về IP, pro nào biết hướng dẫn fix error, tks

có pác nào làm bản custom ko multistaking ko wallpaper để phục vụ cho pác nèo ko thích cái đó nhưng thĩ sài cútom như e ^^ ( chỉ cho ý kiến đừng chém)

Đưa về DFU ok, thao tác trăm lần ok cả trăm luôn, làm theo hướng dẫn của IREB mà (đôi khi còn làm theo hướng dẫn trên Sn0wbreeze), tuy nhiên khi đưa về DFU rồi, click vào 3G (máy tôi là 3G lock mà), chờ hoài chả thấy màn hình WHITE SCREEN xuất hiện, thế tôi mới nhờ bro làm được thì up lên cho ace xem để học tập, biết mình sai ở bước nào.
Còn tôi tìm trên forum rồi, dùng công cụ search, tuy nhiên toàn ra câu trả lời của VIPBOY_9X "đọc kỹ không hỏi nhiều"
Máy tôi IP 3G lock, đang dùng bản 3.1.3 custom của bác TINHLAGI, JB bằng Ultrasn0wn, BB hiện là 4.26, và không muốn up BB lên (bản iOS4 custom của bác TINHLAGI là Oki vì BB giữ nguyên). Tôi đã thử build firmware custom, sử dụng Sn0wbreeze 1.6.1 bằng chính pc của mình rồi nhưng vẫn lỗi.
Coi như tôi là chicken, và muốn vọc để biết thêm nhiều về IP, pro nào biết hướng dẫn fix error, tks
đưa về DFU không nhất thiết phải là trắng màn hình mới được chủ yếu là itune của bạn nhận ra máy bạn đang ở trạng thái DFU rùi shift+restore thui.
bạn tham khảo thêm ở đây.

Gởi conkhir:

Nếu máy bạn là 3G BẢO ĐẢM 100% HIỆN ĐANG LÀ FW Custom => về RECOVERY MODE (gở cáp, tắt máy... nhấn HOME, vừa tiếp tục nhấn HOME vừa cắm cáp vào vẫn giữ lì phím HOME cho dù nó hiện trái Táo... giữ hoài cho đến Khi nào hiện hình "Cọng Cáp" => chế độ recovery mode.
(KHÔNG VỀ DFU nhen bạn - DFU màn hình ĐEN THUI).

Shift+Restore trỏ tới FW Custom => BẢO ĐẢM ĐƯỢC.

có pác nào làm bản custom ko multistaking ko wallpaper để phục vụ cho pác nèo ko thích cái đó nhưng thĩ sài cútom như e ^^ ( chỉ cho ý kiến đừng chém)

Restore đi restore lại chi cho mệt vậy bạn..

Cứ làm theo cách ngược lại với cách bật nó lên...
Dùng iFile mở /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/N82AP.plist
xóa bén mấy cái dòng trước đó đã thêm để bật:
<key>multitasking</key>
<true/>
<key>homescreen-wallpaper</key>
<true/>
là Xong rồi...

Còn nếu hơi nuối tiếc muốn sau này bật nó lên lại thì không cần xóa chỉ cần đổi true thành false cũng được. (để sau này muốn bật thì đổi false thành true).

máy của mình là 3gs L, tuần 28 năm 2009, đang chạy 3.1.3, bb 5.11.07.Đưa về recovery mode, nhấn shift + retores chạy chút báo lỗi 1604, khi coi lại thì lỗi 1604 chỉ báo khi máy chưa được JB, nhưng máy mình đã có Cydia và được unlock bằng untrasn0w 0.93;máy mình là boot room cũ
Không biết báo lỗi là bị sao thế ạ??Mong các bro giúp đỡ
Mà em không biết máy em JB bằng gì nữa,sẵn tiện hỏi luôn làm sao biết máy mình JB bằng gì??vì máy này mình mua đã unlock rồi???

Chỉnh sửa cuối:
máy của mình là 3gs L, tuần 28 năm 2009, đang chạy 3.1.3, bb 5.11.07.Đưa về recovery mode, nhấn shift + retores chạy chút báo lỗi 1604, khi coi lại thì lỗi 1604 chỉ báo khi máy chưa được JB, nhưng máy mình đã có Cydia và được unlock bằng untrasn0w 0.93;máy mình là boot room cũ
Không biết báo lỗi là bị sao thế ạ??Mong các bro giúp đỡ
Mà em không biết máy em JB bằng gì nữa,sẵn tiện hỏi luôn làm sao biết máy mình JB bằng gì??vì máy này mình mua đã unlock rồi???

Có thể máy của bạn đã được JB bằng spirit,mình cũng không chắc nữa.Bạn thử làm theo cách sau rồi restore lại xem
Bước 1:
Mở Cydia trên Iphone 3gs( old bootrom,jaibroken ở 3.1.3 sử dụng spirit) vào "Manage" ở giữa rồi nhấn "Sources"

Bước 2:
Nhấn vào "Edit" và sau đó là "Add".Sẽ hiện lên một khung bạn điền vào "http://repo.woowiz.net" và nhấn vào "Add Source".

Cydia sẽ tự động update source bạn đã điền ở trên.
Bước 3:
Sau khi Cydia đã hoàn thành add source bạn nhấn wa tab Sreach và tìm kiếm “Spirit2Pwn” và Install nó.

Bước 4:
Sau khi intalls xong bạn có thể restore ios4 custom cho iphone 3gs mà không bị báo lỗi nữa nhé,nhớ là dùng iTunes 9.2 nhé

Có thể máy của bạn đã được JB bằng spirit,mình cũng không chắc nữa.Bạn thử làm theo cách sau rồi restore lại xem
Bước 1:
Mở Cydia trên Iphone 3gs( old bootrom,jaibroken ở 3.1.3 sử dụng spirit) vào "Manage" ở giữa rồi nhấn "Sources"

Bước 2:
Nhấn vào "Edit" và sau đó là "Add".Sẽ hiện lên một khung bạn điền vào "http://repo.woowiz.net" và nhấn vào "Add Source".

Cydia sẽ tự động update source bạn đã điền ở trên.
Bước 3:
Sau khi Cydia đã hoàn thành add source bạn nhấn wa tab Sreach và tìm kiếm “Spirit2Pwn” và Install nó.

Bước 4:
Sau khi intalls xong bạn có thể restore ios4 custom cho iphone 3gs mà không bị báo lỗi nữa nhé,nhớ là dùng iTunes 9.2 nhé

ok, để mình thử, hihi, thanks bạn

Bạn ơi cho mình hỏi, máy mình 3G Lock base band 04.26.08 có up lên được bản OS 4 Custom PV002 được kô dậy bạn. Xin cám ơn

Bạn ơi cho mình hỏi, máy mình 3G Lock base band 04.26.08 có up lên được bản OS 4 Custom PV002 được kô dậy bạn. Xin cám ơn
được bạn ah,Downloand về Shift+restore song thưởng thức thành quả nhé.

Cho mình hỏi 1 câu ngoài chủ đề tí. Sau khi up xong thì mình làm cách nào cài game hay soft vào vậy. Có giống như trước kia là phải cài openSSH và mobilecontrol vào không vậy. Đang dùng 3GS Lock

Nếu máy đã từng JB rùi thì lên được đấy bạn.

Cám ơn bạn nhiều, download về chỉ cần đưa về Recovery Mode rùi nhấn Shift + Retore là okie phải hok bạn.

sao máy em up xong khong có untilies,khi đồng bộ các fan mềm cũ từ itunes thì không đựoc

pác doananhtai chỉ pạy pạ e dùng ifile xóa với sữa chữ nó vẫn phục hồi như cũ ko chịu mất đi cái MULtistaking với H Wp bó tay lun h ko bik lèm seo

pác doananhtai chỉ pạy pạ e dùng ifile xóa với sữa chữ nó vẫn phục hồi như cũ ko chịu mất đi cái MULtistaking với H Wp bó tay lun h ko bik lèm seo
Không thích dùng Multitasking thì bạn có thể Up lại FW Gốc rồi dùng Redsn0w để JB lại mà :D

ko anh ơi bản gốc nó ko có root 1k Gb nên máy chạy ko ngon đc tại máy e 3G L mà

Mừng chiến thắng của Cơn Lốc Da Cam .... chuẩn bị thêm PV003 cho mấy chú 3G-L 3G-W và T.Gen2
Kakaka....
Khi nào đến Xe Tank Đức vào nửa thì PV004 luôn cho đẹp

Back