• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

pác doananhtai chỉ pạy pạ e dùng ifile xóa với sữa chữ nó vẫn phục hồi như cũ ko chịu mất đi cái MULtistaking với H Wp bó tay lun h ko bik lèm seo
Có thể của bạn nó nằm trong N88AP.plist đó, không phải trong file N82AP.plist >> Check again :D

các Pác pro cho em hỏi:
- Máy em 3gs Lock . Serial : 88937E4L3NS . Ver 3.1.3(7E18) . Model : MB718LL . Firmware : 05.12.01
- Đã cài ultracn0w , version : 0.93
- Restore bằng bản ISO4 PV002
>>>> Kết quả : Recovery Mode
Mong các Pác pro chỉ giáo và hướng dẫn khắc phục.
Tks .
Mong tin các Pác sớm

các Pác pro cho em hỏi:
- Máy em 3gs Lock . Serial : 88937E4L3NS . Ver 3.1.3(7E18) . Model : MB718LL . Firmware : 05.12.01
Tks .
Mong tin các Pác sớm
máy bạn trướt đây đã có JB bằng Sprit lần nào chưa,khi restore báo lỗi gì mà ở chế độ recovery Mod dậy bạn.

huhu máy em 3GS 32GB mà cài vào sao nó chạy chậm như rùa. nó cứ giựt giựt ah kỳ wa. Thôi về lại 3.1.3 để có game để mà chơi hihi

huhu máy em 3GS 32GB mà cài vào sao nó chạy chậm như rùa. nó cứ giựt giựt ah kỳ wa. Thôi về lại 3.1.3 để có game để mà chơi hihi

Mình thấy 3GS chạy iOS 4 mượt đấy chứ, chụp hình còn nhanh hơn ở 3.x :))

Bạn mà nói 3GS giật thì phải xem lại máy bạn rồi!

máy bạn trướt đây đã có JB bằng Sprit lần nào chưa,ikhi restore báo lỗi gì mà ở chế độ recovery Mod dậy bạn.
Mình ko biết JB bằng gì . Mình mới mua và mới xài IP . Mình Sync bằng Itune 9.2 trên Win7 báo lỗi 1604 không thoát khỏi recovery mode.
Mong chỉ giáo
Tks

Có thể máy của bạn đã được JB bằng spirit,mình cũng không chắc nữa.Bạn thử làm theo cách sau rồi restore lại xem
Bước 1:
Mở Cydia trên Iphone 3gs( old bootrom,jaibroken ở 3.1.3 sử dụng spirit) vào "Manage" ở giữa rồi nhấn "Sources"

Bước 2:
Nhấn vào "Edit" và sau đó là "Add".Sẽ hiện lên một khung bạn điền vào "http://repo.woowiz.net" và nhấn vào "Add Source".

Cydia sẽ tự động update source bạn đã điền ở trên.
Bước 3:
Sau khi Cydia đã hoàn thành add source bạn nhấn wa tab Sreach và tìm kiếm “Spirit2Pwn” và Install nó.

Bước 4:
Sau khi intalls xong bạn có thể restore ios4 custom cho iphone 3gs mà không bị báo lỗi nữa nhé,nhớ là dùng iTunes 9.2 nhé
máy mình boot rom thấp, khi up lên ios4 bản pv0002 thì bị báo lỗi 1604, theo hướng dẫn của chinhan_le add cái spirit,
khi mình add source trên rồi,tìm đc cái spirit2pwn nhưng khi confirm thì nó báo "the request modifications cannot be applied due to required dependencies or confilicts that cannot be automatically found or fixed" là no bị gì thế bạn

Chỉnh sửa cuối:
Mình ko biết JB bằng gì . Mình mới mua và mới xài IP . Mình Sync bằng Itune 9.2 trên Win7 báo lỗi 1604 không thoát khỏi recovery mode.
Mong chỉ giáo
Tks
vậy bạn thử làm theo hướng dẫn ở đây để fix lỗi 1604 này xem có đươc hay không nhé.

các Pác pro cho em hỏi:
Tks .
Mong tin các Pác sớm
Cái này lọng cọng à nha...
Bạn nói từng bước bạn thực hiện xem ... chứ theo thứ tự đó thì hỏng rùi .. PV002 đã có Ultrans0w rồi mà

máy mình 3g L, sau khi uo bản PV002 thì làm sao thiết lập GPRS và 3G vậy bác TLG??

máy mình 3gs boot rom thấp, khi up lên ios4 bản pv0002 thì bị báo lỗi 1604, theo hướng dẫn của chinhan_le add cái spirit,
khi mình add source trên rồi,tìm đc cái spirit2pwn nhưng khi confirm thì nó báo "the request modifications cannot be applied due to required dependencies or confilicts that cannot be automatically found or fixed" là no bị gì thế bạn

Chỉnh sửa cuối:
Tks . Các pác em đã thoát khỏi Recovery Mode , hú hồn . Nhưng chưa giám restore lại vì chưa tìm ra nguyên nhân gây lỗi 1604.
Mong các pác pro cho ý kiến

Mình thấy 3GS chạy iOS 4 mượt đấy chứ, chụp hình còn nhanh hơn ở 3.x :))

Bạn mà nói 3GS giật thì phải xem lại máy bạn rồi!

Máy mình bình thường mà. cái 3.1.3 vào nó chạy mượt lắm. nhưng khi lên 4 thì chưa cài gì hết mà vào setting thôi cũng chậm nữa.

hoan hô, sóng gió vi vu. Nhưng sao kết nối wifi, đánh pass xong nó đứng đó luôn, nhưng hiện biểu tượng kết nối wifi mà ko vào net được, mình up bản pv002 dành cho 3gs L

Chỉnh sửa cuối:
Máy mình bình thường mà. cái 3.1.3 vào nó chạy mượt lắm. nhưng khi lên 4 thì chưa cài gì hết mà vào setting thôi cũng chậm nữa.
3GS mà bạn than chậm thì 3G như mình chắc die ngay iOS4 khỏi chờ có bản iOS mới nửa quá .... Đừng nên đem tốc độ của iOS 4 ra so với tốc độ của FW 3.x mà đem các tính năng iOS 4 cập nhật thêm ra mà so sánh bạn à.

hoan hô, sóng gió vi vu. Nhưng sao kết nối wifi, đánh pass xong nó đứng đó luôn, nhưng hiện biểu tượng kết nối wifi mà ko vào net được, mình up bản pv002 dành cho 3gs L
Cái này thì bạn xem lại cái bộ phát wifi của bạn rồi có thể tại thời điểm đó DHCP của nó bị lổi ko cấp được IP hoặc length ip đã hết nên nó ko cấp được (số máy truy cập wifi quá nhiều so với quy định) ip của bạn lúc này thường là 169.x.x.x

Xin hỏi các anh chị có biết sự khác biệt của 3gs-L và 3gs-w là thế nào không?

3GS mà bạn than chậm thì 3G như mình chắc die ngay iOS4 khỏi chờ có bản iOS mới nửa quá .... Đừng nên đem tốc độ của iOS 4 ra so với tốc độ của FW 3.x mà đem các tính năng iOS 4 cập nhật thêm ra mà so sánh bạn à.

Cái này thì bạn xem lại cái bộ phát wifi của bạn rồi có thể tại thời điểm đó DHCP của nó bị lổi ko cấp được IP hoặc length ip đã hết nên nó ko cấp được (số máy truy cập wifi quá nhiều so với quy định) ip của bạn lúc này thường là 169.x.x.x

sao quá trình reset network thì đã vào net bình thường lại rồi, hihi,sẵn cho mình hỏi luôn TLG ơi, máy mình lúc ở fw 3.1.3 bật chế độ 3g lên là bị no service( tắt 3g thì sóng tràn trề), mình up lên 4.0 nó cũng bị vậy, dù reset network nhiều lần, có khi nào bị hư chip 3g không TLG?

Back