• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

sao quá trình reset network thì đã vào net bình thường lại rồi, hihi,sẵn cho mình hỏi luôn TLG ơi, máy mình lúc ở fw 3.1.3 bật chế độ 3g lên là bị no service( tắt 3g thì sóng tràn trề), mình up lên 4.0 nó cũng bị vậy, dù reset network nhiều lần, có khi nào bị hư chip 3g không TLG?
Bạn đã thử di chuyển nhiều khu vực khác nhau và bật 3G lên chưa ?! hay chỉ thử trong phạm vi nhỏ ?!

Bạn đã thử di chuyển nhiều khu vực khác nhau và bật 3G lên chưa ?! hay chỉ thử trong phạm vi nhỏ ?!

mình đã thử đủ chỗ rồi TLG ơi, cùng 1 địa điểm, mình gắn Sim mình vào con iphone 3G thì bật 3G lên sóng gió cũng vi vu, gắn SIM lại máy mình bật 3g lên nó trở về no service

4.0 có nhiều games ko nhỉ? thấy mọi ng kêu là ít games hơn hẳn :|

không phải là ít, mà là game chưa có up kịp với OS mới, đợi khoảng 1 thời gian nữa nó sẽ theo kịp thôi

Phải công nhận bản PV002 của pác TLG quá đỉnh hết chỗ chê, tiết kiệm pin cực kì, chế độ stanby và nghe 4 5 cuộc gọi,hơn 5 giờ mà ko tụt 1% pin, quá đỉnh

Các bác cho em hỏi là up firmware bản này thì co active được phone luôn không ạ ? Con Iphone 3GS 3.1.3 của em bây giờ không biết làm sao để ACTIVATE :(( ... CÁc bác giúp em với ...

Các bác cho em hỏi là up firmware bản này thì co active được phone luôn không ạ ? Con Iphone 3GS 3.1.3 của em bây giờ không biết làm sao để ACTIVATE :(( ... CÁc bác giúp em với ...

cây 3gs của bạn là bootrom cũ hay mới, nếu bootrom cũ thì nó active và unlock luôn khi nâng fw này.Còn bootrom cao thì đợi tiếp vậy

mấy bác cho em hỏi con itouch Ge2 MC của em sao em down FW dùng itunes để up thì đến đoạn Preparing ipod for repair nó lâu quá, hơn 30 cũng ko thấy nó UP FW vào, trong khi up trực tiếp từ SV lên OS 4.0 thì nhanh lắm.

a` quên sau khi up FW từ sever apple thì itouch của mình pin sụt 1 cách nghiêm trọng, sử dụng được 15p là mất 20% pin, cái này lỗi FW fai ko nhỉ?

Tất cả điều loi 29 hết, có lẽ không trùn BB chăng?
Ai giải thích giùm nhé!
3gs-L 3.1.2 costom, up ios4 này bị lỗi 29, dành rétore lại 3.1.2 costom

em khong kích hoạt Multitasking,lúc em ấn 2 lần nút home,sao không thấy lên cái khóa dọc màn hình

sau khi up len OS4,mình vào cydia,vào phần changes,nó cứ loading changes hoài,đã reboot lại mà vẫn k đc,ai giúp mình với

sau khi rétore bi loi 29 thi fix mode bằng iH8sn0w - iREB V3.1.2.
Mọi thứ OK. Nhưng chạy được tí là khởi động lại >>>> bị gì nữa trời

Đã thử các bản costom ios4 kể cả tự build điều bị khởi động lại khi chạy úng dụng

chạy bất cứ thứ gì, run đựoc một tí là khời động thoi, cả khi đang nói đt khoảng 30-60s

Back