• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobifone 3G cho S60 3rd

ủa tưởng để chế độ Dual Mode là tự nhận chứ:p, nhưng cuối cùng đã xem được tuy hơi bị bể hình tè le:)). àh cho hỏi là để luôn chế độ UMTS khi không xem film online thì có bị sao không bro?=D>Thanks!!

ủa tưởng để chế độ Dual Mode là tự nhận chứ:p, nhưng cuối cùng đã xem được tuy hơi bị bể hình tè le:)). àh cho hỏi là để luôn chế độ UMTS khi không xem film online thì có bị sao không bro?=D>Thanks!!
Nếu chỗ bạn ở có sóng 3g thì nên để luôn ở chế độ UMTS, vẫn nghe, gọi, nhắn tin bình thường, tốc độ lướt web sẽ nhanh hơn, có thể nhận đc cuộc gọi video nữa.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Hok sao bạn ah, nhưng mà lỡ khi ra ngoài, chỗ hok có 3g thì hok nhận đc cuộc gọi hay tn. Đó là lý do có chế dual mode.

Nếu chỗ bạn ở có sóng 3g thì nên để luôn ở chế độ UMTS, vẫn nghe, gọi, nhắn tin bình thường, tốc độ lướt web sẽ nhanh hơn, có thể nhận đc cuộc gọi video nữa.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Để dual mode củg thế nếu máy đã sử dụng sóg 3g.

Last edited by a moderator:
mấy bác ơi.vừa lúc nãy em mới vào đc ngon lành nhưng sao giờ vào hắn báo lỗi kết nối hả.chán wa
Posted via Mobile Device

mấy bác ơi.vừa lúc nãy em mới vào đc ngon lành nhưng sao giờ vào hắn báo lỗi kết nối hả.chán wa
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Kiểm tra sóng xem sao bạn. M cũg bị mà dò chưa ra, hồi tối tẹt ga, h thì...

àh máy mình N5700 XM sau mà coi film toc độ tải chậm wa' cột sóng lúc nào cũng dc 1 nấc, do máy hay do mạng thế ta? lúc xem PIn nóng kjnh khủng:((

àh máy mình N5700 XM sau mà coi film toc độ tải chậm wa' cột sóng lúc nào cũng dc 1 nấc, do máy hay do mạng thế ta? lúc xem PIn nóng kjnh khủng:((

Posted via Mobile Device
Do sóg yếu đó bạn. Pin nóg, thân máy nóg, màn hình nóng, vì lúc này máy hoạt động với công suất có thể nói là tối đa bạn ah. Cho nó nằm ké quạt với^^

"Unable to connect to sever. Not enough bandwidth. Check in network setting" bị báo zậy hoài àh, chỉ mục coi film Online là bị còn những cáikhác vẫn vào dc:( zậy là sao Bro?

He he cái này là do bạn không để ý thôi, tớ mất nguyên 1/2 ngày ngồi tâm sự với em hỗ trợ mà cũng éo tìm ra nhưng mà cuối cùng nghịch ngợm lại mò ra....Bạn vào chương trình RealPlayer (tùy theo máy của bạn hỗ trợ nhé) chọn setting ===> Streaming ====> Network ====> Default access point (Mobi-gprs-wap)...còn những dòng bên dưới thì tùy bạn lựa chọn.
Chúc bạn thành công....

He he cái này là do bạn không để ý thôi, tớ mất nguyên 1/2 ngày ngồi tâm sự với em hỗ trợ mà cũng éo tìm ra nhưng mà cuối cùng nghịch ngợm lại mò ra....Bạn vào chương trình RealPlayer (tùy theo máy của bạn hỗ trợ nhé) chọn setting ===> Streaming ====> Network ====> Default access point (Mobi-gprs-wap)...còn những dòng bên dưới thì tùy bạn lựa chọn.
Chúc bạn thành công....
Cái này mình đã lưu ý các bạn ngay trong bài viết rùi, nếu bạn chú ý một chút thì đâu phải tốn thời gian ngồi tâm sự với mấy em!!!
Posted via Mobile Device

vì mobifone mới ra 3G nên chậm là chuyện đương nhiên nhưng tui thấy mobi tải ứng dụng toàn java.điển hình là ứng dụng m-search(ứng dụng giống y chang socbay mobile search)cũng dịnh dạng java
đễ định dạng *.sis hoặc *.sisx thì có lý hơn vì nokia S60 3Rd hỗ trợ 2 dinh dạng trên

vì mobifone mới ra 3G nên chậm là chuyện đương nhiên nhưng tui thấy mobi tải ứng dụng toàn java.điển hình là ứng dụng m-search(ứng dụng giống y chang socbay mobile search)cũng dịnh dạng java
đễ định dạng *.sis hoặc *.sisx thì có lý hơn vì nokia S60 3Rd hỗ trợ 2 dinh dạng trên

Posted via Mobile Device
Làm six với sisx thì máy 6233....có 3g làm sao xài? Mà cái này hỗ trợ 3g và edge lun, do đó làm java cho mọi máy, cho 3g và edge.

pa'c oi em xai wifi ma fai dang ky goi cuoc data moi xem duoc tivi.vay thi wifi dung de lam ji ha pac mobifone dung la ro chan

Cái này xem TV sao mà net thế, ko bị giật. Mà thiếu kênh VTV3 mất đi 1 niềm vui :((

Posted via Mobile Device
Làm six với sisx thì máy 6233....có 3g làm sao xài? Mà cái này hỗ trợ 3g và edge lun, do đó làm java cho mọi máy, cho 3g và edge.
uhm. mình thấy thì hầu hết dt ở VN mình chưa thể có hệ điều hành nhiều. với lại sis thì chỉ dành cho symbian hà. còn java phổ dụng lắm. với lại nokia ra rất nhiều mẫu dt có 3G mà chỉ chạy s40 đó, vậy thì làm sao xài sis?

ít kênh wa' với lại mấy kênh nước ngoài coi mờ wa' zới lại ko hiển thị ko full với màn hình 240x320 + ko nhìn phụ đề rõ:( (ra sân tốc độ ngon hơn ở trong nhà đó bạn gì ơi):D

xem tạm thời thui. chứ 3g gì mà chậm như rùa vậy! cái này xem qua 2.5g mà. hum nay còn ko xem được. load lâu lắm mà ko được "hết giờ kết nối" bó tay.com

Sao e đăng kí bằng *090#,khi đến chọn gói thích hợp thì báo lỗi "USSDC: No reply from ESME".đã thao tác nhiều lần vẫn ko dc.
Posted via Mobile Device

Sao e đăng kí bằng *090#,khi đến chọn gói thích hợp thì báo lỗi "USSDC: No reply from ESME".đã thao tác nhiều lần vẫn ko dc.
Posted via Mobile Device

bận dùng dòng máy nào...... thu nt = ( dk dât d1 ) gui 999 . gói đó dùng 1 ngày xem có đc ko hay là máy bạn ko hỗ trợ tần số 3G

hii ,các bác ơi,e có đăng ký gói TV1 của Mobifone để xem tivi xả láng 1 ngày,đúng 1 ngày thì nhận được tin nhắn báo hết hạn.Nhưng kỳ lạ thay,e vào mục live TV vẫn xem được như thường các bác ạ!ko hiểu mobifone có bị nhầm lẫn gì ko?=))

hii ,các bác ơi,e có đăng ký gói TV1 của Mobifone để xem tivi xả láng 1 ngày,đúng 1 ngày thì nhận được tin nhắn báo hết hạn.Nhưng kỳ lạ thay,e vào mục live TV vẫn xem được như thường các bác ạ!ko hiểu mobifone có bị nhầm lẫn gì ko?=))

Posted via Mobile Device
Chỉ cần đk gói 3g thui, mobi tv hok cần đk. M thử rùi.

Back