• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mobile v10.00.353 Beta 2u S60v3/v5 SymbianOS9.x (Cập nhật trang 10)

Dùng Opera nhanh hết pin lắm các bạn có thấy thế kô? Và đặc biệt là cái bản 10 Beta này, rất nặng và nhanh hết pin cực kì >.<

thì hiển nhiên rồi mà bạn. máy bạn phải hoạt động nhiều hơn, màn hình lúc nào cũng sáng, luôn phải tải liệu từ mạng về, không hết mới là lạ. đợt này có thêm "ông 3G" thì còn tốn pin nữa. :D

Cho mình hỏi tại sao mình ko lên mạng đc vậy??Nó hỏi mình kiểm tra lại đường truyền...Như mấy phần mềm khác thì nó có Access Point,mình chọn Viettel GPRS là đc.Còn thằng này mình tìm hoài ko thấy nó ở đâu cả???

cho mình hỏi cách bỏ chế đọ load ành của opera mobile co 1 đươc ko? chứ nó load anh tốn tiền wa trung bình tr6n 200kb 1 trang huhu.đang sai opera mobile 8.65 thanks

cho mình hỏi cách bỏ chế đọ load ành của opera mobile co 1 đươc ko? chứ nó load anh tốn tiền wa trung bình tr6n 200kb 1 trang huhu.đang sai opera mobile 8.65 thanks

opera mobile không có chức năng tắt việc load ảnh. Khi xài thì chấp nhận thôi. Chỉ có opera mini mới có tính năng này.;;)

Bạn vào Setting => Load images rồi chọn off nhé. Nhưng cho dù có tắt chức năng load ảnh thì nó vẫn ngốn gprs dữ lắm. Nếu dùng để lướt web đọc báo bạn nên dùng Operamini, còn để download và post bài thì Opera 8.65. Opera 10 chỉ để down những soft bị ẩn sau ảnh, và dùng để click thanks thôi, chứ post bài nó không hỗ trợ tiếng việt có dấu. Nhưng nếu có wifi hoặc Sim free gprs thì opera10 là vô đối.

Posted via Mobile Device

Làm thế bào để xóa cái speed dial mình add nhầm hả các bác? em tìm mãi mà không ra

:D thank ban mình làm được rồi.tưởng chỉ dùng * và # ai ngờ có cả phím số
Thực ra bạn hỏi mình mới mở Opera để coi. Mất một lúc hì hụi tìm mới tình cờ thấy do ấn nhầm ^^.

Posted via Mobile Device

Cho mình hỏi tại sao mình ko lên mạng đc vậy??Nó hỏi mình kiểm tra lại đường truyền...Như mấy phần mềm khác thì nó có Access Point,mình chọn Viettel GPRS là đc.Còn thằng này mình tìm hoài ko thấy nó ở đâu cả???

Bạn thử vào Installed apps trong Application Manager trong ControlPanel, tìm tới chỗ Opera chọn Setting xem có được ko (vị trí nằm ở dưới cùng giữa màn hình - các PM bình thường sẽ là Uninstall)

Thằng Opera này tự động chọn Acess Point mà bạn đã thiết lập là mặc định lúc cài đặt GPRS nên sẽ không hỏi

Posted via Mobile Device

Xem lại ngày giờ trên m0bile có đúng không?opera mà sai ngày là ko vào dc đâu

bản này hay lắm,t dùng cũng lâu rùi, giao diện đẹp, mở 1 trang web cũgn không mất nhiều giữ liệu lắm, nhưng có điều chưa dc là vẫn ko thể nghe dc nhạc trên mạng....tiếc

Opera Mobile v10.00.447_ Beta 3_ S60v3/v5

New in Opera Mobile 10 beta 3_V10.00.447[ Cập Nhật]
-Phiên bản Update Beta3 có nhiều tiến bộ về tốc độ và giảm thiểu dung lượng GPRS(3G).
-Đã test rất tốt, mời các bạn khám phá thêm.

Back