• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần Mềm Xem Tivi Đỉnh Nhất Rõ Nét

Status
Không mở trả lời sau này.
N81 - 2G có xem được MiTV không ?

Sau hơn 2 tiếng hì hục thay mã số thì mình kích hoạt thành công cũng với đầu số 337 (híc, thay gần hết dải số mới ra, tính ra cũng 700-800 số). hí hửng vào đăng ký để xem TV. Đăng ký thành công rùi, vào được giao diện rùi mà chẳng thấy tín hiệu TV gì cả, chỉ có mỗi vòng tròn waiting chạy khoảng 1 phút rùi tối thui. Xem video cũng không được, xem thời tiết cũng ko có, híc. Mạng wifi vẫn vào ầm ầm mà. Phần mềm có vấn đề hay máy mình có vấn đề ??? Ai bị như thế này chưa, biết cách khắc phục thì chỉ dùm với.

Sau hơn 2 tiếng hì hục thay mã số thì mình kích hoạt thành công cũng với đầu số 337 (híc, thay gần hết dải số mới ra, tính ra cũng 700-800 số). hí hửng vào đăng ký để xem TV. Đăng ký thành công rùi, vào được giao diện rùi mà chẳng thấy tín hiệu TV gì cả, chỉ có mỗi vòng tròn waiting chạy khoảng 1 phút rùi tối thui. Xem video cũng không được, xem thời tiết cũng ko có, híc. Mạng wifi vẫn vào ầm ầm mà. Phần mềm có vấn đề hay máy mình có vấn đề ??? Ai bị như thế này chưa, biết cách khắc phục thì chỉ dùm với.
bạn thử cài lại xem , test trên v3 + wifi rất tốt mà , chạy ok lắm

chinh volume thi ban bam nut giua khi dang o che do phat toan man hinh ban bam nut chon trai se hien ra bang hien thi cac che do trong do co chinh to nho

bạn thử cài lại xem , test trên v3 + wifi rất tốt mà , chạy ok lắm

Mình test đi test lại rùi, vẫn không được. Mà cho hỏi, hình như chủ topic đặt link 2 file dành cho V3 và V5 lẫn cho nhau thì phải. Down về thì tên file cho V3 là down từ link cho V5. Mình cài cho N81 bằng file .sis chắc là không sai phải không? Còn file .sisx thì có lẽ mới là cho V5. Ai cài chạy ngon rùi thì chỉ dùm xem mình cài đúng file chưa? Còn mỗi cái này là chưa thử cài lại thui.

ai có cái flash ko ? share mình với . nó đòi thế..

Mình vừa cài MiTV trên 6110 navigator. Các file Adobe flash,nó hỏi và mình... ừ, thì nó down trên mạng về luôn. (Đang dùng Sim D-Com 3G).
Thử coi phim khá ngon lành. Có điều chỉnh âm chưa được, nghe...bể loa luôn !!!
Á...Xem TV thì không chỉnh volume được (6110n) dù có hiện ký hiệu volume, nhưng coi Video thì lại chỉnh được.
Còn contrat , chỉnh được ở các thể loại...
Vui !

Chỉnh sửa cuối:
các bác cứ dùng thử 1 thời gian đi xem cso bị như em ko!
em dùng cứ 1 đến 2 tuần là nó lại tèo, ko vào đc nữa, cài lại thì lại vẫn đc như thế. (N81 8G)

9xác là có cái chỗ chỉnh ẩm thanh nhưng ko tài nào chỉnh đc . có lẻ do ct bị hack nên thế ?

6120c không xài được hay sao ấy, em cài xong hết dơn cái Adobe Flash Lite như nó thông báo thì nó bảo cái Adobe Flash Lite không hỗ trợ cho thiết bị này. T_T

Có cần up firmware không nhỉ ?

N81 - 2G tiếng Việt, cài đi cài lại rùi mà vẫn không xem được. Lúc chọn kênh xem TV thì chỉ thấy có vòng tròn màu trắng chạy vòng vòng (kiểu waiting vẫn hay thấy khi xem phim online mà mạng bị chậm ý). Vào phần video thì chỉ thấy tên video cập nhật, nhưng cũng không xem được nội dung. Nản quá.
Mình chợt nghĩ, hay là do máy mình chạy firmware cũ nên không được, kiểm tra firmware của mình như sau:
" v11.0.045
29-11-07
RM-223
Nokia N81 (16.01)"
Pro nào cho hỏi có phải nâng cấp firmware mới coi được không? Tại vì nghe nói tự nâng cấp cái này hơi "nguy hiểm" nên chưa dám thử. Nếu đúng xin chỉ giáo dùm cách nâng cấp luôn được không. Càng chi tiết càng tốt, sợ máy die lắm, hic

Status
Không mở trả lời sau này.
Back