• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

Bạn xem lại các setting nhé, vì mình cũng đang dùng bản này, không có lỗi như bạn nói. Mình vẫn Update thời tiết bình thường mà.

Bác Đức up lên mediafire bản 24/11 ko bị lỗi đi chứ em down từ chiều tới h bung ra vẫn bị lỗi :-?

Bác Đức up lên mediafire bản 24/11 ko bị lỗi đi chứ em down từ chiều tới h bung ra vẫn bị lỗi :-?
Ok. Em đang Up lên Mediafile bản 24/11/2009 mà em đang dùng, các bác chờ nhé.:D. Mạng em hơi chậm,:D
Trong khi chờ đợi mời các Bác test thử bản này của Bác longnguyen30. Em cũng đang down về tesr thử xem sao. http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=999516#post999516
Bản Rhodium 24/11/2009 của Các Bác đây: http://www.mediafire.com/?fmgge3ozjtj. Không có pass.

Chỉnh sửa cuối:
Rom của Kwbr mình thấy có lỗi là khi có cuộc gọi đến bấm nút nhận cuộc gọi có khi phải bấm mấy lần mới được.

sao Kwbr ko thấy làm rom với manila 2.5 nhỉ?dùng 2.1 khoảng trống trên màn hình còn nhìu quá

sao Kwbr ko thấy làm rom với manila 2.5 nhỉ?dùng 2.1 khoảng trống trên màn hình còn nhìu quá
Nếu kwbr làm manila 2.5 thì làm gì có Rom nào có thể sánh được. Vì tiêu chí đầu tiên của kwbr là nhanh và mượt mà.

Im not sure if I can post in English here, but for the information of everyone, Kwbr has created Topix 3.2 it has Manila Sense 2.1 plus Win 6.5 Ver 21876

Im not sure if I can post in English here, but for the information of everyone, Kwbr has created Topix 3.2 it has Manila Sense 2.1 plus Win 6.5 Ver 21876
Many thank for your informations. I update now :D

ĐÃ CÓ TOPIX 6.5 CHÍNH THỨC : Topix 3.2 [5.2.21876][1.56.405]

Trong lúc chờ đợi bỏ Pass và up lên Host thì bạn nào sốt ruột thì lên bài 1 tải về dùng trước nhé:D

Many thank for your informations. I update now :D

ĐÃ CÓ TOPIX 6.5 CHÍNH THỨC : Topix 3.2 [5.2.21876][1.56.405]

Trong lúc chờ đợi bỏ Pass và up lên Host thì bạn nào sốt ruột thì lên bài 1 tải về dùng trước nhé:D

Đang down về -Đã bác nào dùng chưa, xin tí nhận xét nhé
Thanks

Đã up, cảm nhận không khác gì với bản Vanilla Series Rhodium 24/11 tốc độ nhanh rom chạy mượt mới khởi động ram chiếm 38%.

Đã up, cảm nhận không khác gì với bản Vanilla Series Rhodium 24/11 tốc độ nhanh rom chạy mượt mới khởi động ram chiếm 38%.

Đồ họa đẹp hơn 24/11, Opera vẫn 9.5, Nhanh, mượt
Tôi nghĩ với HD1 thì Manila 2.1 là vừa sức nên cảm thấy rất hài lòng
Thank Kwbr

Chỉ có một từ để diễn đạt bản rom này là:TUYỆT..rom chạy nhanh đồ họa đẹp hơn bản 24-11.Tóm lại rất ưng ý với bản rom này,nếu thêm được Rhodium dialer bản mới nhất thì quá chuẩn luôn.Nhân tiện cho hỏi bạn nào có Rhodium dialer đuôi .cab không cho mình xin?Thanks!

Chỉ có một từ để diễn đạt bản rom này là:TUYỆT..rom chạy nhanh đồ họa đẹp hơn bản 24-11.Tóm lại rất ưng ý với bản rom này,nếu thêm được Rhodium dialer bản mới nhất thì quá chuẩn luôn.Nhân tiện cho hỏi bạn nào có Rhodium dialer đuôi .cab không cho mình xin?Thanks!
kể ra thì tôi còn hơi tiếc Opera 10 nữa, vì cài file cab thì lại không tự quay

Bản này cũng tương đương bản Rhodium 24/11 thôi, Nhưng giao diện, đồ họa có thay đổi tí chút. Test nữa ngày nay chưa thấy lỗi gì cả. GOOD.:D

Bản này cũng tương đương bản Rhodium 24/11 thôi, Nhưng giao diện, đồ họa có thay đổi tí chút. Test nữa ngày nay chưa thấy lỗi gì cả. GOOD.:D
*Về Tốc độ thì nhanh hơn bản 24/11. Tương đương bản 15 hoặc 22/11
*Thêm các ứng dụng rất cần thiết.... Đỡ phải cài đặt thêm
*Thời tiết Full màn hình và chạy khá êm, thay đổi Wallpaper vẫn có thời tiết Full
*Giao diện icon trông đồng bộ hơn nhưng vì thế lại hơi khó nhìn vì hơi na ná như nhau, ví dụ tìm icon Setting không bao giờ nhìn một phát thấy ngay :p
*Tất cả các chức năng hoạt động rất tốt, đặc biệt cài XDA CleanRAM không thỉnh thoảng bị lỗi như các bản ROM trước
*Pin tốt

Sao em cài mà thời tiết không full màn hình nhỉ lạ quá ta :-?
Cái nữa là cài "GlassWindows_LeoSense_Manila2.1_WM6.5_New" thì bị treo máy hoài không như bản 24/11 có ai bị như vậy không nhỉ?:-?

*Về Tốc độ thì nhanh hơn bản 24/11. Tương đương bản 15 hoặc 22/11
*Thêm các ứng dụng rất cần thiết.... Đỡ phải cài đặt thêm
*Thời tiết Full màn hình và chạy khá êm, thay đổi Wallpaper vẫn có thời tiết Full
*Giao diện icon trông đồng bộ hơn nhưng vì thế lại hơi khó nhìn vì hơi na ná như nhau, ví dụ tìm icon Setting không bao giờ nhìn một phát thấy ngay :p
*Tất cả các chức năng hoạt động rất tốt, đặc biệt cài XDA CleanRAM không thỉnh thoảng bị lỗi như các bản ROM trước
*Pin tốt
Phải nói là Bác ancola66 cực kỳ tỉ mỉ. Bác đánh giá được cả cái Icon setting. Em thật sự bái phục Bác. Em cũng nhận thấy là nó khó tìm, nhưng không biết nói như nào. Thank BÁc.:D:D:D

Back