• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

Sorry bác tức là nó bị treo máy em Reset lại nhưng vẫn không thể vào được win như tình trạng bác đã nêu ở trên mà sẽ phải up lại Room thì mới dùng được.
Tức là theo bác việc không vào được Win khi máy treo restar là do phần mềm Icon đó đúng không?
Bác bị thế mấy lần rồi, bác giải quyết ra sao? không cài icon hay thay Rom!
Bản 3.2.1 này vừa ra làm sao bác biết cũng bị như vậy!
(bỏ thanh icon đẹp thế thì cũng hơi phí, mà trong thame của bác Angola lại không tích hợp)
Em sẽ theo dõi theo ý của bác.
Thanks

Hai bản này chạy mượt, nhanh nhưng có điều em cứ cài 1 trong 2 cái phần mềm"HTC Start Brians WM 6.5 Taskbar OK X Fix V2,Brians WM 6.5 Taskbar OK X Fix V2" này thì đảm bảo chỉ dùng được không quá 1 ngày là lại treo máy không thể nào reset được nữa. Có ai bị như vậy không?

Tức là theo bác việc không vào được Win khi máy treo restar là do phần mềm Icon đó đúng không?
(bỏ thanh icon đẹp thế thì cũng hơi phí, mà trong thame của bác Angola lại không tích hợp)
Thanks
Mà bạn dùng Taskbar nào vậy :-? Mình cũng dùng của Brians (Như hình minh họa trên bộ theme đó) Qua tất cả các version 6.5 của Kwbr có bị làm sao đâu :D

Thanks
Em không dám chắc là có do cài icon hay không vì em cài xong máy vẫn chạy bình thường. Mà thông thường em dùng thì phải sang tới ngày hôm sau hoặc sau nữa là máy tự nhiên bị treo luôn (Bình thường em hầu như không cài các phần mềm khác lắm ngoài mấy cái icon rồi bộ thame thôi). Mỗi lần như vậy thì em toàn phải cài lại room.
Hiện tại với bản 3.2.1 em chỉ cài mỗi phần mềm thame của bác ancola thôi thì tới nay được 1 ngày vẫn chưa có vấn đề j cả:) (Công nhận không có mấy thanh icon nhìn nó cứ thế nào đấy:-?).
Bác có bị hiện tượng như của em không?

Hình như bản 3.2.x có vấn đề về hiển thị dung lượng pin. Nó hiển thị dung lượng pin tròn chục (10%, 20%, 30%.......). Các bác khác có bị vậy ko ?

Chỉnh sửa cuối:
Mà bạn dùng Taskbar nào vậy :-? Mình cũng dùng của Brians (Như hình minh họa trên bộ theme đó) Qua tất cả các version 6.5 của Kwbr có bị làm sao đâu :D
Em cũng dùng của Brians mà nhìn trên bộ thame thì đùng rồi còn không biết phiên bản nào nữa trước em dùng bản này "HTC Start Brians WM 6.5 Taskbar OK X Fix V2,Brians WM 6.5 Taskbar OK X Fix V2". H em không dám cài nữa bác có thể share cho anh em được không :)

Em không dám chắc là có do cài icon hay không vì em cài xong máy vẫn chạy bình thường. Mà thông thường em dùng thì phải sang tới ngày hôm sau hoặc sau nữa là máy tự nhiên bị treo luôn (Bình thường em hầu như không cài các phần mềm khác lắm ngoài mấy cái icon rồi bộ thame thôi). Mỗi lần như vậy thì em toàn phải cài lại room.
Hiện tại với bản 3.2.1 em chỉ cài mỗi phần mềm thame của bác ancola thôi thì tới nay được 1 ngày vẫn chưa có vấn đề j cả:) (Công nhận không có mấy thanh icon nhìn nó cứ thế nào đấy:-?).
Bác có bị hiện tượng như của em không?

Mình thì không tự nhiên treo mà chính xác là Nếu máy đang treo mà SR thì coi như phải cài lại Rom :-?:-?:-?
Để cùng theo dõi thêm bác à
Thanks

Mình thì không tự nhiên treo mà chính xác là Nếu máy đang treo mà SR thì coi như phải cài lại Rom :-?:-?:-?
Để cùng theo dõi thêm bác à
Thanks
Potay.com rồi bác ơi khi sáng vừa khen xong thì khi nãy đang gọi điện thoại tự nhiên không thấy j nữa kiểm tra lại thì máy treo đơ luông. Nhưng đặc biệt lần này thì em reset được nhưng mà toàn bộ taskbar chuyển sang nền xanh. Bộ thame của bác ancola cũng không lên và kiểm tra trong today thì khôgn còn Glass window nữa. Cột sóng thì không còn vạch nào vào setting cài đặt ok và reset lại nhưng vẫn không được. H em không biết phải làm sao nữa có khi nào máy của em bị virut không? Bác tư vấn dùm em cái :((

Có bác nào dùng thử video call của Viettel chưa?mình đã đăng ký nhưng không sao gọi được.trong khi máy bạn mình cài bản 6.1 gọi vô tư luôn,chắc tại bản rom này quá.

Có bác nào dùng thử video call của Viettel chưa?mình đã đăng ký nhưng không sao gọi được.trong khi máy bạn mình cài bản 6.1 gọi vô tư luôn,chắc tại bản rom này quá.
Mình dùng bản 6.5 goi video call mãi có sao đâu bạn.

Sao lạ nhỉ mình gọi nó cứ báo lỗi còn bạn mình nó gọi bình thường mới lạ.

Potay.com rồi bác ơi khi sáng vừa khen xong thì khi nãy đang gọi điện thoại tự nhiên không thấy j nữa kiểm tra lại thì máy treo đơ luông. Nhưng đặc biệt lần này thì em reset được nhưng mà toàn bộ taskbar chuyển sang nền xanh. Bộ thame của bác ancola cũng không lên và kiểm tra trong today thì khôgn còn Glass window nữa. Cột sóng thì không còn vạch nào vào setting cài đặt ok và reset lại nhưng vẫn không được. H em không biết phải làm sao nữa có khi nào máy của em bị virut không? Bác tư vấn dùm em cái :((

:D:D:D Em cũng vừa treo một phát, tay run run chọc Reset - OK hết - thế mới đau ( vẫn chưa tìm ra bệnh) :)):)):))

Bác ancola66 ơi. Bác có thể thay cái phông đồng hồ khác không? Mấy cái phông này khó nhìn giờ quá. Vả lại khi cài vào máy thì nó chiếm nhiều bộ nhớ thế nhỉ? Hơn 44Mb. Thank Bác.

:D:D:D Thế thì em đành bỏ đi vậy. Khi nào Bác có thời gian thì Bác thay hộ em cái Phông đồng hồ nhé, cho nhìn rõ một chút,=D>=D>=D>
Đồng hồ thế này đã được chưa :p Cho tí ý kiến nhé:

sao mình giải nén topix 3.2.1 vần bị yêu cầu pass. nhập pass thi cứ báo sai. bạn nào giúp với, cám ơn

cám ơn bạn trai trung hoa... mấy cái pass này có khoảng trăng ko nhỉ? mổi lần bấm phím space thì nó hiển thị một dấu chấm . hình như đó là lí do nó báo sai pass. xin chỉ giúp mình....

Hừ, sau nhìu lần úp các thể loại, chừ hài lòng nhất với Topix 3.2.1:
- Chạy êm, nhanh, ổn định đúng như bác Ân q/c.
- Cài các ứng dụng khác chạy rất ổn, không như các bản trước đã dùng thử, VD như bộ gõ, mpMoney, ..(sorry các bác khác).
Thank kwwbr!

Hừ, sau nhìu lần úp các thể loại, chừ hài lòng nhất với Topix 3.2.1:
- Chạy êm, nhanh, ổn định đúng như bác Ân q/c.
- Cài các ứng dụng khác chạy rất ổn, không như các bản trước đã dùng thử, VD như bộ gõ, mpMoney, ..(sorry các bác khác).
Thank kwwbr!

OK! bản này làm thay đổi quan niệm về 6.5! chạy rất mượt và ổn định!

Back