• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

GLASS WINDOWS SENSE DUAL CLOCK MANILA 2.1_WM6.5 SKIN

Phục vụ các bạn Theme GlassWindows mới (Có 3 giao diện Clock thay đổi được) chạy rất tốt trên Topix 3.2:D. Đính kèm 3 cái ảnh để các bạn tham khảo

- Bộ theme chỉ có một file CAB duy nhất bao gồm các giao diện đồng bộ :
*Giao diện Manila Sense với 3 Kiểu đồng hồ (Digital, Analog, Digital+Analog)
*Giao diện Windows Media Player
*Giao diện Dialpad
*Giao diện theme GlassWindows.tsk (Kèm giao diện taskbar và toàn bộ giao diện menu, popup......)
*Giao diện FM Radio
*Màn hình Welcome
*Background for all tab
*4 cột all Programs
*Softkey

- Cài đặt :
*Tắt Manila
*Cài file cab
*Vào Setting/Today chọn theme GlassWindows
*Khởi động lại Manila vào tab Settings/Wallpaper nó hỏi "Would you like tu use the default wallpaper?" chọn Yes và thưởng thức
*Muốn thay đổi kiểu đồng hồ thì các bạn nhấp vào thanh Tilebar ở vị trí góc trên bên phải ( Dưới icon Taskmanager)

Chỉnh sửa cuối:
Thank bác trước nhé em cài vào 4 lần đều treo cả 4 chán h nhìn màn hình chán thế không biết. Em đợi bác up lên đây

Thank bác trước nhé em cài vào 4 lần đều treo cả 4 chán h nhìn màn hình chán thế không biết. Em đợi bác up lên đây

Em cũng sẽ thử - nhưng bác Angola hứa là không treo đấy nhá =))=))=))

không có bác nào có diapad mới của Rhodium à?cho mình hỏi dùng phần mềm nào để nén file OEM thành file .cab vậy,Thansk!

Bác ancola66 ơi. Bác có thể thay cái phông đồng hồ khác không? Mấy cái phông này khó nhìn giờ quá. Vả lại khi cài vào máy thì nó chiếm nhiều bộ nhớ thế nhỉ? Hơn 44Mb. Thank Bác.

Bác ancola66 ơi. Bác có thể thay cái phông đồng hồ khác không? Mấy cái phông này khó nhìn giờ quá. Vả lại khi cài vào máy thì nó chiếm nhiều bộ nhớ thế nhỉ? Hơn 44Mb. Thank Bác.
Hơn 44M Vì nó thay đổi toàn bộ giao diện của máy từ trong ra ngoài :D

Hơn 44M Vì nó thay đổi toàn bộ giao diện của máy từ trong ra ngoài :D
:D:D:D Thế thì em đành bỏ đi vậy. Khi nào Bác có thời gian thì Bác thay hộ em cái Phông đồng hồ nhé, cho nhìn rõ một chút,=D>=D>=D>

:D:D:D Thế thì em đành bỏ đi vậy. Khi nào Bác có thời gian thì Bác thay hộ em cái Phông đồng hồ nhé, cho nhìn rõ một chút,=D>=D>=D>
Thực ra một nửa dung lượng (Hơn 20M) là của Dialpad Vì ngoài thay giao diện còn chuyển từ DialPad mặc định của ROM là của TOPAZ sang DialPad của RHODIUM (Hỗ trợ nhiều tính năng hơn)
* NẠP PIN THỬ ROM TOPIX MỚI NÈ : TOPIX 3.2.1
Đã cập nhật link trên bài 1

Chỉnh sửa cuối:
cty ko cho down, tối về mới up đc, bác nào cho em xin cái hình em nó nhìn cho đỡ nghiền ^^.

OK lại có rom của Kwrs rồi,sao nghe bảo bác ấy bán HD để mua HD2 rồi ta?

Hai bản này chạy mượt, nhanh nhưng có điều em cứ cài 1 trong 2 cái phần mềm"HTC Start Brians WM 6.5 Taskbar OK X Fix V2,Brians WM 6.5 Taskbar OK X Fix V2" này thì đảm bảo chỉ dùng được không quá 1 ngày là lại treo máy không thể nào reset được nữa. Có ai bị như vậy không?

Hai bản này chạy mượt, nhanh nhưng có điều em cứ cài 1 trong 2 cái phần mềm"HTC Start Brians WM 6.5 Taskbar OK X Fix V2,Brians WM 6.5 Taskbar OK X Fix V2" này thì đảm bảo chỉ dùng được không quá 1 ngày là lại treo máy không thể nào reset được nữa. Có ai bị như vậy không?

Thế nào là không thể Reset được, bác có thể nói kỹ hơn tí không?

Về tốc độ và mượt của Rom Topix thì khỏi bàn (Bản này tuy là 6.5 nhưng nhanh như bản 6.1 v3.12 ):D. Bản này ngoài việc update build mới(21882.5.0.73) thì tích hợp Softkey Manager (Nhưng thêm chức năng set softkey cho Manila )
*Ram khi chạy có vẻ ăn ít hơn (Chưa đủ thời gian để kết luận vì vừa up xong)

Back