• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Mango 7720 cho HD2 (update bình thường qua Zune như HD7)

em cũng mới phát hiện thêm một lỗi mới đó là bluetooth khônng dùng được. bật lên hiện search thiết bị xong tự động đẩy ra ngoài. hjx

9622405c2d749a98d849d733fb905840_35392661.loixap.bmp
[/IMG]Sau khi up rom, hard reset máy cài file xap thì bị lỗi như thế này anh e có ai bị thế không???

Sau khi up rom, hard reset máy cài file xap thì bị lỗi như thế này anh e có ai bị thế không???
Bạn có thể hardreset bằng cách vào setting-about-reset your phone hoặc cách boot marld 1.13 tới 12345 gogogo bấm volume +, volume - & nút nguồn sau đó bấm volume - , sau đó dùng application Deployment để cài file xap, máy mình cài bằng tom xap installer cũng bị lỗi nhưng cài bằng application Deployment thì không bị.

Bác chủ thớt và các bác cho em hỏi với

Em bị chết 2 cái thẻ 8G vì cài WP7
- Lần 1 cài OK, máy đang chạy em rút ra, cắm vào PC thì không nhận nữa (sau đó không làm cách nào fix lại, chạy partition magic hay SDFormatter đều không nhận)
- Lần 2 em đang cài theo hướng dẫn chạy WP7 và Android. Sau khi cài xong WP7, đến bước rút thẻ ở màn hình MAGLDR thì cũng bị tương tự như trên

Thẻ thì em đổi lại mới được rồi
Nhưng em muốn hỏi các bác có phải là lỗi không? Hay là thẻ bị LOCK gì đó?

Nhờ các bác chỉ giáo ạ.

bạn chọn continue và sau đó add các file xap mà bạn muốn cài (chọn nhiều file một lúc cũng được), bấm install sẽ cài được. Tuy nhiên, có một số file xap không cài được dù bạn sử dụng Tom xap installer hoặc application Deployment.

Bác chủ thớt và các bác cho em hỏi với

Em bị chết 2 cái thẻ 8G vì cài WP7
- Lần 1 cài OK, máy đang chạy em rút ra, cắm vào PC thì không nhận nữa (sau đó không làm cách nào fix lại, chạy partition magic hay SDFormatter đều không nhận)
- Lần 2 em đang cài theo hướng dẫn chạy WP7 và Android. Sau khi cài xong WP7, đến bước rút thẻ ở màn hình MAGLDR thì cũng bị tương tự như trên

Thẻ thì em đổi lại mới được rồi
Nhưng em muốn hỏi các bác có phải là lỗi không? Hay là thẻ bị LOCK gì đó?

Nhờ các bác chỉ giáo ạ.

Theo mình nghĩ là thẻ bị LOCK thôi, bạn cho thử vào NOKIA nào format lại card chắc sẽ được.

Mỗi lần tháo thẻ phải có chương trình unlock sd card ấy...thì mới không bị khoá thẻ

Mỗi lần tháo thẻ phải có chương trình unlock sd card ấy...thì mới không bị khoá thẻ
Hôm qua mình chat skype với bạn Luthor Nguyen, bạn ấy hỏi mình sài thẻ gì,thế là mình rút thẻ ra cho bạn ấy xem mà quên dùng chương trình unlock sd card, sau đó cắm vào thẻ máy ko nhận thẻ nữa, làm tất cả các cách đều ko được sau đó mình thử vào setting-about-reset your phone thì máy reset và tự format thẻ lại và nhận lại, do đó các bác đã cài bản 7720 thì ko được rút thẻ ra, muốn rút thẻ ra thì phải cài soft unlock SD card để unlock thẻ sau đó mới rút ra và chia partion cài dual boot android.

Hôm qua mình chat skype với bạn Luthor Nguyen, bạn ấy hỏi mình sài thẻ gì,thế là mình rút thẻ ra cho bạn ấy xem mà quên dùng chương trình unlock sd card, sau đó cắm vào thẻ máy ko nhận thẻ nữa, làm tất cả các cách đều ko được sau đó mình thử vào setting-about-reset your phone thì máy reset và tự format thẻ lại và nhận lại, do đó các bác đã cài bản 7720 thì ko được rút thẻ ra, muốn rút thẻ ra thì phải cài soft unlock SD card để unlock thẻ sau đó mới rút ra và chia partion cài dual boot android.
Không hiểu sao hqua mình có rút thẻ ra mà không unlock,mình thử bỏ 1 cái thẻ bị lock ở con hd2 khác đang cài wp7 để xem máy có nhận không và sử dụng app unlock rồi đưa vào laptop format lại nhưng máy không nhận thẻ kia.mình rút ra bỏ lại thẻ của mình vào thì nhận được luôn mà không cần reset theo như bạn nói.Chắc mấy cái này là do máy thôi.

Các bác cho e hỏi 1 câu "nải chuối" nha,bản Rom này bắn bluetooth với máy khác được chưa ạ???

Mình mới up lên trong hôm nay.WP7 cho mình cảm giác phê hơn Android khá nhiều,đang tìm tòi thêm nhiều điều thú vị nữa từ thằng này!
Ah hôm nay ngoài việc up lên WP7 mango là đã nhất thì còn 1 việc em làm được cũng sung sướng ko kém đó là xin được active code từ bọn nhân viên support của microsoft,bọn này thế mà dễ tính,em xin phát ok cho ngay!

Mình mới up lên trong hôm nay.WP7 cho mình cảm giác phê hơn Android khá nhiều,đang tìm tòi thêm nhiều điều thú vị nữa từ thằng này!
Ah hôm nay ngoài việc up lên WP7 mango là đã nhất thì còn 1 việc em làm được cũng sung sướng ko kém đó là xin được active code từ bọn nhân viên support của microsoft,bọn này thế mà dễ tính,em xin phát ok cho ngay!
Công nhận MS có đội support thân thiện thật. Lấy activecode rất tốt. máy mình đang lỗi thẻ, chưa lên mango đc, buồn.

bạn đã unlock đc thẻ chưa, thấy ngại với bác ghê, làm bác phải vất vả rồi. máy mình ko nhận thẻ thì hard reset vài lần là đc.

bản mango này dùng battery tool fix pin dùng ok luôn (với máy mình ngày nào cũng sạc, nay đã sang ngày thứ 3 mà chưa cần sạc lại)

Các bác thử coi xem sao nhen
bản này nút màu xanh không mở camera... thì cứ dùng tay chọt để mở camera bình thường ...
xong chọn quay phin.... cứ để đang quay phim ...
bấm nút có hình cái nhà (nút thứ 2 tính từ trái qua) để về màn hình chính...
chạy battery tool để ý xem dòng pd_M là bao nhiêu (cứ để như thế)...
bấm nút màu đỏ (nút cuối cùng) để tắt màn hình và chờ khoảng 1 phút...
sau đó bấm lại nút màu đỏ để mở máy lại và xem Dòng pd_M của battery tool (vẩn còn đang chạy) nếu lúc này còn từ 1-5 là ok ... (mình fix pin trước khi cài các soft và game)
lúc này bấm nút mũi tên lùi (<-- nút thứ 4) để thoát hết các chương trình đang chạy (battery tool, camera)
vậy là xong cứ xài bình thường để theo dõi xem có ít hao pin hơn không nhen...
đừng bao giờ chạy battery tool lại nhé trừ khi phải reset lại máy (phải làm lại từ đầu như trên)

Các Bạn thử xem nhé (với máy mình thì rất ok đó)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?126831-Hướng-dẫn-BUG-Tạo-dòng-2mA-4mA-cho-WM7-(sưu-tầm)

Chỉnh sửa cuối:
bản mango này dùng battery tool fix pin dùng ok luôn (với máy mình ngày nào cũng sạc, nay đã sang ngày thứ 3 mà chưa cần sạc lại)

Các bác thử coi xem sao nhen
bản này nút màu xanh không mở camera... thì cứ dùng tay chọt để mở camera bình thường ...
xong chọn quay phin.... cứ để đang quay phim ...
bấm nút có hình cái nhà (nút thứ 2 tính từ trái qua) để về màn hình chính...
chạy battery tool để ý xem dòng pd_M là bao nhiêu (cứ để như thế)...
bấm nút màu đỏ (nút cuối cùng) để tắt màn hình và chờ khoảng 1 phút...
sau đó bấm lại nút màu đỏ để mở máy lại và xem Dòng pd_M của battery tool (vẩn còn đang chạy) nếu lúc này còn từ 1-5 là ok ... (mình fix pin trước khi cài các soft và game)
lúc này bấm nút mũi tên lùi (<-- nút thứ 4) để thoát hết các chương trình đang chạy (battery tool, camera)
vậy là xong cứ xài bình thường để theo dõi xem có ít hao pin hơn không nhen...
đừng bao giờ chạy battery tool lại nhé trừ khi phải reset lại máy (phải làm lại từ đầu như trên)

Các Bạn thử xem nhé (với máy mình thì rất ok đó)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?126831-Hướng-dẫn-BUG-Tạo-dòng-2mA-4mA-cho-WM7-(sưu-tầm)
bản mango này các bác không cần fix pin đâu, vì nó có trong setting, các bác cứ việc vào setting-battery saver click chọn cả 2 chế độ always turn on...& turn on battery now....là dòng chờ chỉ còn 1 đến 2ma thôi, đâu cần phải fix pin làm gì.

bạn đã unlock đc thẻ chưa, thấy ngại với bác ghê, làm bác phải vất vả rồi. máy mình ko nhận thẻ thì hard reset vài lần là đc.
mình đã unlock được rồi, có gì đâu mà ngại bạn ơi, mọi người cùng giúp đỡ nhau để cùng tiến bộ mà, kiếm được nhiều bạn cùng đam mê "vọc" giống mình là thấy vui rồi.

M làm theo cách 2: up trực tiếp từ WP7 Update Cab Sender sau khi cài bản 7004 của BXmod - Yuki
nhưng khi chạy file bat thì nó báo lỗi thế này, các bác giúp e với ạ! Thanks!

Back