• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

cho em hỏi sao up rom như anh chỉ rồi nhưng ram free em có 17 mb trống thôi à ko cài được game gì hết huhu

cho em hỏi sao up rom như anh chỉ rồi nhưng ram free em có 17 mb trống thôi à ko cài được game gì hết huhu

chắc bạn cài ứng dụng nhiều quá chứ gì? nếu ko phải bạn full wipe lần nữa và cài lại thử coi! ^^

Cho em hỏi sao em cài bản CM10 lên rồi nhưng khi khởi động lại máy chỉ lên màn hình đen thui ko chạy được?
Em đã làm hết các bước như hướng dẫn rùi ạ! Ai biết chỉ em với! Thank

Cho em hỏi sao em cài bản CM10 lên rồi nhưng khi khởi động lại máy chỉ lên màn hình đen thui ko chạy được?
Em đã làm hết các bước như hướng dẫn rùi ạ! Ai biết chỉ em với! Thank

Làm lại nhé, vào recovery mode wipe all data- instal rom- wipe cache-wipe davik cache- fix permission- xong

Các bác cho e hỏi 1 câu với
Em bị dính 1 lỗi rất khó chịu cả ở bản này cả ở bản gingerbread v3.3a cũng của tytung: khi có người gọi đến em nhấn trả lời thì máy e đơ ra, loa thoại chỉ phát tiếng rè rè, đt bị lag ko làm được gì cả. kết quả là cả người nói và người nghe đều ko nghe thấy gì cả. Em bị 1-2 lần 1 ngày, có phải lỗi này liên quan đến kernel của tytung không ạ? lỗi này làm e bực mình quá, lỡ hết bao nhiêu là việc.
Trước khi cài em đã task29 đầy đủ :((
Em cảm ơn các bác

Em bị dính 1 lỗi rất khó chịu cả ở bản này cả ở bản gingerbread v3.3a cũng của tytung: khi có người gọi đến em nhấn trả lời thì máy e đơ ra, loa thoại chỉ phát tiếng rè rè, đt bị lag ko làm được gì cả. kết quả là cả người nói và người nghe đều ko nghe thấy gì cả. Em bị 1-2 lần 1 ngày, có phải lỗi này liên quan đến kernel của tytung không ạ? lỗi này làm e bực mình quá, lỡ hết bao nhiêu là việc.
Em cảm ơn các bác
Vấn đề này thì bạn phải thử úp Kernel khác rồi test xem thế nào thì mới kết luận được.

Vấn đề này thì bạn phải thử úp Kernel khác rồi test xem thế nào thì mới kết luận được.

Em đang dùng rom nexusHD gingerbread v3.3a của tytung, bác có recommend kernel nào ngoài kernel của tytung không ạ? em mới dùng lại HD2 có vài ngày nên chưa kịp update tình hình kernel dạo này sao rồi :D:D
Em cảm ơn bác :D:D

Em cảm ơn các bác

mình cũng đang dùng rom này ngon lắm, kinh nghiệm là nên wipe sạch sẽ, sau khi cài xong nên cài Hot Boot , sau đó restart vài lần là ok.

mình cũng đang dùng rom này ngon lắm, kinh nghiệm là nên wipe sạch sẽ, sau khi cài xong nên cài Hot Boot , sau đó restart vài lần là ok.

Lâu lắm mới gặp lại bác, vẫn dùng HD2 hả bác :D:D trước lúc cài rom e có wipe mà :((

NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.9 ( update 3/3/2013)

Bản này là NAND hay NativeSD vậy các bác ơi!
NAND thì System Partition và Cache là bao nhiêu vậy? Cái này không thấy đề cập???

NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.9 ( update 3/3/2013)

Bản này là NAND hay NativeSD vậy các bác ơi!
NAND thì System Partition và Cache là bao nhiêu vậy? Cái này không thấy đề cập???
Hầu hết các bản sau này đều hỗ trợ 3 dạng: NAND, Data2EXT, Native SD. Khi cài sẽ có AROMA Installer hướng dẫn cách cài.
System Partition khoảng 275MB, nhưng để tránh trường hợp Bad block ta nên đặt 300 luôn cho chắc ăn, Cache 5MB

trước lúc cài NAND android mình có cài 1 bản rom wm6.5 ở bên xda, nhưng ko phải rom gốc thì liệu có vấn đề gì ko nhỉ các bác ???

mình thấy trên xda-developer nò dùng công cụ recovery là NativeSD_Touch_Recovery_v1.0 , cái này với cái tool Recovery bên diễn đàn mình đăng khác nhau thế nào ạ, và mình chỉ cần giải nén nó ra rồi chép vào thẻ nhớ là dùng thôi đúng không, hay là phải flash nó >"<

HD2

Em đang dùng bản rom này thấy ổn định (NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.3a) nhưng sao mỗi lần máy hết pin tắt nguồn là trở về rom gốc ko còn là bản rom này nữa. Mấy pro biết vì sao ko giúp em với. Thanks các pro nhiều lắm.

Em đang dùng bản rom này thấy ổn định (NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.3a) nhưng sao mỗi lần máy hết pin tắt nguồn là trở về rom gốc ko còn là bản rom này nữa. Mấy pro biết vì sao ko giúp em với. Thanks các pro nhiều lắm.

Bạn cài trên NAND hay NativeSD? Để ý xem khi khởi động thì Boot từ cái nào thì vào Menu -> Services -> Boot Source (hình như thế, bạn mò trong này). Sau đó reboot lại kiểm tra xem đã Boot đúng chưa?

Vừa thử trên NativeSD, mọi thứ hoạt động ngon lành, Antutu 3.1k cao vãi

Vừa thử trên NativeSD, mọi thứ hoạt động ngon lành, Antutu 3.1k cao vãi

Thử ICS hay JellyBean bác ơi? Bác thử dùng trên Directext4 chưa? Anh chautruongthinnh mới add thêm đó! Em đang setup trên Directext4 bản ICS 4.0.4

Back