• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

Phải up topic này liên tục...Các Pro ko thấy vào nữa nhỉ,xem ra lỗi sau khi cfw ko fix đc rồi :(:(

Lần đầu cài vào thì được.
Khi cài đè bản tiếng việt vào thì bị lỗi nhảy skin lung tung à.
H cài lại bản en thì cũng bị lỗi skin ở màn hình chủ. mấy cái icon nó vẫn nằm ở chổ cũ nhưng bị mất cái giao diện w7

Lần đầu cài vào thì được.
Khi cài đè bản tiếng việt vào thì bị lỗi nhảy skin lung tung à.
H cài lại bản en thì cũng bị lỗi skin ở màn hình chủ. mấy cái icon nó vẫn nằm ở chổ cũ nhưng bị mất cái giao diện w7

-Minh` giống bạn này nè cài đè bản VH vào thì backup lại không có skin của WP7 mà là skin mobile shell của bản VH :O
-Không biết có phải do cài đè không nữa :-? giờ đang xài bản en

-Minh` giống bạn này nè cài đè bản VH vào thì backup lại không có skin của WP7 mà là skin mobile shell của bản VH :O
-Không biết có phải do cài đè không nữa :-? giờ đang xài bản en

bạn thử cài lại xem sao? Mình mới thử test lại hồi chều được rồi. mình chỉ test thử thôi chứ mình cũng không sài pm này. Ngốn ram bà cố.:D

VIVAZ không hack được có cài bản này được không anh em? SPB MB bản thường chạy OK

ai chỉ mình cách thoát spb với.tìm mỏi cả mắt mà không thấy phần exit spb đâu cả :(

mình cài vào ổ E và làm đúng theo hướng dẫn nhưng chả được gì cả.:(.mình phải kết nối với máy tính mới thấy thư mục system vs private.cài vào ổ C thì ko làm trên máy tính được vì khi cắm dây USB vào thì chỉ hiển thị mỗi ổ E thôi.help!!!!!

mình cài vào ổ E và làm đúng theo hướng dẫn nhưng chả được gì cả.:(.mình phải kết nối với máy tính mới thấy thư mục system vs private.cài vào ổ C thì ko làm trên máy tính được vì khi cắm dây USB vào thì chỉ hiển thị mỗi ổ E thôi.help!!!!!

Nếu bạn cài trên ổ E thì cũng làm được trên vi tính chứ sao , sao lại không được . Còn nếu bạn cài vào Ổ C thì bạn muốn thấy thư mục hệ thống thì phải cài thêm cái xplorer Vào xplorer config check vào dấu view file sytems là ok mà .
Good luck.

ai chỉ mình cách thoát spb với.tìm mỏi cả mắt mà không thấy phần exit spb đâu cả :(

Bạn vào Menu của SPB rồi chọn Setting -> chọn biểu tượng setting ở góc phải phía dưới màn hình bạn sẽ thấy 3 biểu tượng Backup settings, Restore settings và Exit shell hiện lên, bạn chọn Exit shell là ok

Nếu bạn cài trên ổ E thì cũng làm được trên vi tính chứ sao , sao lại không được . Còn nếu bạn cài vào Ổ C thì bạn muốn thấy thư mục hệ thống thì phải cài thêm cái xplorer Vào xplorer config check vào dấu view file sytems là ok mà .
Good luck.

vẫn ko vào thư mục private đc bạn ak.làm trên máy tính thì vào được.:(.mình làm theo đúng hướng dẫn mà ko dc.bạn thử chưa? có đc ko?

làm thế nào thế hả b? Rompatcher là gì? mình gà lắm.bạn hướg dẫn cụ thể giúp mình với!!!:-/

Hỏi pác Google ấy. :-? Hỏi ổng: "Rompatcher là gì" sẽ được vài mớ thông tin, thông tin nào chưa hiểu thì hỏi ổng tiếp ;;) À mà trong diễn đàn có nhiều cooked firmware (cfw) lắm. Bạn tìm hiểu Rompatcher là gì và cách flash firmware bằng jaf là được.

Đã bật open4all trong Rompatcher chưa?
cơ bản thì chả cần động đến thằng open4all trong Rompatcher đâu.vẫn cài bình thường.
giờ cfw c6 hiệu ứng + spb +mykeylock mod theo đúng kiểu mở khóa wp7 thì em x6 giờ chỉ mang chức năng nghe gọi cơ bản.vì ram không còn nhiều mà nghịch.hiệu ứng thì không muốn tắt.nói chung bỏ cái lọ thì tiếc cái chai nên quyết định nghe nhạc bằng ipod cho khỏe.điện thoại chỉ để cho đẹp và nghe gọi bình thường.

sao cài trên ổ E mà vào bằng PC theo đường dẫn Private mà ko thấy ổ 20028b16 nhể

Back