• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

chú thích thêm cho các bạn đang tìm hiểu : bản mod này ngoài 2 giao diện quen thuộc là professional + lifestyle (home) thì có thêm các giao diện " Other " + " Media " + " Office "
Mỗi lần các bạn chuyển qua lại giữa các trang giao diện thì nó sẽ ăn tầm 1mb ram . Đến khi nào ăn hết spb sẽ tự động out ra và load lại

đúng rồi, chẳng may mà kích hoạt cái Office thì tốn RAM lắm.

Mà sao cái SPB của mình cái dòng chữ trên cùng toàn bị lệch lên trên thế nhỉ, dùng font nào cũng bị thế cả :-??

chú thích thêm cho các bạn đang tìm hiểu : bản mod này ngoài 2 giao diện quen thuộc là professional + lifestyle (home) thì có thêm các giao diện " Other " + " Media " + " Office "
Mỗi lần các bạn chuyển qua lại giữa các trang giao diện thì nó sẽ ăn tầm 1mb ram . Đến khi nào ăn hết spb sẽ tự động out ra và load lại

Chỉ nên dùng 1 cái office thì sẽ ko tốn Ram nhiều đâu :">

các bác ơi, e cài rồi mà ko thấy giao diện như trên mà nó chỉ là giao diện quyen thuộc thôi, trong ổ C e cài thì ko có foder 20028b16. tự mình tạo ra cũng ko ăn đc vì nó báo ko thể tạo.hay là bác nào làm clip cài đặt đi

bạn ơi sao mình sử dụng bằng 5530 nhưng màn hình chủ thì icon hơi bị trùng lên nhau bạn chỉ mỉnh

Chỉnh sửa cuối:
các bác ơi, e cài rồi mà ko thấy giao diện như trên mà nó chỉ là giao diện quyen thuộc thôi, trong ổ C e cài thì ko có foder 20028b16. tự mình tạo ra cũng ko ăn đc vì nó báo ko thể tạo.hay là bác nào làm clip cài đặt đi

bạn cài vào ổ nào thì vào ổ đó để kiếm folder 20028b16 . Thường thì mình cài ngay trên thẻ nhớ , cần mod hay chép gì thì cắm cáp USB với PC và copy trực tiếp luôn

bạn ơi sao mình sử dụng bằng 5530 nhưng màn hình chủ thì icon hơi bị trùng lên nhau bạn chỉ mỉnh

click vào góc bên phải dưới cùng của HS , chọn setting . Chọn số trang cho lifestyle là 1 thôi . Sau đó kéo trang lên xuống để xếp icon

vấn đề là tìm ko ra foder đó chứ, còn ai chả biết là cài vào ổ nào thì tìm ở ổ đó, em cài vào thẻ nhớ hay máy vẫn ko có, tìm bằng File Brow cũng ko có , bằng XP cũng thế

vấn đề là tìm ko ra foder đó chứ, còn ai chả biết là cài vào ổ nào thì tìm ở ổ đó, em cài vào thẻ nhớ hay máy vẫn ko có, tìm bằng File Brow cũng ko có , bằng XP cũng thế

Mình đã bảo ở mấy bài trc rồi mà, ko cần copy các file .dat vào Private/20028b16, mà chỉ cần copy thư mục SPBSHELL vào C:\Others (hoặc E:\Orthers cũng đc) thôi

Mình đã bảo ở mấy bài trc rồi mà, ko cần copy các file .dat vào Private/20028b16, mà chỉ cần copy thư mục SPBSHELL vào C:\Others (hoặc E:\Orthers cũng đc) thôi

đã làm như bạn nhiều lần rồi ko đc,máy mình hack rồi đấy chứ ko phải ko đâu.
mà cho mình hỏi là nếu cài thành công thì khi vào spb nó mặc định sẵn là giao diện w7 rồi à ?

thank bác nha! để em thử đã,đợi mãi mới có người comment....đã test ok! nhưng sao đồng hồ bị thiếu số vậy các bác:(...có ai bị như mình ko nhỉ....ak thui sửa icon mình biết rùi thank tất cả các bác

bác đang để time format 12h rồi, bác chỉnh đồng hồ 24h lại là được :">

nói thật mình mod spb từ những ngày đầu tiên nó ra nhưng việc chép vào folder Other đúng là mình mới nghe qua lần đầu . Mình thấy thư mục đó có liên quan gì đâu . để tí test thử xem sao

nói thật mình mod spb từ những ngày đầu tiên nó ra nhưng việc chép vào folder Other đúng là mình mới nghe qua lần đầu . Mình thấy thư mục đó có liên quan gì đâu . để tí test thử xem sao

đúng là như vậy, e làm theo mà có đc gì đâu. shit

đã làm như bạn nhiều lần rồi ko đc,máy mình hack rồi đấy chứ ko phải ko đâu.
mà cho mình hỏi là nếu cài thành công thì khi vào spb nó mặc định sẵn là giao diện w7 rồi à ?

Đúng. Khi cài thành công thì vào SPB là có ngay giao diện WM7

các bạn chì dùm mình giờ mình muốn dùng giao diện iphone thì phải chỉnh sửa ra sao

thế thì bạn tham khảo link này đi
http://www.mobilephonetalk.com/show...-For-SPB-Mobile-Shell-All-Mods-Links-in-Post1
có đoạn
1) Create the folder E:/Others/SPBShell/ or C:/Others/SPBShell/ (depending on where you chose to install the app')
2) Download the files then put .dat it in this folder
3) Restart SPB Shell

mình làm theo thì ok luôn, chả phải đụng chạm gì đến Private cả, máy chưa hack, dùng bản SPB 3.7.2 bác chủ thớt post
Mình copy thư mục SPBSHELL ở C hay E:\Others cũng đc, để đâu thì SPB nó lấy ở đó để dùng (để ở C thì có vẻ nhanh hơn)

tốt nhất là nên gỡ hẳn SPBSHELL rồi cài lại (nên cài vào C), xóa file .reg đi rồi copy thư mục SPBSHELL

chán quá, mình chả thể nào cài đc, thử mọi cách rồi mới cáu chứ

B1: Cài SPB MobileShell v3.7.2.673 (theo tui nên cài vào ổ C)

B2: Thoát SPB MobileShell và xóa file spb...reg trong X:\system\apps\(X: tượng trưng cho ổ cài SPB MShell)

B3: Copy spb....reg trong thư mục work từ mod tải về vào X:\system\apps\

B4: Copy đè các file trong thư mục work\SPBShell\ vào X:\Private\20028b16\ . Xong rồi! Cho chạy SPB Mobile Shell
cứ làm lại như vậy nhé, nhớ là phải lám đúng như vậy và trước khi cài mobileshell phải Apply patch Open4All trong rom paches

hehe úp mấy cái hình mình chụp ở máy 5230 của mình nè khoe hàng trước hihihi bạn nào có thì khoe hàng xem nha hihi :

mình thì cài ok bằng cách
B1: Cài SPB MobileShell v3.7.2.673 (theo tui nên cài vào ổ C)

B2: Thoát SPB MobileShell và xóa file spb...reg trong X:\system\apps\ và xóa X:\Private\20028b16\SpbShellBackup.reg (X: tượng trưng cho ổ cài SPB MShell)

B3: Copy spb....reg trong thư mục work từ mod tải về vào X:\system\apps\

B4: Copy đè các file trong thư mục work\SPBShell\ vào X:\Private\20028b16\ . Xong rồi! Cho chạy SPB Mobile Shell tận hưởng.
cài vào xông làm như thế chỉ đúng 1 lần là ok sao các bạn làm không được nhỉ máy mình đả hack và sài fw c6-v40 của bác duy thanh quá đỉnh ram 30~ khi ổn định khi sài cái này hihi lâu lâu nó xuống 28 nên mình dùng thêm cái quản lý ứng dụng nửa hihi

Chỉnh sửa cuối:
có Modder nào mod thêm cái nền icon màu xanh lá đi, hiện tại có mỗi nền xanh dương dùng mãi nhàm quá :D

hehe úp mấy cái hình mình chụp ở máy 5230 của mình nè khoe hàng trước hihihi bạn nào có thì khoe hàng xem nha hihi :
mình thì cài ok bằng cách cài vào xông làm như thế chỉ đúng 1 lần là ok sao các bạn làm không được nhỉ máy mình đả hack và sài fw c6-v40 của bác duy thanh quá đỉnh ram 30~ khi ổn định khi sài cái này hihi lâu lâu nó xuống 28 nên mình dùng thêm cái quản lý ứng dụng nửa hihi

2 tấm đầu nhìn vip quá :-O 3 tấm kế có khi xen kẽ vài cái Icon có Skin kiểu wp7 transparency thì ổn hơn

Back