• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

Tạo ảnh động khi tắt máy như thế nào vậy các bạn? Mình muốn làm mà ko có hướng dẫn chi tiết?

Tạo ảnh động khi tắt máy như thế nào vậy các bạn? Mình muốn làm mà ko có hướng dẫn chi tiết?

Theo mình cái hình này nó chỉ có tí là hết thấy, với lại không quan trọng lắm, bạn có thể tải hình mà hhkkll đã úp ở bài 1, quá đẹp và cũng đủ đấy.

Mình dùng n82 sao không làm được nhỉ =.= làm y hệt các bước, dùng cái file sis của mod MinhThang mà nó chỉ hiện logo nokia xong skip :(

Mình dùng n82 sao không làm được nhỉ =.= làm y hệt các bước, dùng cái file sis của mod MinhThang mà nó chỉ hiện logo nokia xong skip :(

Cài file này vào tắt nguồn khởi động lại thưởng thức.

[DOWNLOAD]http://files.myopera.com/Minhthangvn/Mobile/STARTUP.BY.MinhThang.sis[/DOWNLOAD]

Cài file này vào tắt nguồn khởi động lại thưởng thức.

[DOWNLOAD]http://files.myopera.com/Minhthangvn/Mobile/STARTUP.BY.MinhThang.sis[/DOWNLOAD]

Vẫn thế, kô có tác dụng luôn =.=

Thx bác, xóa đi cài lại vài lần thì lại được rồi :)) chả hiểu lí do tại sao nữa

Chỉnh sửa cuối:
đã có ai làm được trên N78 chưa ạ? mình thích mấy cái khởi động BIOS quá mà toàn phải dùng boot patner

Vẫn thế, kô có tác dụng luôn =.=

Thx bác, xóa đi cài lại vài lần thì lại được rồi :)) chả hiểu lí do tại sao nữa

đã có ai làm được trên N78 chưa ạ? mình thích mấy cái khởi động BIOS quá mà toàn phải dùng boot patner

Cứ tải file mình úp đó cài vào máy xong khởi động lại là biết ngay.

Trên N82 , file startup.r01 chỉ có dòng 00004d không có dòng 000050 nhưng không sao ta cứ đổi chữ Z thành chữ C và xem con số nào thay đổi sau đó ta đổi nó thành 43,còn file startup.r96 cứ tìm dòng 00004d đổi 5a thành 43 là được.

Ah,N96 kô làm được hả Bro :(( Tiếc wá dzậy :(( tiện thể cho mình hỏi cái N96 của mình hack rồi nhưng vào Rompatcher cái Installserver_FP2 thì apply được còn cái open4all apply thì nó gạch chéo đỏ là sao dzạ:( nên kô cài đc cái file Starup nhưng anh MinhThang nói ở trang 9 :((l

N96 ko chạy đc theo cách này nên file của a Thắng cũg ko có hiệu lực đâu. Cái n96 hình như patch cái c2z mà bạn.

Các bác cho giúp e tí : E dùng E75-1, khi mở file Starup.Rxx có dòng 000050 nhưng không thấy 5a và chữ Z đâu cả.
Vậy làm thế nào bây giờ? Và cài các file..sis cũng không dc luôn. Bó tay rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho giúp e tí : E dùng E75-1, khi mở file Starup.Rxx có dòng 000050 nhưng không thấy 5a và chữ Z đâu cả.
Vậy làm thế nào bây giờ? Và cài các file..sis cũng không dc luôn. Bó tay rồi.

Cái này dòng FP2 ko xài đc bạn ah :H

Xin chào!
Bạn add dùm mình thêm 1đoạn text vào mbm với nhé!
Font thì như những chữ phía trên nhé, kích thước cũng = = ở trên ha!
Thêm dùm mình chữ N95-8GB Multimedia màu trắng nhé!
Thanks!

Trên N82 , file startup.r01 chỉ có dòng 00004d không có dòng 000050 nhưng không sao ta cứ đổi chữ Z thành chữ C và xem con số nào thay đổi sau đó ta đổi nó thành 43,còn file startup.r96 cứ tìm dòng 00004d đổi 5a thành 43 là được.

N82 thì cài file mình đã Mod lại trên N82 ở bài trang trước đó bạn.

Bạn ơi có cai' logo NOKIA điếu thuốc cho màn hình 240x320 không up cho mình với, cảm ơn bạn nhiều:D

Back