• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

@thethang1010. Ko có bạn ah. Crop lại đc nhưg xấu wá nên....
@Auto. Bạn dùng mbm tool chỉnh đi. Ko thì chờ m sửa pc đã. Hix hdd hư mất tiêu rùi, nên...pó tay.

ai hướng dẫn em làm cho kon n85 với! n85 có 3 file là: startup.r01, startup.r39, startup.r96. nhưng không có mã HEX 5A. ai có màn hình khởi động hai tay trao điếu thuôc lá cho màn hình 240x320 cho em xin nha! em rất thích cái đấy nhưng chỉ thấy của màn hình 320x240 :))

Ức chế thật N73 không thay đổi màn hình khởi động và nhạc khởi động cả. Muốn ném đi quá roài đấy... Có cách nào ngoài cách nề không bác MinhThang

N73 thay đc nhạc kđ. Nhưng logo thì pó tay rùi. Có bạn nào tình nguyện cho m mượn n85 hay cái nào dòg fp2 cho m ngâm cứu 1 ngày ko :D

Ko m ở khu vực phía nam. N82 thì ko cần vì nó là fp1 chứ n85 thì...:U.

Em làm đến bước đổi 5a > 43 và z > c thì ko thấy nên k đổi đc. Em dùg n6220c ai cài đc chỉ em vs.

Chỉnh sửa cuối:
N86 thì làm được không vậy? mấy pro? xem hết 14 trang mà mình chưa thấy ai cài trên N86 hết :D thân

hhkkllư nói:
Lưu ý: file startup.rXX khác nhau đối với từng loại máy (ở đây mình dùng n95). Có 1 số máy ko có dòng 00050, 5a như hình vẽ thì làm như sau nhé: từ file startup.rXX ấn số 8 sau đó ấn phím "gọi" di chuyển con nháy vào chữ Z sau đó đổi thành chữ C nhé, (chữ Z và C mình khoanh tròn tren tấm hình đó) lưu lại. Và làm tiếp bước còn lại.

N86 thuộc FP2,hok làm dc rồi anh ơi :D:D :p làm nảy giờ không thấy cái đòng 00050 đâu cả,thank anh :D:D

bạn đã làm đúng theo hướng dẫn của chủ topic chưa ?

bạn thử làm lại theo cái chú ý kia xem sao !

cài đc rùi ,bi h mình muốn quay lại như ban đầu thì làm thế nào nhỉ

Back