• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

hic!các pro ơi! cho em hỏi! giúp em cấu hình GPRS cho máy se x1 này với em làm mãi mà ko dc nơi!

thực ra cài đặt cấu hình GPRS cho các thiết bị di động rất đơn giản. vì mình thường đi lại nhiều nơi và dùng nhiều mạng khác nhau thế nên việc cài đặt cấu hình GPRS mình có một chút kinh nghiệm. quan trọng nhất của cấu hình GPRS là Access point name hay viết tắt là APN. cái này bạn có thể gọi lên tổng đài và bảo họ đọc cho hoặc vào trang chủ của nhà mạng( tùy vào mạng dđ mà bạn đang sử dụng) các mạng ở vn thì mình không biết, còn tất cả những thứ khác đều không quan trọng.
vấn đề nữa là bạn đang dùng rom gì? winmo 6.1 hay 6.5 ?
nếu là 6.5 thì bạn làm như thế này: start>settings>connections>connections>manage existing connections>New... trong khung Enter a name for the connecction bạn viết tên mạng mà bạn đang dùng hoặc tên của bạn(không quan trọng). trong khung Select a modem bạn chọn Cellular Line(GPRS,3G) rồi next. bạn sẽ thấy khung nhập access poit name. đến đây hãy điền đầy đủ và thật chính xác rồi next và Finish. nhớ đánh dấu chọn vào kết nối mà bạn vừa tạo mới. thế là xong.
đối với rom 6.1 thì...mình quên mất rồi:D, nhưng chắc cũng không khác nhiều đâu. chúc vui !

đối với Rom 6.1 thì nó tự tạo cấu hình gprs khi lần đầu tiên bạn gắn thẻ sim vào, sau khi nó auto configure và yêu cầu bạn restart máy lại là ok. trường hợp của bạn hãy gắn sim của nhà mạng khác vào cho nó auto configure sau đó gắn lại sim của mình vào và làm các bước nó yêu cầu là ok

kết nối x1 với pc

cho mình hỏi chương trình active sync, good sync và windows mobile device center có gì khác nhau và giống nhau không?
sao mình lên mạng qua kết nối từ x1 với pc lai nhanh hơn khi lên trực tiếp bằng x1, mình dùng x1 thấy rất chậm để tải trang và khi vô được đọc dữ liệu trên trang vừa tải thì có những chỗ đọc không được,mình dùng opera mobile hay internet hay skyfire đều như vậy, bạn nào biết chỉ mình với. thank nha!

Chỉnh sửa cuối:
Hỏi về Windows mobile 6.1 cho SE X1

Xin hỏi mọi người có bản Rom WM 6.1 nguyên bản của X1 , cho em xin link dc ko?
Thanks mọi người rất nhiều. ( Rom file""*.nbh)

còn bệnh nứt vỏ thì sao mấy pro, có phải con nào cung bị ko
Em dang định mua, tính năng thì ok rui, nhưng cái bệnh nứt vỏ thi khó chiu wa'

còn bệnh nứt vỏ thì sao mấy pro, có phải con nào cung bị ko
Em dang định mua, tính năng thì ok rui, nhưng cái bệnh nứt vỏ thi khó chiu wa'

bạn nhắc tới làm tôi đau lòng, đã bỏ cả một đống tiền mua máy lại còn phải tốn tiền mua thêm mấy lọ 502 nữa. xót hết ruột.

Mình dùng bản APP_SW_X1a_GENERIC_NAM_CDF1219-1224_KOV_R3AA011 thấy rất ổn. Đây là bản dành cho US, nên cũng khá gần với VN. Bên HHVN có bác cũng share bản này, nhưng là bản dành cho UK nên nhiều chỗ hơi khác xíu. Mình tìm lại chỉ thấy link rapid thoai. Bạn down về rồi chạy file exe đó, nó sẽ giải nén ra file .image, rồi đổi tên file đó thành Kovsimg.nbh rồi cài thôi.
http://rapidshare.com/files/250594377/APP_SW_X1a_GENERIC_NAM_CDF1219-1224_KOV_R3AA011.exe

hỏi về font cho x1

:-/cho mình hỏi sao mình đọc dữ liệu khi dùng opera hay internet của máy có những chỗ ko đọc được, có phải do mình chưa cài font ko? bạn nao biết cho mình xin link để tải về lun nha. thank.:-/

bạn phải cài bộ font tiếng việt cho máy. trong diễn đàn có rồi, mình không nhớ nó nằm ở chỗ nào nữa, bạn dành chút thời gian tìm xem, có khi lại thấy nhiều cái hay cho con x1 đấy. chúc vui !

mình bị mất cục sạc nên sạc bằng PC 3h hơn mới đầy(máy rất nóng)..đang tính xài ké cục sạc creative of mp3 k bít sao nữa?? Mới up rom win6.5 xài thấy rất mau hết pin k bít phải vậy k?? có cách nào khắc phục k các bạn?? cho mình hỏi thời gian tb bao lâu sạc đầy pin X1?? ai có vài thông số của cục sạc zin cho mìh zới tính đi kiếm 1 cục mà sợ đồ lô quá

mình bị mất cục sạc nên sạc bằng PC 3h hơn mới đầy(máy rất nóng)..đang tính xài ké cục sạc creative of mp3 k bít sao nữa?? Mới up rom win6.5 xài thấy rất mau hết pin k bít phải vậy k?? có cách nào khắc phục k các bạn?? cho mình hỏi thời gian tb bao lâu sạc đầy pin X1?? ai có vài thông số của cục sạc zin cho mìh zới tính đi kiếm 1 cục mà sợ đồ lô quá

bạn tìm loại sac chân cắm mini usb đều đc tuy nhiên chú ý là out put la 3,7 V nhé
nếu hiệu điện thế lớn hơn rất nhanh hỏng pin ( pin nóng khi sạc là 1 hiên tượng ) mà nhỏ hơn thì sạc mãi không đầy. pin X1 la pin có con chíp đ khiển đời cao nên sac khoang 2-3 tiếng là đầy. Chúc bạn tìm đc sac tốt giá rẻ

bạn tìm loại sac chân cắm mini usb đều đc tuy nhiên chú ý là out put la 3,7 V nhé
nếu hiệu điện thế lớn hơn rất nhanh hỏng pin ( pin nóng khi sạc là 1 hiên tượng ) mà nhỏ hơn thì sạc mãi không đầy. pin X1 la pin có con chíp đ khiển đời cao nên sac khoang 2-3 tiếng là đầy. Chúc bạn tìm đc sac tốt giá rẻ

mình toàn có cục sạc out put 5v ..chán ghê bạn biết ở đâu bán suc sạc 3,7v như bạn nói k(ngoài trừ sony center nhé).mình ở hcm

Hiện tại X2 đã ra đời. Anh em nào đang xài X1 và X2 thì cho ý kiến xem có nên mua X1 hay mua X2. Tôi thì đang phân vân giữa x1 và X2, không biết thế nào. Ai có cao kiến gì tư vấn mình tí??

xài như mấy bạn thì xài ppc làm gì nữa. mua cái 3310 mà xài thì khỏi hao pin. tình trạng của chủ thớt thì chai pin là chắc rồi. còn mấy bạn kia thì hohoho, tiết kiệm pin quá đáng. xài ppc mà không nghịch rom thì xài làm gì nữa, phí cái điện thoại, như mình đây, xài manila thoải mái, pin 2 ngày sạc lần là ok rồi.
xin lỗi vì đã mạo phạm các bạn, nhưng mình chỉ đưa ra ý kiến thực tế mà thôi

mọi người cho mình hỏi là tại sao mình sạc pin x1 mãi mà ko đc.. để nguyên hẳn 1 ngày cũng k đc.. mình sạc bằng điện cắm và usb đều k đc.. máy mình mới mua hum nọ nên ko bít dùng cho lắm.mọi ng` chỉ dùm mình với nha.

mọi người cho mình hỏi là tại sao mình sạc pin x1 mãi mà ko đc.. để nguyên hẳn 1 ngày cũng k đc.. mình sạc bằng điện cắm và usb đều k đc.. máy mình mới mua hum nọ nên ko bít dùng cho lắm.mọi ng` chỉ dùm mình với nha.

thường thì khoảng hơn 3h là đầy thôi bạn. nhớ tắt màn hình khi sạc, nếu khi sạc đầy mà bạn không rút ra, thì một lát sau nó lại tự sạc tiếp, cứ vậy mãi thôi. thế nên bạn để ý khi nào đầy rồi (đèn thân máy không nháy sáng thì là đầy) và rút ra.

từ tháng 12 tự nhiên máy hiện lên chữ 3G của mobifone, từ đó ko bao h vàdduwwocj mạng gprs hoặc 3g nữa cả dù đã đăng kí gói cước rồi
bác nào dùng mobifone 3g chỉ em cách cài đặt connection để vào mạng cái, nản quá

Back