• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

cac ban oi. Lam sau xoa duoc theme n73. Minh hoi dum thang ban ma. Dien thoai no chua hack. Thank. Online dien thoai dung xoa nha!

Bạn nào có thể hướng dẫn mình chi tiết 1 chút cài đặt kết nối mạng internet không?máy mình trước đấy đăng ký GPRS rồi, vào web bình thường, nhưng sau khi mang ra bảo hành nokia format + up FW mới lại không vào được. Mình vào cài đặt lại kết nối mà thấy không giống như cũ nữa, hiện giờ FW là 4.0839.43...

Mình gặp vấn đề với bộ nhớ trong của N73 ME

Tình hình là mình đang sử dụng máy N73 ME, nhưng dạo này thấy bộ nhớ trong của máy chỉ còn chừng hơn 1 Mb, mặc dù là mình cài rất ít ứng dụng (chỉ có từ điển lexigoo, juke box, ola và x-plore, smartmovie và phần mềm hack phone). Máy của mình dạo này chạy rất chậm, rất mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn!

Bạn hãy thử 4 ngón hoặc format bằng lệnh *#7370# nha. Nếu không được hãy cài lại friwave mới của vothien12345 nha (tìm trên diễn dàn). Chúc bạn thành công.

Tình hình là mình đang sử dụng máy N73 ME, nhưng dạo này thấy bộ nhớ trong của máy chỉ còn chừng hơn 1 Mb, mặc dù là mình cài rất ít ứng dụng (chỉ có từ điển lexigoo, juke box, ola và x-plore, smartmovie và phần mềm hack phone). Máy của mình dạo này chạy rất chậm, rất mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn!

Bộ nhớ trống còn 1mb thì gì mà chả chậm,theo m b nên 4mát 4ngon phát cho nó sạch sẽ,

Bạn nào có thể hướng dẫn mình chi tiết 1 chút cài đặt kết nối mạng internet không?máy mình trước đấy đăng ký GPRS rồi, vào web bình thường, nhưng sau khi mang ra bảo hành nokia format + up FW mới lại không vào được. Mình vào cài đặt lại kết nối mà thấy không giống như cũ nữa, hiện giờ FW là 4.0839.43...

bạn phải tải lại cấu hình GPRS cho máy thì mới kết nối được!

bạn nên tìm file co dung lượng lớn trên bô nhớ máy. mình từng bị như thế rồi, bộ nhớ bỗng nhiên giảm xuông kinh khủng, lúc thi trong thư mục private,( mình quên mất tên rồi, file của nó có DBS ở đầu đó), lúc thì nó trong phần data của log mặc định của máy( cái này hình như trong thư mục data, nếu ngại kiếm hay kiếm không thấy thì 4mat thôi

Viết Tiếng việt có dấu cho N73???

Tình hình là em vừa cài Tiếng Việt cho bé N73 xong (thanks bác Vothien nhìu nhìu ^^). Nhưng mà có ngôn ngữ tiếng Việt rồi mà không viết đựoc tiếng Việt có dấu khi nhắn tin, lưu danh bạ, viết note... thì em thấy cũng chưa mãn nguyện lắm. Có bác nào có cách viết tiếng Việt có dấu cho N73 không, share cho em với ạ, thanks trước :)

Tình hình là em vừa cài Tiếng Việt cho bé N73 xong (thanks bác Vothien nhìu nhìu ^^). Nhưng mà có ngôn ngữ tiếng Việt rồi mà không viết đựoc tiếng Việt có dấu khi nhắn tin, lưu danh bạ, viết note... thì em thấy cũng chưa mãn nguyện lắm. Có bác nào có cách viết tiếng Việt có dấu cho N73 không, share cho em với ạ, thanks trước :)

Qua đây kham khảo ne bạn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?88279-Tự-tạo-bộ-gõ-Việt-theo-phong-cách-riêng-cho-v3

PS : Có vậy mà bạn lập chủ đề mới mính nghi 1 hồi bị xóa quá

anh nào hướng dẫn dùm em hak phone con n73 bằng secman 1.1 với em cài đuơc secman lên ko cài được xplore lên có phải chỉnh lai ngày ko vậy mấy anh ơi

Dùng hellox đi bạn,chắc bây giờ cũng không ai hack bằng secman để chỉ cho bạn đâu. :)

anh nào hướng dẫn dùm em hak phone con n73 bằng secman 1.1 với em cài đuơc secman lên ko cài được xplore lên có phải chỉnh lai ngày ko vậy mấy anh ơi

Bạn hách bằng hello carbide là dễ nhất mình vẫn làm thường xuyên cho con N73 của mình không có cách nào đơn giản hơn cách này

trước tiên bạn copy 3 file trong thư mục bên đưới vào thẻ nhớ trước nha
sau đó bạn đổi ngày 15-05-2009
mở Xplorer 1.22 ( vì máy bạn chưa hách nên không thể cài Xplorer phiên bản cao được đâu hoặc có thể bạn sign bản mới nhất vẫn cài ok)
sau khi mở xplorer xong cho chạy ẩn mở hello carbide lên option >menu1>yes ( trong lúc này máy bạn bị đơ nên không thể mở những ứng dụng được nên các bạn đừng lo chi hết sau khi hách xong restars lại máy là ok )
Vô lại Xplorer copy file installserver.exe vô ổ C /sys/bin
Xong rồi restars lại máy là ok rồi

Sau đó cài thử Xplorer 1.45 được là ok là hách thành công vì Xplorer này cần hách hoặc sign mới cài được

Chúc thành công

Hach N73 hoàn chỉnh

.​

Máy N73 bị lỗi micro

Máy mình bị lỗi micro khi nói thì đầu bên kia không nghe được còn mình vẫn nghe bình thường, ghi âm cũng không được(khi cắm tai nghe vào thì mình nói đầu kia mới nghe) bro nào có kinh nghiệm xem giúp mình nó bị lỗi gì , có cần thay micro không ,nếu thay thì khoảng bao nhiêu (mình đã thử format, up firmware lại nhưng vẫn không được)

Máy mình bị lỗi micro khi nói thì đầu bên kia không nghe được còn mình vẫn nghe bình thường, ghi âm cũng không được(khi cắm tai nghe vào thì mình nói đầu kia mới nghe) bro nào có kinh nghiệm xem giúp mình nó bị lỗi gì , có cần thay micro không ,nếu thay thì khoảng bao nhiêu (mình đã thử format, up firmware lại nhưng vẫn không được)
đây là vấn đề phần cứng rồi :)
Rành thì tự tìm 1mic nào đó còn xài đc rồi thay vào, k rành thì đi tiệm thôi bạn ơi :D

bạn nên tìm file co dung lượng lớn trên bô nhớ máy. mình từng bị như thế rồi, bộ nhớ bỗng nhiên giảm xuông kinh khủng, lúc thi trong thư mục private,( mình quên mất tên rồi, file của nó có DBS ở đầu đó), lúc thì nó trong phần data của log mặc định của máy( cái này hình như trong thư mục data, nếu ngại kiếm hay kiếm không thấy thì 4mat thôi

nguyên nhân chủ yếu là do bạn dùng Ola 3, bạn xem Me MEDIA, video trong trỏng. ola sẽ save trong mục private, folder đầu tiên mở đc ra nguyên dọc ý, bạn tìm file nào nặng nhất thường chính là Ola

cách 2 là bạn xóa Ola trên máy đi, xong cài lại, đảm bảo giải phóng dung lượng bộ nhớ máy :*

@@@@ Anh Thiện, muốn thảo luận tý về N73 100% tiếng Việt và FW mới do anh up 1 tý

mấy topic kia bị khóa rùi, nay em có tý ý kiến

không hiếu sao FW này mục Log ( nhật kí ý ), hay xuất hiện thêm kiểu

+ khi mình send tn tới người AAA, ngay vào lúc 6h01 đi
>> sau đó chờ khá lâu ng AAA đó k0 nhắn tn lại đâu, tới 9h mới nt lại chả hạn
thế nhưng vào phần Log ( nhật kí, trong Applications ý), thấy ngay lúc 6h02 thấy 1 thông báo là tin nhắn từ ng AAA đó gửi lại cho mình. nhưng thực tế thì không có
đôi khi tin nhắn mình gửi đi 3 tn, thì vào lúc 6h02, 6h03, 6h04, có tn của ng AAA đó gửi lại mình, đc báo trog phần Log nhé, chỉ duy nhất trong phần Log thui
thực tế là Ng AAA tới 9h mới nt trả lại. nhưng máy báo thế đôi khi mình hiểu lầm =)

+ đôi khi dùng phím call mở danh sách gọi đi, thỉnh thoảng k gọi đc bất cứ số nào có sẵn trong đó. mở danh bạ thì chọn số, gọi cũng k đc luôn T.T
nhưng nhập số trực tiếp gọi thì lại ok. reset máy thì lại ngon bt :-s

cái thứ 3 là, N73 cài việt hóa 100% nhìn rất sướng. nhưng k bit máy mấy bạn thế nào nhưng mình cái đủ tools như anh Thiện kêu, mình cài thêm ola 3, opera mini 4.2, thấy máy chạy việt hóa chậm chậm thế nào ý ,chậm hơn hẳn :((
k dùng đc tools như RAM Blow, Swiss manager [ tiện ích quản lí Ram áh ]. mở ra, treo máy >> reset

phần gõ tv cũng khá phê. nhưng gõ nhanh quá cái bị lỗi, dư thừa chữ cái k xóa đc, tự xuống dòng. cũng khá ức chế :-s

a Thiện cho em thêm thông tin đc k ạ, fix đc k ạ :*. nhất là phần gõ TV của 73 ý :">
mà máy N73 e dùng hơn 3 năm nay, tự nhiên thấy tiếng việt thích thật chứ :*
cám ơn anh nhiều :)

uh mình cũng vậy tại chạy mấy file patches nên nó lỗi, chỉ chờ fw là ngon thôi. Khi đang bật patches open4all mà mở swiss manager là bị kđ lại đó b. Muốn tv thì chấp nhận lỗ thôi b

Back