• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Mua 1cục để khi nào đi đâu lắp vào, còn khi ngồi 1chỗ, vọc, online...v.v...thì lắp cục đang chê vào xài như lap :))
Mình xài toàn vậy thôi.

Vào chậm hay vào nhanh k quan trọng nhưng nhưng khi dùng pin dc bao nhiêu lâu đó mới là vấn đề quan trọng.

Thì tất nhiên nó cứ sạc thôi bỏ ra thì nó hít sạc, và pin thì e vẫn sài, cả ngày nay nt thì vẫn bthuong thế mới kì lạ zzzz, à tiện cho e hỏi, sao dạo này n82 sạc pin hay bị nóng thế ko bít, do thời tiết à @@

Code là để up FW đúng như bác nói. Nhưng máy em code lại nằm sau cái tem bh. mún xem là phải bóc. í ẹ. k đc đâu! ^^
e định up bằng phoenix như trong 4r đã hướng dẫn vì nói nó an toàn và nhanh hơn là up bằng NSU!

Thì tất nhiên nó cứ sạc thôi bỏ ra thì nó hít sạc, và pin thì e vẫn sài, cả ngày nay nt thì vẫn bthuong thế mới kì lạ zzzz, à tiện cho e hỏi, sao dạo này n82 sạc pin hay bị nóng thế ko bít, do thời tiết à @@
bình thường xài mà liên tục 1tí là máy ăn pin đã âm ấm rùi, sạc thì phải âm ấm chứ bạn!
Mà dạo này nóng wá xá nên pin như vậy cũng k trách đc :|

Các bác có cách nào làm bớt nóng con n82 ko vậy, dạo này chơi gem nghe nhạc tí là nó nóng phỏng tay zzzzz(nói hơi quá tí ^^), tiện đây ko bít cầu cứu ai nên cho mình hỏi, con v3i của mình mới mua lại, mình ra tiệm mua cục sạc zin lun, nhưng cắm sạc vào sạc gần 3 tiếng mà nó vẫn chưa đầy là sao hjx, e bó tay ùi hu hu zzzz

Bác ơi mấy con Moto nổi tiếng là sạc lâu mà, trước em xài qua L7 và V3i đều sạc trên 4 tiếng í

máy mình hết bảo hành,giờ tự nhiên có vết loang o giữa màn hình,có phải bị hỏng màn hình ko các pro ơi.hic hic.néu thế thì thay màn hình khi hết bảo hành thì hết khoảng bn tiền cho N82 vậy:(

máy mình hết bảo hành,giờ tự nhiên có vết loang o giữa màn hình,có phải bị hỏng màn hình ko các pro ơi.hic hic.néu thế thì thay màn hình khi hết bảo hành thì hết khoảng bn tiền cho N82 vậy:(

hjx chia bùn cùng bác thay màn hình zin thì khoảng gần 400k vào hãng mà thay cũng dc, ko thì có chỗ nào uy tín đáng tin thì thay,còn hàng China loại 1 thì tầm 250k hàng thường thì mình ko bít chắc vài chục, tùy bạn tham khảo và quyết định

chia bùn cùng bạn.Máy tớ cũng bị nè.Chỉ có thay thôi.nhưng mà nó lan ra to thì hãy thay.Đắt was nên tớ cũng chưa thay được.Nên thay màn hình bóc máy ra ý

thay đi bạn à chẳng đáng bao nhiêu mà nhìn cái máy nó khác !

images

Dạo này chời mát òi nhưng máy mình bỗng dưng nó cứng đơ, màn hình chờ thì tự dưng nó ko hiện lên ở 2 góc 2 biểu tượng thường dùng nữa, vẫn vào chuơng trình bthuong nhưng màn hình nền thì vậy, ko bít sao nữa, uh mà tiện cho hỏi lun n82 đc mọi người nói là chạy ko ổn định hay bị lỗi khi vọc quá nhiều hả bà con @@

chia bùn cùng bạn.Máy tớ cũng bị nè.Chỉ có thay thôi.nhưng mà nó lan ra to thì hãy thay.Đắt was nên tớ cũng chưa thay được.Nên thay màn hình bóc máy ra ý

em mình làm trên nokia care nó bảo thay mất 1tr2,sao đắt vậy? hic hic...:( bạn thay mất bao nhiêu vậy:-?

em mình làm trên nokia care nó bảo thay mất 1tr2,sao đắt vậy? hic hic...:( bạn thay mất bao nhiêu vậy:-?

Thay cái màn hình thôi bạn, ra cửa hàng uy tín thay cũng dc hà nam or uyênmobi nếu bạn ở sài gòn nhé, thay ở hãng thì khi thay xong bạn sẽ có keo dán lại ko bị bụi vào còn thay ở ngoài thì ko dc như thế nên nó mắc hơn nhiều, thay 1tr2 là bạn thay lun cái màn hình thui à @@ ?

n82 đc mọi người nói là chạy ko ổn định hay bị lỗi khi vọc quá nhiều hả bà con @@
k biết bác và mọi ng ntn chứ iem xài bt,từ ngày mua đến h có sao đâu,ngày nào cg cài và xóa pm,tính từ khi mua đến h là 2thangs rưỡi (hàng 2nd ^^)

k biết bác và mọi ng ntn chứ iem xài bt,từ ngày mua đến h có sao đâu,ngày nào cg cài và xóa pm,tính từ khi mua đến h là 2thangs rưỡi (hàng 2nd ^^)

Tùy à bác ơi bác sài 1 thời gian đi òi mới bít được sự ổn định hay ko, cài ít hay chỉ sài vài ứng dụng thì ko sao, lâu lâu bác mới bị thôi, e ví dụ nhá lâu lâu bác vào nhạc + sài wifi nó sẽ đứng máy, lâu lâu bác sẽ gặp hiện tượng tin nhắn gửi tới, cục rung rung miết ko tắt đc trừ khi tháo cục pin ra thôi, còn nếu bác vọc càng nhiều cài 40 -50 ứng dụng vào mà sài thì bác sẽ hiểu zzzz
Mà bác để k thì pin đc mấy ngày dạo này e ko sài để máy ko cũng chỉ dc có 2 ngày là nó báo pin yếu :((

Tùy à bác ơi bác sài 1 thời gian đi òi mới bít được sự ổn định hay ko, cài ít hay chỉ sài vài ứng dụng thì ko sao, lâu lâu bác mới bị thôi, e ví dụ nhá lâu lâu bác vào nhạc + sài wifi nó sẽ đứng máy, lâu lâu bác sẽ gặp hiện tượng tin nhắn gửi tới, cục rung rung miết ko tắt đc trừ khi tháo cục pin ra thôi, còn nếu bác vọc càng nhiều cài 40 -50 ứng dụng vào mà sài thì bác sẽ hiểu zzzz
Mà bác để k thì pin đc mấy ngày dạo này e ko sài để máy ko cũng chỉ dc có 2 ngày là nó báo pin yếu :((

y5 thì e k dùng ^^,dò 1 phát xung quanh hàng xóm có 10 cài y5 mà cái nào cg pass @@....treo máy k làm j thì con galilio 1600mAh của e cg chỉ chịu đc hơn 2 ngày là cùng thôi,vs e thế là hp lắm rồi :(..chỉ có điều điện thoại vẫn là điện thoại nên nhiều cái dùng thi thoảng load vẫn hơi chậm,điển hình như load 200 ảnh + phim trong Gallery

y5 thì e k dùng ^^,dò 1 phát xung quanh hàng xóm có 10 cài y5 mà cái nào cg pass @@....treo máy k làm j thì con galilio 1600mAh của e cg chỉ chịu đc hơn 2 ngày là cùng thôi,vs e thế là hp lắm rồi :(..chỉ có điều điện thoại vẫn là điện thoại nên nhiều cái dùng thi thoảng load vẫn hơi chậm,điển hình như load 200 ảnh + phim trong Gallery
bạn hãy dùng pm chuyên dụng.
Vd như images thì dùng photobok nà!
Video thì dùng sm chẳng hạn!
Mình có rất nhìu images và video nhưng load k hề nặng tí nào. Hãy tận dụng những pm khác để đt mình nó trơn tru hơn, mà mình thấy cái galery đâu có gì nổi trội đâu :D

Mình có rất nhìu images và video nhưng load k hề nặng tí nào. Hãy tận dụng những pm khác để đt mình nó trơn tru hơn, mà mình thấy cái galery đâu có gì nổi trội đâu :D

2 bác cho e xen ngang tí, 2 người nói gì thế ko hiểu lắm zzzz,e để máy chờ thì lâu lâu bật máy lên thì nó đơ đơ giống như bị nhõng nhẻo ý, fai reset lại mới hít, ko bực lắm nhưng lâu lâu nó làm mình thấy khó chịu 2 bác sài vẫn ổn à @@

à ừ,mình thì k dùng,nhưng đưa cho bọn bạn + bạn gái thì mọi ng toàn ấn vào gallery xem ảnh @@

2 bác cho e xen ngang tí, 2 người nói gì thế ko hiểu lắm zzzz,e để máy chờ thì lâu lâu bật máy lên thì nó đơ đơ giống như bị nhõng nhẻo ý, fai reset lại mới hít, ko bực lắm nhưng lâu lâu nó làm mình thấy khó chịu 2 bác sài vẫn ổn à @@
dạ,đến h chưa sao ạ..bao h e sao thì bác chia buồn cg e nhá @@...mà lão auto dùng n95 mà :-?

máy của tớ mua đc gần 2 năm , bảo hành 16 tháng đã hết. Chọc ngoáy fmat cài pm suốt ngày chưa vấn đề gì , màn hình ko chết 1 điểm , GPS. wifi . HSdpa dùng ngon. nghe gọi rõ ràng , nhắn tin sướng, các loa đều ko bị rè .pin thì đc 6 tháng phải thay, thay pin SCUD dùng phê thật. N82 có nhược điểm là khi gọi mà bên kia ko nghe hoặc busy là đơ.

mỗi tội là trong nhãn ko có made in china , hay made by nokia . máy mua ở NOKIA điện biên phủ-HP

Thay cái màn hình thôi bạn, ra cửa hàng uy tín thay cũng dc hà nam or uyênmobi nếu bạn ở sài gòn nhé, thay ở hãng thì khi thay xong bạn sẽ có keo dán lại ko bị bụi vào còn thay ở ngoài thì ko dc như thế nên nó mắc hơn nhiều, thay 1tr2 là bạn thay lun cái màn hình thui à @@ ?

mình đang băn khoăn....hic hic.....ở hảng là 1tr2 thay mổi màn hình thôi....màn hình ngoài la 500-600k....theo các bạn có nên thay ở nokia care ko? hay là thay màn hình ngoài giá rẻ hơn:-? mình ở hải phòng

mình đang băn khoăn....hic hic.....ở hảng là 1tr2 thay mổi màn hình thôi....màn hình ngoài la 500-600k....theo các bạn có nên thay ở nokia care ko? hay là thay màn hình ngoài giá rẻ hơn:-? mình ở hải phòng

Tùy bạn vì nếu lo đủ thì thay trong care, mình nghe nói trong care thay xong nó có dán 1 lớp keo như lúc mình mua máy để bụi ko vào được, cái này mình nghe thôi k bít đúng k, còn nếu bạn chỉ bạn giữ máy kỹ chút ko thì thay ở ngoài cũng dc, ngoài hà nội cũng có vài tiệm được đấy, bạn tra lại trong mấy phần trước ae có nói về cửa hàng đó đó, mình cũng vừa thay cái màn hình ở ngoài xong hết cỡ đó, giờ máy mình sài bthuong ko có gì trục trặc cả, mình thay đồ zin nha ko phải lô đâu đấy, vì cửa hàng tốt thay đồ zin thì nó cũng lấy từ hãng ra thôi, cẩn thận đồ lô nhé, chúc bạn có màn hình mới để dùng. ^^

Status
Không mở trả lời sau này.
Back