• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Hic,n82 của em lại thêm 1 hiện tượng kì lạ. Ở ngoài màn hình chờ thì thấy mấy chấm điểm chết,nhưng khi em vào chơi GBA thì nó lại mất bớt đi. Thay màn hình giá pao nhiu zậy mấy anh? Em còn là hs,nhưg 3 em có thể cho tiền sửa dt,t3 này em lên SG tiện thay luôn

Hic,n82 của em lại thêm 1 hiện tượng kì lạ. Ở ngoài màn hình chờ thì thấy mấy chấm điểm chết,nhưng khi em vào chơi GBA thì nó lại mất bớt đi. Thay màn hình giá pao nhiu zậy mấy anh? Em còn là hs,nhưg 3 em có thể cho tiền sửa dt,t3 này em lên SG tiện thay luôn

giá thay màn hình N82 là tầm 400.000 , loại xịn giá cao hơn .....

thay làm gì sớn hả em.bao giờ lan rộng ra thì thay.Máy anh cũng bị mà,dùng hơi ngứa mắt tý thôi,nhưng vẫn chạy tốt mà,hì

Nguyên văn bởi manle :
Bạn này xui thiệt. Máy mình dùng rớt ầm ầm, thậm chí rớt cả vào WC.Mình vớt ra ngâm nước xúc và rữa sạch rồi sấy khô bỏ vào thùng gạo 3 ngày và dùng đến giờ vẫn ko bị sao cũng chã có điểm chết nào. Chỉ bị 1 cái là loa trong hơi rè tý thôi. Hehe

Chài , rớt cả vào WC lun áh , vãi :))

Àh mà công nhận thằng No nhà mình nó bền thật , rớt rơi ầm ầm mà chẳng hư hao nhiều . E kết nó nhất điểm này \-/

K3k3k3 vào wc mà ko sao dúng là hay thật dấy. Ko blết các a dùng n82 thế nào chư theo đ thì e no dùng cung hơi chuối.chỉ dươc cái nge nhac ok thoi

N82 mà nghe nhạc ok gì ban. Muốn nghe nhac ok thì bạn mua N81 nghe tê cả người

Lên Uyên Mobi mà thay hà nam cũng được, mình chỉ mới đi uyên thôi còn hà nam chưa bít, kêu nó thay hàng hãng cho :D mà sài nếu đủ tiền tầm 400.000-500.000 gì đó, đừng thay đồ lô khó chịu lắm :D

Con N82 của mình tự dưng tối qua chơi game rùi ngủ hok sao sáng nay mở ra ra thấy 1 vùng to khoảng đầu cây đãu nó bị lem lem y như bị death pĩel vậy ah hok hỉu sao??Huhu bùn quá nhìn ngứa cả mắt máy em hàng công ty xài hơn 1 năm nay rùi.vậy là cái màn hình của em nó toi rùi hả mấy bác em hok làm rơi làm rớt gì lun vậy mà tự dưng nó bị như thế chẳng hỉu sao lun(em xài máy có tiếng là kỹ tính vậy mà....

Hum bữa tự dưng tui ngủ quên cắm sạc dt qua đêm sáng 4h dậy rút ra máy vs cục pin nóng quá chời, cục pin có vẻ bị phù thì phải, hix chỉ quên có 1 lần mà như thế sao hử bà con, sắp phải tốn tiền nữa à @@

Con N82 của mình tự dưng tối qua chơi game rùi ngủ hok sao sáng nay mở ra ra thấy 1 vùng to khoảng đầu cây đãu nó bị lem lem y như bị death pĩel vậy ah hok hỉu sao??Huhu bùn quá nhìn ngứa cả mắt máy em hàng công ty xài hơn 1 năm nay rùi.vậy là cái màn hình của em nó toi rùi hả mấy bác em hok làm rơi làm rớt gì lun vậy mà tự dưng nó bị như thế chẳng hỉu sao lun(em xài máy có tiếng là kỹ tính vậy mà....

cũng có khi là bị lỗi Theme đó bạn,bạn thử restar lại máy thử xem,nếu không hết thì 4mat lại máy,vẫn không được nữa thì đúng là bị điểm chết rồi,chỉ còn nước thay màn hình...

Hum bữa tự dưng tui ngủ quên cắm sạc dt qua đêm sáng 4h dậy rút ra máy vs cục pin nóng quá chời, cục pin có vẻ bị phù thì phải, hix chỉ quên có 1 lần mà như thế sao hử bà con, sắp phải tốn tiền nữa à @@
pin khi đầy sẽ tự ngắt, sẽ k có điện vào nữa thì sao mà phù!
Tại pin dỏm thôi b ơi.

pin khi đầy sẽ tự ngắt, sẽ k có điện vào nữa thì sao mà phù!
Tại pin dỏm thôi b ơi.

pin mình theo máy mà dỏm gì bạn @@, thì nó tự ngắt nhưng mà sáng dây mình thấy dt và pin nóng lắm, phải tháo ra để 1 tí nó mới bthuong trở lại, mà bạn sài n82 hay n95 thế @@

pin mình theo máy mà dỏm gì bạn @@, thì nó tự ngắt nhưng mà sáng dây mình thấy dt và pin nóng lắm, phải tháo ra để 1 tí nó mới bthuong trở lại, mà bạn sài n82 hay n95 thế @@
chữ ký :D
Chắc hổng tin mình nói vì mình k dùng 82 chứ zì :p
Mình đã đo và mình thấy khi pin đầy thật sự k có 1dòng điện nhỏ nào nạp vào nữa! Vì máy đã ngắt cái dòng 5v từ cục adapter rồi b ạ! 1000 viên pin zin cũng vẫn có 1cục lỗi, biết đâu bạn là ng may mắn đc nằm trong top 1/1000 thì sao. Hihi

chữ ký :D
Chắc hổng tin mình nói vì mình k dùng 82 chứ zì :p
Mình đã đo và mình thấy khi pin đầy thật sự k có 1dòng điện nhỏ nào nạp vào nữa! Vì máy đã ngắt cái dòng 5v từ cục adapter rồi b ạ! 1000 viên pin zin cũng vẫn có 1cục lỗi, biết đâu bạn là ng may mắn đc nằm trong top 1/1000 thì sao. Hihi

Bác này có kết quả test vậy là hay lắm, điều này mình cũng biết từ lâu rồi. Không lẽ cái điện thoại digital mà thua cái sạc analog hay sao mà nó không tự ngắt sạc khi pin đầy! Máy nóng có thể do cục sạc cấp dòng lớn quá làm nóng cái mạch sạc trên điện thoại đó.

Chỉnh sửa cuối:
Càng ngày càng thấy cái chỗ lem màn hình đó càng nhìu mình đã thử thao pin ra lắp lại vào mà vẫn thế.Cho mình hỏi là thay màn hình khi bung máy ra thì ráp vào có khớp hok nghe mấy bác nói ráp vào hok khớp hơi bị hở,máy em hàng công ty nhưng hết bảo hành rùi vậy nên thay ở ngoài hay vào Nokia care thay và giá cả thì thế nào hả mấy bác,thay màn hình mới có dc như màn hình theo máy hok vậy.Em xin chân thành cảm ơn ^^!

Càng ngày càng thấy cái chỗ lem màn hình đó càng nhìu mình đã thử thao pin ra lắp lại vào mà vẫn thế.Cho mình hỏi là thay màn hình khi bung máy ra thì ráp vào có khớp hok nghe mấy bác nói ráp vào hok khớp hơi bị hở,máy em hàng công ty nhưng hết bảo hành rùi vậy nên thay ở ngoài hay vào Nokia care thay và giá cả thì thế nào hả mấy bác,thay màn hình mới có dc như màn hình theo máy hok vậy.Em xin chân thành cảm ơn ^^!

Nếu bạn có tiền thì cứ vào care mà thay hơi bị mắc đấy ko dưới 1tr2 -1tr5 đâu ^^ nhưng bảo đảm ( tiền nào của nấy mà bạn), còn ở ngoài thì màn hình zin tầm 400k-500k nó giao động cỡ đó, thay ở ngoài thì đúng là có hở, còn trong hãng thì mình chưa bít, còn ở ngoài thì con n82 của mình cũng mới vừa thay xong có hở 1 chút nhưng k sao vẫn sài bthuong ko vấn đề gì hết, chúc bạn có lựa chọn hợp túi tiền ^^!

Thay ở HCM thì chỗ nào ok vậy mấy bác sợ mấy ông cửa hàng lắm

Thay ở HCM thì chỗ nào ok vậy mấy bác sợ mấy ông cửa hàng lắm

Ra uyên mobi mà thay gọi trước cho bà chủ đê coi xem có ko ùi hẳn qua cho số nè chắc có hàng thì qua thay ko thì thôi 0933687888, chúc bạn có màn hình mới ^^

Chán thật. N82 đã ko còn được Nokia hỗ trợ nữa rồi. Ko biết nó có được nâng cấp lên Sym^3 ko nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back