• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác nào có biết chỗ bán gioăng màn hình N82 không chỉ em với (em ở hà nội) hoặc làm cách nào cho kín, máy của em bị hỏng cái gioăng rùi nên bụi vào màn hình nhiều quá.
Thank bác nào giúp em
Làm bộ vỏ mới là ok ngay, vỏ N82 làm gì có gioăng???

Mấy bác cho em hỏi giá con N82 hàng đã sử dụng hiện giờ là bao nhiêu thế ạ? mà dùng loại này có tốt không? em là sinh viên nên phải cân nhắc tí chút, mong các bác thông cảm.

Mấy bác cho em hỏi giá con N82 hàng đã sử dụng hiện giờ là bao nhiêu thế ạ? mà dùng loại này có tốt không? em là sinh viên nên phải cân nhắc tí chút, mong các bác thông cảm.

Còn tùy thuộc là máy còn mới bao nhiu % bạn àh.còn về phần 82 theo như mức độ mà mình bìt về nó thì,nói chung là xài ok chạy mạng khá tốt chụp hình củng khá nét,ram khoẻ,mỗi tội màn hình k dc sáng cho lém,nhìn k pepe bằng những e khác.

Còn tùy thuộc là máy còn mới bao nhiu % bạn àh.còn về phần 82 theo như mức độ mà mình bìt về nó thì,nói chung là xài ok chạy mạng khá tốt chụp hình củng khá nét,ram khoẻ,mỗi tội màn hình k dc sáng cho lém,nhìn k pepe bằng những e khác.
Màn hình ko đc sáng là do cấu hình máy, bạn thử lắp màn đó sang E52 xem nó có sáng ko nhé.

Màn hình ko đc sáng là do cấu hình máy, bạn thử lắp màn đó sang E52 xem nó có sáng ko nhé.

Theo như góc độ của mình bít về nó là thế ,còn về cấu hình thiết kế bên trong thì minh chịu,mà bạn cong nhận là màn hình của 82 nhìn k dc sáng lém đúng không,thay vào máy khác thì mình k bít,nguyên bản của nó (n82)thì k good

Ơ thế khoảng bao nhiêu một em vậy các bác???:-/ thanks các bác trước nhá!

Mình bây gờ k ở vn nên củng không rỏ lem , nhưng nằm khoảng vài trịu thui,hàng dùng rồi chắc có lẻ củng chỉ có thế thôi.

Mặc định firmware của nó để độ sáng thấp như vậy đó chứ, có lẽ nó sáng tối đa khi hiện chữ nokia lúc khởi động máy đó, bạn có thể cài phần mềm chỉnh độ sáng thành như vậy. Nhưng lúc đó đừng có than là ngốn pin nhé.

Mặc định firmware của nó để độ sáng thấp như vậy đó chứ, có lẽ nó sáng tối đa khi hiện chữ nokia lúc khởi động máy đó, bạn có thể cài phần mềm chỉnh độ sáng thành như vậy. Nhưng lúc đó đừng có than là ngốn pin nhé.

Cài pm hỗ trợ độ sáng thì màn hình rất rực, nhưng hơi hao Pin. Cứ dùng mặc định và tăng max lên là ok.

Em 82 của mình gặp chuyện lớn rồi ++! Ko hiểu sao từ tối hôm kia phía trên cùng của màn hình xuất hiện 2 (nếu tính cả dòng trên cùng là 3) đường kẻ ngang như kiểu điểm chết. Cứ cách 1 dòng là 1 đường. Đến tối qua nó lại có thêm 1 vạch nữa rồi. Tớ đang hoang mang ko biết sao chứ cứ đà như này nó đi hết cả màn hình mất. Liệu có sửa đc ko? Nếu phải thay màn hình thì thay ở đâu an tâm nhất nhì và nhất là hiện tại giá màn hình N82 là bao nhiêu ++???
Tớ ở HN.

Em 82 của mình gặp chuyện lớn rồi ++! Ko hiểu sao từ tối hôm kia phía trên cùng của màn hình xuất hiện 2 (nếu tính cả dòng trên cùng là 3) đường kẻ ngang như kiểu điểm chết. Cứ cách 1 dòng là 1 đường. Đến tối qua nó lại có thêm 1 vạch nữa rồi. Tớ đang hoang mang ko biết sao chứ cứ đà như này nó đi hết cả màn hình mất. Liệu có sửa đc ko? Nếu phải thay màn hình thì thay ở đâu an tâm nhất nhì và nhất là hiện tại giá màn hình N82 là bao nhiêu ++???
Tớ ở HN.
Màn N82 zin 550k.

Con n82 phím khó ấn dzữ chaj.
Mới ngich nó chiều nay cùa ông anh.. Nói chung chạy cũng luột hơn n6220c của mik. Mà ko biết màn hình n82 của ông này ko biết sao mà tối quá. Chỉnh độ ság cao nhất mà chỉ bằg mức 2/5 của n6220c mik.

Mới ngich nó chiều nay cùa ông anh.. Nói chung chạy cũng luột hơn n6220c của mik. Mà ko biết màn hình n82 của ông này ko biết sao mà tối quá. Chỉnh độ ság cao nhất mà chỉ bằg mức 2/5 của n6220c mik.

cái gì dùng nhìu riết rồi cg quen..cốt là mình thích hay k,máy mình để sáng tối thiểu,,nhìn vẫn bt--mắt vẫn 10/10 nhá :D

Dual RAM 128MB của N82 thì run phải ok chứ sao bạn !

Muốn nó sáng hơn nữa thì cứ fang cái file vào là sáng rực luôn . Có bài viết của anh giot_tinh_cay_dang hướng dẫn cụ thể trên 4rum đó .

Mình thấy để zin tăng lên max là cũng ok rồi .

Dual RAM 128MB của N82 thì run phải ok chứ sao bạn !

Muốn nó sáng hơn nữa thì cứ fang cái file vào là sáng rực luôn . Có bài viết của anh giot_tinh_cay_dang hướng dẫn cụ thể trên 4rum đó .

Mình thấy để zin tăng lên max là cũng ok rồi .

Dùng cái này cho tiện:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?88677-Symtweak-V0-6_VI-by-SymPViet-[T%C4%83ng-%C4%91%E1%BB%99-s%C3%A1ng-rung-t%E1%BB%AB-%C4%91i%E1%BB%83n-T9]

Em tính thay cục pin của con n82 của em mà hok bít thay pin gì,thay ở đâu uy tín và giá cả như thế nào chứ vào trong nokia care nó đòi em 800k ớn quá nghe nói có cái pin hammer hay hummer gì đó hok bít có ổn hok mấy pro.Em ở hcm.Thanks!

Em tính thay cục pin của con n82 của em mà hok bít thay pin gì,thay ở đâu uy tín và giá cả như thế nào chứ vào trong nokia care nó đòi em 800k ớn quá nghe nói có cái pin hammer hay hummer gì đó hok bít có ổn hok mấy pro.Em ở hcm.Thanks!

Ủa sao mình vào viễn thông A nó nói có hơn 300k ><! sao thằng hãng nó hét giá to thế, cục của mình cũng chai ùi đang mún thay nhưng còn băn khoăn ><

Ủa sao mình vào viễn thông A nó nói có hơn 300k ><! sao thằng hãng nó hét giá to thế, cục của mình cũng chai ùi đang mún thay nhưng còn băn khoăn ><

hàng Viễn thông A hay TGDD cũng đa số nhập từ Trung Quốc thôi bác . bạn em là nhân viên bán phụ kiện trong ấy , nó nói thế . giá 300.000 là đắt rồi đấy ....

Status
Không mở trả lời sau này.
Back