• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Co cách nào làm thay đổi giao diện music player mặc định của n82 đẹp hơn ko các bạn?mình có tham khảo bài mod giao diện music player của n95,n82 của bạn giọt_tình_cay_đắng nhưng làm chỉ thay đổi tí xíu hình nút tới lui trên màn hình của music player thôi,ai biết ko,chia sẻ mình với.

Mua chỗ nào mua của ai và giá cả bi nhiu hả bạn.Mình ở HCM...May quá mãi mới có người giúp cho ^^!

mình có tin vui cho các bạn đang muốn thay pin , hiện quả pin mình thay đc 2 tháng rồi , ko phải pin Nokia đâu nhé , giá là 150K .
cụ thể như sau.

quay video liên tục đc 120 phút.
nghe gọi nhiều , rất nhiều đc 48 tiếng ( trọn vẹn 2 ngày )
ko gọi , chỉ nghe , thỉnh thoảng nhắn tin ( 1 ngày 10 tin nhắn ) đc 4 ngày có dư
tất cả mình để chế độ GSM , để 3G sẽ tốn pin hơn ,
thông cáo với các bạn là em N82 này quay video và 3G rất hao pin , cho nên các bạn nên hạn chế sử dụng 2 chức năng này , kẻo pin mau phồng lắm.

Các bác tư vấn cho em muốn thay vỏ N82 thì thay ở đâu được ko ah?

N82 chứa khá nhiều chi tiết phức tạp , tốt nhất nên thay bộ vỏ do chính Nokia sản xuất , ngoài ra , thay vỏ tầu chỉ 100K nhưng sẽ giống máy tàu.

Last edited by a moderator:
mình có tin vui cho các bạn đang muốn thay pin , hiện quả pin mình thay đc 2 tháng rồi , ko phải pin Nokia đâu nhé , giá là 150K .
cụ thể như sau.

ko gọi , chỉ nghe , thỉnh thoảng nhắn tin ( 1 ngày 10 tin nhắn ) đc 4 ngày có dư
thông cáo với các bạn là em N82 này quay video và 3G rất hao pin , cho nên các bạn nên hạn chế sử dụng 2 chức năng này , kẻo pin mau phồng lắm.

N82 chứa khá nhiều chi tiết phức tạp , tốt nhất nên thay bộ vỏ do chính Nokia sản xuất , ngoài ra , thay vỏ tầu chỉ 100K nhưng sẽ giống máy tàu.

Pin đó là gallilo hay gì thế bạn mà giờ mình toàn để chế độ 3g thôi, nhưng k gọi 3g vì k đăng kí, gần nhà có cột sóng nên sài 3g cũng ổn. Pin đó sài đc bao lâu thế, ý mình hỏi bảo đảm cho mình trong bao lâu

Cho hỏi chỗ mua và hình như hồi trước có mod nào bán pin rất uy tìn mà ^^!

cụ thể như sau.

Kô phải pin Nokia vậy pin gì bạn ?

N82 mà cầm cự lên đc 4 ngày cũng vãi đạn thật . Bạn post vài tấm chụp cục pin đó cho mình xem với !

con n82 của em bị die khi up fw, đem ra thợ chạy lại ok rồi, bây giờ bị lỗi, mỗi khi tắt máy mở lại là nó bắt chỉnh ngày giờ à, cho dù pin k tháo và pin vẫn còn đầy
giúp mình cách khắc phục với

con n82 của em bị die khi up fw, đem ra thợ chạy lại ok rồi, bây giờ bị lỗi, mỗi khi tắt máy mở lại là nó bắt chỉnh ngày giờ à, cho dù pin k tháo và pin vẫn còn đầy
giúp mình cách khắc phục với

Bạn thử cách này xem đc kô ?

Tắt máy đi rồi mở máy ,nó bắt nhập ngày h thì bạn đừng nhập , cứ cancel đi . Sau đó bạn vào chỉnh ngày h lại và lấy múi h là Bangkok ( GMT+7 Bangkok )

Trước h mình làm cách này thấy ok lắm . Tắt máy , tháo sim rồi gắn sim vào mở lên lại nó vẫn vào thẳng lun và kô bắt chỉnh ngày h gì nữa .

bạn thử 2 cách
c1: *#7370# rồi nhập mật khẩu 12345
c2: đè 1 lúc 4 ngón nút * + nút gọi + phím số 3 + nút nguồn

máy em dạo này cứ sao sao á mấy bác ơi.mỗi lần vào ứng dụng thì chạy chậm lám,mỗi lần tắt máy ùi mở lại là i như rằng phải đợi một chập lâu mới vào được luôn.bác nào pro thi giúp em với.à,em đã format máy nhiều lần ùi mà vẫn chậm như thường à

máy em dạo này cứ sao sao á mấy bác ơi.mỗi lần vào ứng dụng thì chạy chậm lám,mỗi lần tắt máy ùi mở lại là i như rằng phải đợi một chập lâu mới vào được luôn.bác nào pro thi giúp em với.à,em đã format máy nhiều lần ùi mà vẫn chậm như thường à

Bạn lấy cái thẻ ra xem có chậm không nhé.

Kô phải pin Nokia vậy pin gì bạn ?

N82 mà cầm cự lên đc 4 ngày cũng vãi đạn thật . Bạn post vài tấm chụp cục pin đó cho mình xem với !

pin Scud đó bạn , mình mua ở Hà nội .bạn ở Hn thì mua đc ngay mà. để tìm lại địa chỉ cho.

Bạn lấy cái thẻ ra xem có chậm không nhé.

có nhanh hơn nhưng chỉ nhanh hơn được 1 chút à bác ơi,mà trong thẻ nhớ em đâu có cài zif nhiều đâu bác,chiếm có 265MB à,còn free 1,57GB lun mà.hồi trước em cài trong thẻ nhớ tới gần 2GB lun mà máy cũng chỉ hơi chậm 1 chút thui à,chắc là nó mún nghỉ hưu rồi hay sao á.à,mà mấy cái PM cần thiết cho máy em zip noa lại rồi cài trong thẻ nhớ á(chỉ chiếm 12MB thôi) vậy có làm ảnh hưởng tới tốc độ của máy hông vậy mấy bác.thán bác trước

Status
Không mở trả lời sau này.
Back