• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.
Chất lượng phím bấm E63 !!!

Mình mới mua con E63 được hơn 2 tháng thế mà cái phím lên xuống sang trái sang phải đã bị trầy xước hết. Có ai biết cách khắc phục ko, giúp mình với.
Có ai biết cửa hàng nào sơn lại được cái phím đó ko?
Cứ tình hình này thì chết, trông xuống cấp quá :(( :((

cho mình hỏi cái, mình cài x-plo..1.35 nhưng máy mình hok thể chạy dc.
lúc trc vẫn chạy phần mềm này bt mà sau khi xóa đi cài lại thì tịt.

ai đã cài bản firmware 40.12.013 rồi cho em nhận xét cái
Dùng thấy ổn, mất cái lỗi Delay phím. Thêm mỗi chức năng chat Ovi, và nâng cấp phiên bản của Quick office. Nên up!

Hỏi àm sao gọi cuộc gọi video trên E63

Em dang xài con E 63 mà không biết làm sao để thực hiện cuộc gọi video. em đã đang kí 3G rồi em kiếm mãi mà không thấy cái camera phụ. vậy làm sao để bên kia nhận đựoc hình của mình. em đọc thấy cái này có hỗ trợ 3G thì phải. Mấy anh chị nào cao tay cho em xin ý kiến ạ. Em cảm kích vô cùng:(

mấy a chị cho e hỏi e63 có thể cài game N-gage và Vietmap dc hok zị??tks trước nha...^^

Dùng thấy ổn, mất cái lỗi Delay phím. Thêm mỗi chức năng chat Ovi, và nâng cấp phiên bản của Quick office. Nên up!

Chat Ovi có chat được với Yahoo, GTalk... hay ko bạn? Hay chỉ Ovi với nhau thôi?

mấy a chị cho e hỏi e63 có thể cài game N-gage và Vietmap dc hok zị??tks trước nha...^^

N-Gage thì mình thấy có bản cài được cho E63, 71.
Còn Vietmap thì chắc cú cài được.

Posted via Mobile Device

mình cũng up rồi nhưng sao máy lỗi quá,hay bị đứng máy mỗi khi mở tin nhắn hay chuyển đổi 2 ứng dụng...nói chung mình chưa thấy hài lòng bản mới này

mình cũng up rồi nhưng sao máy lỗi quá,hay bị đứng máy mỗi khi mở tin nhắn hay chuyển đổi 2 ứng dụng...nói chung mình chưa thấy hài lòng bản mới này

em thấy bảo up lên cái đèn pin nếu khóa fím ko bật đc.
các bác cho em tí ý kiến với

Mình mới mua con E63 được hơn 2 tháng thế mà cái phím lên xuống sang trái sang phải đã bị trầy xước hết. Có ai biết cách khắc phục ko, giúp mình với.
Có ai biết cửa hàng nào sơn lại được cái phím đó ko?
Cứ tình hình này thì chết, trông xuống cấp quá :(( :((

máy àno chả thế đến e71 còn bị nữa là bi h chỉ có cách đi thay cả bộ phím 300k

Mình mới dùng E63. Mình muốn tạo thư mục trong phần Nhạc như trong máy tính. Tức là tạo các thư mục như Nhạc thiếu nhi, Nhạc trẻ, ... Để copy từng loại nhạc vào riêng cho dễ tìm thì mình phải làm thế nào?
Có bạn nào biết giúp mình với. Mình cám ơn.

Mình mới dùng E63. Mình muốn tạo thư mục trong phần Nhạc như trong máy tính. Tức là tạo các thư mục như Nhạc thiếu nhi, Nhạc trẻ, ... Để copy từng loại nhạc vào riêng cho dễ tìm thì mình phải làm thế nào?
Có bạn nào biết giúp mình với. Mình cám ơn.

Bạn có thể dùng File Manager (Quản lý file) trong Menu > Office (Văn phòng). Mở nó lên, trong Option (Lựa chọn) có cái New Folder (thư mục mới) đó. Bạn chỉ việc chọn, viết tên cho thư mục là xong. Copy nhạc có lẽ bạn biết rồi.
Máy mình tiếng Anh nên mình ko nhớ ở tiếng Việt nó có như trong (..) nhưng đại loại là như thế.

Posted via Mobile Device

Bạn có thể dùng File Manager (Quản lý file) trong Menu > Office (Văn phòng). Mở nó lên, trong Option (Lựa chọn) có cái New Folder (thư mục mới) đó. Bạn chỉ việc chọn, viết tên cho thư mục là xong. Copy nhạc có lẽ bạn biết rồi.
Máy mình tiếng Anh nên mình ko nhớ ở tiếng Việt nó có như trong (..) nhưng đại loại là như thế.

Posted via Mobile Device

Cám ơn bạn nhiều :)
Hôm qua mình có nghịch cắm cable USB nối ĐT với PC. Mình copy các thư mục nhạc vào phần Sounds trong thẻ nhớ. Nhưng lúc bật máy ĐT, vào phần nhạc thì nó ko hiện ra các thư mục như mình copy vào Sounds mà nó hiện lên toàn bộ DS bài hát, sắp xếp lộn tùng phèo.
Mình vào phần Quickoffice thì nó lại có tên các thư mục nhạc mình tạo nhưng chẳng có DS nào trong từng thư mục.
Còn nữa :) Từ trước giờ mình toàn dùng Sony, khi nhắn tin có hỗ trợ hình mặt cười, ở Nokia E 63 ko có hay sao nhỉ, chán quá, hay là mình lại phải load về???
Mình là nữ, ko thông thạo về công nghệ lắm nên hơi chậm về khoản này, giúp mình nhé. Tks

Chỉnh sửa cuối:
Phím kim loại e63 bị rỉ

Đắn đo mãi mình mới quyêt định mua con E63. Nhưng sau 2 tháng sử dụng, thì thấy phím kim loại điều chỉnh hướng có dấu hiệu bị rỉ.

Hôm trc có thằng bạn cũng dùng con e63, thấy cái phím đó rỉ hoen nhìn mà cứ tưởng nó dùng lâu lắm rồi, ai dè mới được có vài tháng.

Cho hỏi có bác nào bị tình trạng như của mình không nhỉ. Máy mình mua ở Thế giới di động.

Cám ơn bạn nhiều :)
Hôm qua mình có nghịch cắm cable USB nối ĐT với PC. Mình copy các thư mục nhạc vào phần Sounds trong thẻ nhớ. Nhưng lúc bật máy ĐT, vào phần nhạc thì nó ko hiện ra các thư mục như mình copy vào Sounds mà nó hiện lên toàn bộ DS bài hát, sắp xếp lộn tùng phèo.

Trong danh sách bài hát nó không hiện theo Thư mục đâu bạn à. Nhưng chức năng tìm kiếm của E63 tốt nên muốn tìm bài hát không khó. Đặt tên bài hát đơn giản, chỉ cần gõ vài chữ là thấy. Bạn muốn gom từng thể loại vào một nhóm thì có thể tạo Playlist.

E63 không phải là máy giải trí tốt nên không thể đòi hỏi nhiều ở khoản nghe nhạc. Mình thấy nó cũng hợp với nhu cầu của mình.

Mình vào phần Quickoffice thì nó lại có tên các thư mục nhạc mình tạo nhưng chẳng có DS nào trong từng thư mục.
Còn nữa :) Từ trước giờ mình toàn dùng Sony, khi nhắn tin có hỗ trợ hình mặt cười, ở Nokia E 63 ko có hay sao nhỉ, chán quá, hay là mình lại phải load về???
Phần Quickoffice bạn nói mình chưa hiểu? Sao bạn ko thử dùng File Manager. Nó đơn giản hơn.

Sony nhắn tin có mặt cười, người nhận có thấy ko hả bạn? Mình chưa nhắn tin với ai mà sử dụng mặt cười cả. E63 thì không có rồi.
Có lẽ phải cài thêm phần mềm.

Posted via Mobile Device

Đắn đo mãi mình mới quyêt định mua con E63. Nhưng sau 2 tháng sử dụng, thì thấy phím kim loại điều chỉnh hướng có dấu hiệu bị rỉ.

Hôm trc có thằng bạn cũng dùng con e63, thấy cái phím đó rỉ hoen nhìn mà cứ tưởng nó dùng lâu lắm rồi, ai dè mới được có vài tháng.

Cho hỏi có bác nào bị tình trạng như của mình không nhỉ. Máy mình mua ở Thế giới di động.

Posted via Mobile Device
Cái này ai chẳg thế bạn ah. Tg lâu mau là do tần suất sử dụng. Để tránh nó mau trầy, hoen, bạn có thể bọc keo nó lúc còn mới, hạn chế bấm fím bằng đầu móng tay, tay nhìu mồ hôi -> giữ mãi vẻ đẹp tuổi thanh xuân.

em dùng fontchanger dể đọc đc tiếng hoa. vì dùng font trên thẻ nhớ. nếu đang dùng font đó mà rút thẻ nhớ ra thì có sao ko ạ ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back