• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình mua máy ở Huyền mobifone, lúc mua thì người ta đã tạo ra cho thư mục nhạc như thế rồi. Vào phần nghe nhạc sẽ hiện ra các thư mục như nhạc đỏ, nhạc thiếu nhi, nhạc trẻ.... Mình muốn copy thêm nhạc vào nhưng ko biết làm thế nào. Mới fomat lại máy nên mất hết nữa, chắc lại đành qua đấy hỏi vậy. Ngại quá.
Dùng sony có phần mặt cười, người nhận nhận được bạn ạ.

Bạn ơi bạn chỉ mình cách tạo Playlist được ko? Tks

Mục Playlists (Danh sách) nằm cùng với các mục All songs (Tất cả bài hát), Artists (nghệ sỹ), Genres ... Bạn vào trong đó chọn ấn Options sẽ có lựa chọn Create Playlist (tạo danh sách).
Bạn gõ tên cho nó, máy sẽ hỏi thêm bài hát ko? Rồi tick vào từng bài để thêm thôi. Có thể tạo nhiều Playlist. Mốt muốn nghe thể loại nào thì cứ nghe playlist đó thôi.

Lúc bạn mới mua máy thì trong phần nghe nhạc đã có nhiều mục theo từng thể loại rồi hả bạn? Bạn có nhớ nó ở đâu không?

Mà máy Sony hay ghê. Gửi được cả mặt cười nữa. Đúng là chưa nhận được bao giờ.

P/s: Có thể những gì mình bày chưa đúng ý của bạn, thì bạn cứ nói nhé.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:
Mục Playlists (Danh sách) nằm cùng với các mục All songs (Tất cả bài hát), Artists (nghệ sỹ), Genres ... Bạn vào trong đó chọn ấn Options sẽ có lựa chọn Create Playlist (tạo danh sách).
Bạn gõ tên cho nó, máy sẽ hỏi thêm bài hát ko? Rồi tick vào từng bài để thêm thôi. Có thể tạo nhiều Playlist. Mốt muốn nghe thể loại nào thì cứ nghe playlist đó thôi

Posted via Mobile Device

Trời, mình ngốc quá :) Mình làm theo bạn chỉ thì ra dúng như ý mình muốn :). Cám ơn bạn lần nữa :)
Có ai biết cách cài chat trong E63 chỉ mình với, dùng chat có tiện ko nhỉ :-/

có ai xem được tivi bằng 3g của viettel chưa vậy,máy mình toàn báo lỗi thiếu băng thông ,ai biết xin chỉ giáo

Trời, mình ngốc quá :) Mình làm theo bạn chỉ thì ra dúng như ý mình muốn :). Cám ơn bạn lần nữa :)
Có ai biết cách cài chat trong E63 chỉ mình với, dùng chat có tiện ko nhỉ :-/

Phần mềm chat trên E63 thì nhiều lắm. Bạn có thể xài thằng Nimbuzz, mình thấy dùng nó cũng khá đơn giản. Zô trang nimbuzz.com để tải về. Tạo tài khoản Nimbuzz rồi đăng nhập vào Yahoo là chat bình thường.

Posted via Mobile Device

có ai xem được tivi bằng 3g của viettel chưa vậy,máy mình toàn báo lỗi thiếu băng thông ,ai biết xin chỉ giáo

Bạn soạn D N78 gửi 191, bạn sẽ nhận được 3 tin nhắn để thiết lập internet, MMS, STREAMING VIDEO bạn lưu lại cả 3 tin (mật khẩu là 1111) là xong, chúc bạn thành công!

Posted via Mobile Device

Bạn soạn D N78 gửi 191, bạn sẽ nhận được 3 tin nhắn để thiết lập internet, MMS, STREAMING VIDEO bạn lưu lại cả 3 tin (mật khẩu là 1111) là xong, chúc bạn thành công!

Posted via Mobile Device

Trời ạ. Sao không soạn luôn D E63. Mắc mớ chi đến ông N78 ở topic này :D.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
mình đã gửi D e63 dến 191 rồi ,cài hết 3 cấu hình gửi về rồi,restart rồi ,vẫn vào web ầm ầm nhưng vào trang viettel rồi vào live tv để xem tivi thì nó chuyển về realplayer của máy đợi 1 tí thì báo lỗi không đủ băng thông,tải pm xem tivi của viettel thì nói chưa hỗ trợ e63 .tại sao lại ko xem được nhỉ,hay là phải gửi
D n78 mới được,có bác nào đã xem được tivi của mạng viettel trên e63 chưa

Máy E 63 tự động reset khi bấm 1 phím bất kỳ

Máy E 63 của mình đã up lên FW 400 và cũng đã hack phone thành công
Nhưng từ FW 100 FW 200 và giờ lên FW 400 thì mình bị tình trạng như thế này
thứ nhất sau khi cài 1 số phần mềm thì máy tự reset khi mình bấm chữ hoặc số trên bàn phím.(khi vào màn hình menu hoặc viết tin nhắn thì không bị)
Mình không hiểu lý do tại sao, khi tháo thẻ nhớ ra thì máy không bị nữa cũng như format thẻ nhớ rồi bỏ vào máy không cài phần mềm.

Hiện tượng rất kỳ lạ không biết có ae nào gặp không.

Xin được sự giúp đỡ của ae

dưới đây là 1 hình ảnh về 1 số phần mềm mình đã cài.

Các Bạn cố gắng hỗ trợ giúp mình nha.

mình đã gửi D e63 dến 191 rồi ,cài hết 3 cấu hình gửi về rồi,restart rồi ,vẫn vào web ầm ầm nhưng vào trang viettel rồi vào live tv để xem tivi thì nó chuyển về realplayer của máy đợi 1 tí thì báo lỗi không đủ băng thông,tải pm xem tivi của viettel thì nói chưa hỗ trợ e63 .tại sao lại ko xem được nhỉ,hay là phải gửi
D n78 mới được,có bác nào đã xem được tivi của mạng viettel trên e63 chưa

D E63 là đúng rồi. Tại mình xài N78 nên nhớ nhầm. Bạn vào Real player cài đặt -> luồng -> mạng trong đó để điểm truy cập mặc định là VIETTEL STREAMING thử xem sao.

Posted via Mobile Device

đã chọn mặc định là vitetel stremming rồi nhưng vẫn báo lỗi thiếu băng thông các bác ạ,hinh như là ro cái realplayer ko tương thích...trong khi đấy nghe nhạc online bằng realplayer vẫn được thế mới đau ,vẫn đợi nhân tài:-?

đã chọn mặc định là vitetel stremming rồi nhưng vẫn báo lỗi thiếu băng thông các bác ạ,hinh như là ro cái realplayer ko tương thích...trong khi đấy nghe nhạc online bằng realplayer vẫn được thế mới đau ,vẫn đợi nhân tài:-?

Posted via Mobile Device
M mạn phép post cho bạn cái này nha. Đc thì tốt, hok thì...chờ nhân tài nhé.
Soạn dk gử 1331, đợi tn phản hồi báo đk thàh công và 1 tn có chứa link down pm mobitv của vt, nhắp vào, tải về, cài, mở mobitv, vào truỳn hình, chọn kênh, xem. Đc thì báo tiếg nhé. M đag xem trên 95.

Posted via Mobile Device
M mạn phép post cho bạn cái này nha. Đc thì tốt, hok thì...chờ nhân tài nhé.
Soạn dk gử 1331, đợi tn phản hồi báo đk thàh công và 1 tn có chứa link down pm mobitv của vt, nhắp vào, tải về, cài, mở mobitv, vào truỳn hình, chọn kênh, xem. Đc thì báo tiếg nhé. M đag xem trên 95.

cám ơn bạn mình đã đăng kí xem tivi bằng tin nhắn 1331 rồi,lên trang chủ dowload phần mềm của viettel (link kèm theo tin nhắn đăng kí thành công xem tivi ý) nhưng nó báo là chưa hỗ trợ e63 thế mới đau ,cảm ơn bạn nhiều nhé tiếp tục đợi thôi
8-| :(

E 63 cần giúp đỡ!

Em E63 của mình sử dụng 3G , xem ti vi thì rất tốt, nhưng nghe nhạc trực tuyến bằng You Tube thì không được ( tìm thấy những yêu cầu mà mình tìm, nhưng không chạy được). Trong đó sử dụng Wifi thì lại nghe được. You Tube có mặc định trên E63

Em E63 của mình sử dụng 3G , xem ti vi thì rất tốt, nhưng nghe nhạc trực tuyến bằng You Tube thì không được ( tìm thấy những yêu cầu mà mình tìm, nhưng không chạy được). Trong đó sử dụng Wifi thì lại nghe được. You Tube có mặc định trên E63

Đề nghị up youtube lên ngay nhá. Youtube mặc định là bản 1. còn youtube hiên hành là bản 2.02 rồi. Thử up lên xem có nghe đc ko. Hôm qua my nokia cho mình link up thì mình mới để ý :p

Chào các bro,lần đầu mới dùng nokia có HDH nên còn nhiều bỡ ngỡ mog các bro giúp em ạ.mới mua được 1 tuần thôi nên cũng chưa phát hiện vđề gì ,chỉ là hiện tại em k hiểu sao máy em gắn headphone nào vô cũng chỉ nghe đc có 1 bên tai,lúc đầu nghĩ phone theo máy có vđề nhưng khi gắn tai nghe khác cũng bị tình trạng này,em vào phần cài đặt->chung->phụ kiện->tai nghe chỉnh cũng chẳng thấy gì,vào music player chỉnh cân bằng âm thanh cũng k hết tình trạng này.xin giúp em với ạ.thank các bro nhiều!

cám ơn bạn mình đã đăng kí xem tivi bằng tin nhắn 1331 rồi,lên trang chủ dowload phần mềm của viettel (link kèm theo tin nhắn đăng kí thành công xem tivi ý) nhưng nó báo là chưa hỗ trợ e63 thế mới đau ,cảm ơn bạn nhiều nhé tiếp tục đợi thôi
8-| :(

Posted via Mobile Device
Lạ thật, bên này có bạn xem đc nè.
vudungbg287708:49 AM Hôm NayKhông hiểu sao con E63 của mình sử dụng 3G, xem ti vi tốt, nhưng nghe nhạc trực tuyến bằng You Tube thì không được, tìm thấy được bản nhạc yêu cầu nhưng không chạy được. Trong khi đó sử dụng Wifi thì lại được. Mong các bác giúp đỡ.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back