• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Bạn muốn xem thông số kỹ thuật mà N8 đọc được thì mở thử các đoạn phim quảng cáo Tron có sẵn trong N8 ko thì dùng camera của N8 quay một đoạn video clip rồi mở xem và chạm vào chi tiết xem là có ngay. N8 thì tốt nhất xem các file mkv HD là nét và âm thanh 5.1 là đã nhất. Công nhận N8 mạnh mẽ về giải trí thật. Hầu như đọc được tất cả các file video. Mính có các file mkv HD với thông số: 12128kbit/s, độ phân giải: 1280*720, định dạng của nó là:video/X-HX-AVC1 N8 vẫn đọc được. Nét kin. Bạn cứ đưa các file của bạn về định dạng như trên là chuẩn, còn phần kbit thì tùy.

hihi cuối cùng cũng ghép được Sub vào phim. công nhận N8 xem phim đã thật :)

Bạn có soft nào nén full HD ko up lên cho mình với được ko? Mình có một số film muốn nén lại xem trên N8 chơi.

total convert, xilisoft.
Nén 1 film HD 1080 thành mHD hay DvDRip chắc khoảng nữa ngày, nếu máy mạnh khoảng 3 4 tiếng :))

total convert, xilisoft.
Nén 1 film HD 1080 thành mHD hay DvDRip chắc khoảng nữa ngày, nếu máy mạnh khoảng 3 4 tiếng :))
2 soft mà bạn nói thì nói làm gì. 2 soft đó nén lâu là đúng. Mình cần nhưng phần mềm chuyên dụng và có bản quyền á. Bạn nào có thì cho mình xin.

2 soft mà bạn nói thì nói làm gì. 2 soft đó nén lâu là đúng. Mình cần nhưng phần mềm chuyên dụng và có bản quyền á. Bạn nào có thì cho mình xin.

thì tại bạn ko nói rõ, mà 2 soft đó bộ ko có bản quyền àh :))
Hầu hết đa số toàn convert bằng 2 soft đó ko ah bác ơi và toàn xài chùa cả :))

thì tại bạn ko nói rõ, mà 2 soft đó bộ ko có bản quyền àh :))
Hầu hết đa số toàn convert bằng 2 soft đó ko ah bác ơi và toàn xài chùa cả :))
Bạn lai ko hiểu ý mình rồi. 2 soft đó mình đã dúng qua nhưng lâu lắm. Ai ko biết nó có bản quyền nhưng đó là rack. Mình cần là những soft mua bằng $ đó, những soft chuyên dụng, siêu về HD đó. Ví dụ nhu WinX HD video convert và thèn gì nữa đó mình quên tên mất. Chứ thèn TOtal convert nén cái mp3 mp4 đã lâu rồi nói chi là HD. Bạn nào chuyên nén phim DVD, HD có thì cho mình xin với

mình xài PM Factory Format để đổi định dạng và ghép Sub việt vào rất tốt... quan trọng nữa là phần mềm này free, bạn có thể search trên mạng...

Cần cài tiếng Nga cho Nokia N8

Các pro giúp em với, tình hình em mới tậu được con N8, em mua từ Việt Nam nên không có tiếng Nga, mà nhu cầu em lại cần dùng tiếng Nga nhiều. Các pro biết cách cài thêm ngỗn ngữ cho dòng này thì chỉ giáo giúp em, thanks ae nhiều! Hi vọng sớm có giải pháp để em yên tâm :((

Các pro giúp em với, tình hình em mới tậu được con N8, em mua từ Việt Nam nên không có tiếng Nga, mà nhu cầu em lại cần dùng tiếng Nga nhiều. Các pro biết cách cài thêm ngỗn ngữ cho dòng này thì chỉ giáo giúp em, thanks ae nhiều! Hi vọng sớm có giải pháp để em yên tâm :((

thì bạn tải fw tiếng nga về rồi flash lại máy thì nó sẻ là tiếng nga

Tải fw ở đâu thế bro? và các flash lại máy thế nào? Bro hướng dẫn rõ cho em cái, em chưa dùng Symbial nên giờ dính vào là bị rối lắm.Thank! Con N8 em mua không có đĩa cài đi kèm, em đang dùng chương trình Nokia Ovi để kết nối máy tính.

có bác nào hack fone được em N8 chưa vậy. Bác nào hack được rồi thì cho em vài hướng dẫn với nhé, có nhiều game 3D cho N8 mà k hack fone là không chơi được, thèm lắm rồi các bác ak. Bác nào có thì post lên cho a e coi với nhé. thanks các bác trước

có bác nào hack fone được em N8 chưa vậy. Bác nào hack được rồi thì cho em vài hướng dẫn với nhé, có nhiều game 3D cho N8 mà k hack fone là không chơi được, thèm lắm rồi các bác ak. Bác nào có thì post lên cho a e coi với nhé. thanks các bác trước

Mình ko hack mà vẫn cài được game và app nè. Bạn có thể sign, muốn sign thì phải có file cer-key và app freesign cho PC hoặc cho mobile. Xin cer-key ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?107449-Nhận-lấy-cert-cho-tất-cả-các-bạn . Còn bạn thích hack thì qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ách-hack-N8-00-FW-011.012.C02.01-bằng-Phoenix

mấy bạn ơi cho mình hỏi, sao cái n8 của mình chép mấy film mHD định dạng *.mkv vào mà máy báo là ko hỗ trợ để play trên máy :( Mình có cần phải cấu hình gì ko mấy bạn !

Nokia N8. Tại sao lại có sự khác nhau về thông tin thẻ nhớ????

Các bro xem hai ảnh này nhé. Ảnh chụp màn hình tại một thời điểm, nhưng sao lại có sự khác biệt này vậy.
1. Cái này là thông tin từ Nokia Ovi.

2. Cái này thông tin qua USB!

Back