• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

=_= thế trc g bạn ko bit ah, sai số tý có sao đâu. Tại vì nhà sx cái bộ nhớ tính khac mà cái máy tính nó tính khác jk jk đo' lên google hỏi. Nên có sự khác biệt xíu , bởi vậy vd mua thẻ nhớ 8g mà cho dzo máy tính nó còn 7g8 hay 7g6 jk đo là bt

Em đang hack bằng phoenix thì die phone, cứu cách nào đây mấy bác

Qua topic hack cầu cứu đi bạn. Hỏi chủ topic hack đấy. Theo mình biết thì bạn flash lạiơở chế độ Dead phone

Em đang hack bằng phoenix thì die phone, cứu cách nào đây mấy bác

Die như thế nào vậy bạn? Bạn up bằng công cụ gì thế?

Qua topic hack cầu cứu đi bạn. Hỏi chủ topic hack đấy. Theo mình biết thì bạn flash lạiơở chế độ Dead phone

Hình như FN không nhận dead USB đâu!!

Không tắt được đèn màn hình Nokia N8 :( , Các bác giúp em với !!!!!

Không biết có bác nào bị lỗi giống em không:
Gạt phím khóa chỉ thấy hiện ở góc trên bên phải biểu tượng khóa màn hình nhưng đèn màn hình chỉ hơi tối đi chứ không tắt hẳn.
Hao pin quá, chỉ để vài tiếng là hết sach pin
Có cao thủ nào gặp trường hợp như thế chưa, có cách nào để khắc phục giúp em với.

Mình up bằng phoenix, đang up tự nhiên phần mềm bị dis

Mình cũng từng bị như bạn 1 phát. Hú hồn may mà Up lại bằng chức năng dead USB :D rất may thành công :D
Bạn thử xem Phone còn sống ko? bật nguồn mà còn giật là OK. chắc ăn giữ nguồn khoảng 10s nếu giật 3 phát là ok đấy :D còn ko có phản xạ gì thì lên care sớm đi nhé :D

Mình gửi thắc mắc cho Nokia Care về việc máy mình ko hỗ trợ đọc mấy video mkv thì đc phản hồi như sau:

Kính gửi quý khách,

Cám ơn quý khách đã gửi email đến Nokia Careline.

Số dịch vụ của quý khách là: 1-113777xxxxx

Trước tiên, chúng tôi xin chân thành cảm ơn quý khách đã tin tưởng và sử dụng điện thoại, dịch vụ Nokia.

Liên quan đến vấn đề quý khách quan tâm, chúng tôi xin được hồi đáp như sau: điện thoại Nokia N8-00 hỗ trợ video clip định dạng 3gp và MP4, không hỗ trợ các định dạng video khác. Quý khách cần dùng phần mềm trên máy tính để chuyển đổi các định dạng khác sang định dạng 3GP hoặc MP4 nếu quý khách muốn xem trên điện thoại Nokia N8-00.

Nếu quý khách có thắc mắc gì vui lòng gửi email lại cho chúng tôi hoặc gọi đến số 18001516. Thời gian làm việc từ 8:00 sáng đến 6:00 chiều, 7 ngày trong tuần. Ngoài ra, quý khách cũng có thể tham khảo trang web http://www.nokia.com.vn để biết thêm thông tin về sản phẩm và dịch vụ của Nokia.

Chân thành cảm ơn.
Hồng Phụng
Nokia Careline.

Có thực sự là vậy ko ạ ?!!

Học sinh viết thư hay nhất thế giới mơ làm đạo diễn

Làm đạo diễn để có những bộ phim hay, thay đổi suy nghĩ của mọi người hoặc làm một nhà ngoại giao, phát triển mối quan hệ của Việt Nam với thế giới là mong ước của nữ sinh Hồ Thị Hiếu Hiền (Đà Nẵng) ... chi tiết

Tất cả những thông tin nóng hổi trong ngày có tại bandoc.vn
Mời các bạn ghé thăm website bandoc.vn để được thưởng thức những thông tin mới nhất.

Mình gửi thắc mắc cho Nokia Care về việc máy mình ko hỗ trợ đọc mấy video mkv thì đc phản hồi như sau:

Có thực sự là vậy ko ạ ?!!
sai bet Nokia care cung chang biet gi. N8-00 hoan toan doc dc file MKV nhe. Day la bo code tren trang Nokia support cho nokia N8-00 day

Get info about MMF Controller 0x101f8514
Controller Name: Real Video Player
Found 12 supported Play Formats.
Supported file extensions (1): .sdp
Supported MIME types (1): application/sdp
Supported file extensions (1): .mp4
Supported MIME types (2): video/mp4, video/mpeg4
Supported file extensions (2): .3gp, .mrc
Supported MIME types (1): video/3gpp
Supported file extensions (4): .ra, .rm, .rmvb, .rv
Supported MIME types (7): application/x-pn-realmedia, video/vnd.rn-realvideo, application/vnd.rn-realmedia, audio/x-pn-realaudio, video/x-pn-realvideo, audio/vnd.rn-realaudio, audio/x-realaudio
Supported file extensions (1): .awb
Supported MIME types (1): audio/amr-wb
Supported file extensions (1): .amr
Supported MIME types (1): audio/amr
Supported file extensions (1): .3g2
Supported MIME types (1): video/3gpp2
Supported file extensions (1): .xps
Supported MIME types (1): application/x-ext-packetsrc
Supported file extensions (1): .wmv
Supported MIME types (1): video/x-ms-wmv
Supported file extensions (1): .avi
Supported MIME types (4): application/x-pn-avi-plugin, video/avi, video/x-msvideo, video/msvideo
Supported file extensions (2): .mka, .mkv
Supported MIME types (2): video/x-matroska, audio/x-matroska

Supported file extensions (1): .mp3
Supported MIME types (1): audio/mp3

Vietkey bi gi roi nen ko viet dau dc :D

mấy en ở Nokia care không biết ... trả lời sai bét tôi dao video mkv trên mạng về xem bình thường mà quan trọng là chọn chuẩn video mà nó hỗ trợ nhé....

vào cài đặt chọn quản lý ĐT chọn tiết kiệm pin chọn không hiển thị nhé

FW này đã bao gồm file hack N8 chưa?

Anh em ai rỗi rảnh trả lời hộ em. Hồi đêm mình đọc và làm theo hướng dẫn về hack N8, có điều mình cần bản tiếng Nga nên đã chon FW là RUSIAN. Theo như hình thì mình nghĩ đã có kèm file hack, nên mình không coppy đè file hack mà ae hướng dẫn nữa, mà sau khi down về mình dùng Phoenix hack luôn. Kết quả thành công, máy chạy bình thường, đã có font tiếng Nga, nhưng khi cài một số software dạng file sis thì máy vẫn báo lỗi gì đấy.
Mong các bro chỉ giáo tiếp!

Anh em ai rỗi rảnh trả lời hộ em. Hồi đêm mình đọc và làm theo hướng dẫn về hack N8, có điều mình cần bản tiếng Nga nên đã chon FW là RUSIAN. Theo như hình thì mình nghĩ đã có kèm file hack, nên mình không coppy đè file hack mà ae hướng dẫn nữa, mà sau khi down về mình dùng Phoenix hack luôn. Kết quả thành công, máy chạy bình thường, đã có font tiếng Nga, nhưng khi cài một số software dạng file sis thì máy vẫn báo lỗi gì đấy.
Mong các bro chỉ giáo tiếp!
Bạn tải FW gốc thì làm gì đã có Hack.

Thế mình muốn dùng bản tiếng Nga này thì dùng file hack nào được thế bạn? tìm cho mình file hack cho bản tiếng Nga được không? Thak!

Làm đạo diễn để có những bộ phim hay, thay đổi suy nghĩ của mọi người hoặc làm một nhà ngoại giao, phát triển mối quan hệ của Việt Nam với thế giới là mong ước của nữ sinh Hồ Thị Hiếu Hiền (Đà Nẵng) ... chi tiết

Tất cả những thông tin nóng hổi trong ngày có tại bandoc.vn
Mời các bạn ghé thăm website bandoc.vn để được thưởng thức những thông tin mới nhất.

chỗ này là nơi thảo luận chia xẻ kinh nhiệm sao lại post cái gì đây

Có bạn nào đã cài được PM ttpop cho n8 chưa?Mình có down của s60v5 nhưng cài vào báo lỗi"ko cho phép truy cập ỨD được yêu cầu" dù đã sign rồi.
Rất mong được sự chia sẻ của các bạn.THANK!!

Có bạn nào đã cài được PM ttpop cho n8 chưa?Mình có down của s60v5 nhưng cài vào báo lỗi"ko cho phép truy cập ỨD được yêu cầu" dù đã sign rồi.
Rất mong được sự chia sẻ của các bạn.THANK!!

Ý bác là TTPod hả? Những ứng dụng có thông báo trên thường là phải hack máy mới cài được. Cũng giống như Rompatcher cài vào máy chưa hack nó cũng báo lỗi như thế. Mà TTPod thì làm gì cân phải hack máy nhỉ?:-?

NOkia N8

Mình mới xài 1con n8 mà nó hao pin quá hà.k dùng j nhiều ma gần 2 ngày phải sạc rồi.k bit sao nữa.có ai jong mình k.:(

trùi! nếu bác làm theo sau đây, nghe gọi bình thường mà mau hết pin thì đi kiểm tra lại nhé:
1. Chỉ xài gsm, không nên xài 3g
2. Offline tất cả widget.
3. Xem máy có thường xuyên kết nối internet kô? nếu có thì tắt đi, nếu tắt kô được có thể bạn đã cài email cho máy, xóa email đi sẽ hết
4. Chỉnh đèn màn hình ở chế độ vừa phải, kô chỉnh max
mình xài kiểu này thì được 3 ngày!

Back