• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

trùi! nếu bác làm theo sau đây, nghe gọi bình thường mà mau hết pin thì đi kiểm tra lại nhé:
1. Chỉ xài gsm, không nên xài 3g
2. Offline tất cả widget.
3. Xem máy có thường xuyên kết nối internet kô? nếu có thì tắt đi, nếu tắt kô được có thể bạn đã cài email cho máy, xóa email đi sẽ hết
4. Chỉnh đèn màn hình ở chế độ vừa phải, kô chỉnh max
mình xài kiểu này thì được 3 ngày!

N8 là mobile 3g mà xài GSM thì xài làm gì cho phí.

Ý bác là TTPod hả? Những ứng dụng có thông báo trên thường là phải hack máy mới cài được. Cũng giống như Rompatcher cài vào máy chưa hack nó cũng báo lỗi như thế. Mà TTPod thì làm gì cân phải hack máy nhỉ?:-?

Signed đi vẫn cài vẫn xài đc bthường mà.Khó là ở chổ pat4run nhưng giờ đả có pat unsigned đặc trị rùi

Có bạn nào đã cài được PM ttpop cho n8 chưa?Mình có down của s60v5 nhưng cài vào báo lỗi"ko cho phép truy cập ỨD được yêu cầu" dù đã sign rồi.
Rất mong được sự chia sẻ của các bạn.THANK!!

hack máy đi

Minh mới dùng N8 nhưng máy của mình có hiện tượng trục trặc không ổn định là thỉnh thoảng (chủ yếu vào buổi sáng) cuộc gọi đến thì mình nghe được người bên kia nói nhưng mình nói thì bên kia không nghe được. Nhiều khi bị nghe chửi "Mẹ thằng này nó không mở máy mà không thèm trả lời........" khi bên kia cứ Alo alo...
Tui đã mang máy đi bảo hành rồi nhưng họ trả về ngay vì bảo không làm sao cả.
Các Pro xem bị làm sao chỉ em cách khắc phục với.
Em cảm ơn trước!

Minh mới dùng N8 nhưng máy của mình có hiện tượng trục trặc không ổn định là thỉnh thoảng (chủ yếu vào buổi sáng) cuộc gọi đến thì mình nghe được người bên kia nói nhưng mình nói thì bên kia không nghe được. Nhiều khi bị nghe chửi "Mẹ thằng này nó không mở máy mà không thèm trả lời........" khi bên kia cứ Alo alo...
Tui đã mang máy đi bảo hành rồi nhưng họ trả về ngay vì bảo không làm sao cả.
Các Pro xem bị làm sao chỉ em cách khắc phục với.
Em cảm ơn trước!

Có khả năng là trong lúc gọi, tay bạn chạm vào biểu tượng hình cái mic chăng, nếu chạm vào đó thì mic sẽ bị ngắt và đương nhiên là dù mình có nói thì bên kia vẫn ko nghe. bạn hãy thử lại xem. Bạn dùng 2 diện thoại tự gọi cho nhau là biết ak. Lúc gọi để ra ngoài luôn đừng để sát vô tai xem sao.

N8 = IP4 + camera digital thì có đấy bạn. Xui thì chịu thôi. N8 mình có lỗi gì đâu, từ 6/11 đến giờ. Ko bị tự reset nữa là đằng khác. Nhìu bạn đang dùng IP4 phải nhãy qua dùng N8 đấy.

Có khả năng là trong lúc gọi, tay bạn chạm vào biểu tượng hình cái mic chăng, nếu chạm vào đó thì mic sẽ bị ngắt và đương nhiên là dù mình có nói thì bên kia vẫn ko nghe. bạn hãy thử lại xem. Bạn dùng 2 diện thoại tự gọi cho nhau là biết ak. Lúc gọi để ra ngoài luôn đừng để sát vô tai xem sao.

Cảm ơn bạn, cái này thì mình không để ý thật. Nhưng không hiểu sao toàn bị vào buổi sáng thôi, buổi khác trong ngày lại okey. Mấy lần bị xếp mắng vì không nghe ĐT rồi!

Cảm ơn bạn, cái này thì mình không để ý thật. Nhưng không hiểu sao toàn bị vào buổi sáng thôi, buổi khác trong ngày lại okey. Mấy lần bị xếp mắng vì không nghe ĐT rồi!

Có khả năng N8 bạn bị ẩm rồi. Vỏ N8 làm bằng nhôm nên hấp thụ nhiệt rất tốt. Ở nơi thời tiết ẩm rất có khả năng. Vào sáng nhiệt độ lại thấp nữa. Bạn hãy thử làm theo mình nha. Lấy máy sấy tóc xịt vào mic và cả máy, làm vào lúc bạn gần đi ngủ đấy. Rồi bỏ N8 vào thùng gạo, đậy nắp thùng cho kín. Sáng ngủ dậy lấy ra dùng xem sao. Hy vọng sẽ hết.

Có bạn nào đã cài được PM ttpop cho n8 chưa?Mình có down của s60v5 nhưng cài vào báo lỗi"ko cho phép truy cập ỨD được yêu cầu" dù đã sign rồi.
Rất mong được sự chia sẻ của các bạn.THANK!!

Ý bác là TTPod hả? Những ứng dụng có thông báo trên thường là phải hack máy mới cài được. Cũng giống như Rompatcher cài vào máy chưa hack nó cũng báo lỗi như thế. Mà TTPod thì làm gì cân phải hack máy nhỉ?:-?

Signed đi vẫn cài vẫn xài đc bthường mà.Khó là ở chổ pat4run nhưng giờ đả có pat unsigned đặc trị rùi

TTpod N8 không chạy được đâu
cho dù có hack vẫn không cài được :|

Có khả năng N8 bạn bị ẩm rồi. Vỏ N8 làm bằng nhôm nên hấp thụ nhiệt rất tốt. Ở nơi thời tiết ẩm rất có khả năng. Vào sáng nhiệt độ lại thấp nữa. Bạn hãy thử làm theo mình nha. Lấy máy sấy tóc xịt vào mic và cả máy, làm vào lúc bạn gần đi ngủ đấy. Rồi bỏ N8 vào thùng gạo, đậy nắp thùng cho kín. Sáng ngủ dậy lấy ra dùng xem sao. Hy vọng sẽ hết.
Ý tưởng hay thật, phải cảm ơn nhiều nhiều........... Tối này bê thùng gạo để đầu giường để bỏ điện thoại vào. Trắc cái mic của mình trục trặc rồi. hét to thẳng vào mic thì bên kia vẫn nghe thấy nhỏ bạn ạ. không biết Up FW có hết không nhỉ, chưa up FW bao giờ nhưng cũng thử phá máy xem sao!

N8 bên kia không nghe thấy mình nói là bị làm sao vậy pro?

N8 bị lỗi cuộc gọi đến thì mình nghe thấy bên kia nói, minh nói bên kia không nghe thấy hoặc phải hét vào điện thoại thì bên kia nghe thấy rất bé. Có bác nào bị như vậy chưa? chia xẻ kinh nghiệm sử lý cho em nhé,
Máy em nó không thường xuyên bị thế nhưng 1 tuần cũng bị vài ngày (chủ yếu là buổi sáng). Mang đi nokia care thì nó bảo không làm sao cả. tức quá. nếu không phải hơn chục triệu thì nó bị "ăn đòn" từ lâu rồi!

bạn xem lại chổ mic có bị dính dơ kô, hay lổi mic kô được thông thoáng, hoặc là bạn của bạn chọc bạn nếu như mà đã nói mà bên kia kô nghe, thì hoàn toàn sẻ kô nghe luôn, nhiều khi cũng tại máy người ta chứ không hoàn toàn bị máy mình, bạn thử gọi qua các máy điện thoại khác xem sao, nếu như gọi qua các dòng may khác kô bị vậy, thì có lẻ cái máy kia nghe có vấn đề chứ kô phải máy bạn

Ý tưởng hay thật, phải cảm ơn nhiều nhiều........... Tối này bê thùng gạo để đầu giường để bỏ điện thoại vào. Trắc cái mic của mình trục trặc rồi. hét to thẳng vào mic thì bên kia vẫn nghe thấy nhỏ bạn ạ. không biết Up FW có hết không nhỉ, chưa up FW bao giờ nhưng cũng thử phá máy xem sao!

Hì. Thùng gạo là nơi hút ẩm tốt nhất đó bạn. Lúc trước mình bị rớt N82 vào WC. Mình vớt ra rửa sạch N82 bằng nước sạch, lấy bót chà rửa sạch sẽ. Lấy mấy sấy tóc sấy khô rồi bỏ vào thùng gạo 3 đêm. Lấy ra dùng đến giờ gần 1 năm vẫn dùng tốt. Ko bị hiện tượng gì cả. HÌ

Cảm ơn bác trước! Mấy người gọi cho em đều bảo thế, có ngwoif dùng Iphone người dùng nokia nhưng khi em gọi cho họ lại không thấy trục trặc gì cả! bótay.com

Hì. Thùng gạo là nơi hút ẩm tốt nhất đó bạn. Lúc trước mình bị rớt N82 vào WC. Mình vớt ra rửa sạch N82 bằng nước sạch, lấy bót chà rửa sạch sẽ. Lấy mấy sấy tóc sấy khô rồi bỏ vào thùng gạo 3 đêm. Lấy ra dùng đến giờ gần 1 năm vẫn dùng tốt. Ko bị hiện tượng gì cả. HÌ
Trùi thế mà mình không biết, lúc trước bị quên con Atom trong túi quần và quẳng vào máy giặt, giặt song mang ra thì máy em nó tối om rồi. mang ra hiệu (gặp đúng lão lang băm nó lấy máy của mình làm con chuột bạch), cuố cùng chết mic và camera và pin. Ặc mang về để tủ bày làm kỷ niệm!

Cứu! Hack N8 xong camera bị hỏng!

Tình hình là em vừa hack con N8 yêu quý của mình xong, các soft cài vô tư chỉ có SPB mobil shell và SBP weather không chạy (vẫn cài được) nhưng chuyện đó không quan trọng mà QUAN TRỌNG LÀ CÁI CAMERA CỦA EM NÓ KHÔNG HOẠT ĐỘNG . hình như cái lắp camera không mở ra, toàn thấy màn hình đen xì và treo máy luôn
Có bác nào bị như trên hay ai biết cách sử lý thì bảo hộ em nhé. Em cảm ơn trước!

Bạn thử Flash lại Firmware gốc cho N8 xem thế nào? có thể bị xung đột các phần mềm làm camera ko kích hoạt được! ;;)

Back