• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

N8 CPU chỉ có 195Mhz có ai biết không?

Các bác ơi cho em hỏi là sao khi check con N8 bằng Safe manager (bản việt hoá) nó lại báo: 256MB RAM, chip tốc tộ chỉ có 195Mhz thôi chứ không phải 680 MHzClick here to enlarge có ai kiểm tra máy bằng phần mềm này chưa vậy? kết quả cho giống em không?

Bạn thử Flash lại Firmware gốc cho N8 xem thế nào? có thể bị xung đột các phần mềm làm camera ko kích hoạt được! ;;)

Ý của bạn là trả lại FW gốc phải không? thế thì lại không cài được soft à?

Vậy phần mềm kiểm tra dỏm rồi, kiểu phần mềm này máy nào nó chả báo là 195 =))

X_X Ông này mạnh tay khám "phá" ghê nhỉ? N8 của mình cưng như trứng mỏng, chưa dám làm gì cả. Toàn phải sign soft để cài thôi. ka ka.
Flash lại FW gốc đi bạn. Mấy cái hack mới ra mình nghĩ chưa ổn định đâu

X_X Ông này mạnh tay khám "phá" ghê nhỉ? N8 của mình cưng như trứng mỏng, chưa dám làm gì cả. Toàn phải sign soft để cài thôi. ka ka.
Flash lại FW gốc đi bạn. Mấy cái hack mới ra mình nghĩ chưa ổn định đâu

Muốn biết phải vọc, đã vọc thì phải đóng học phí rồi. Giờ chưa phải đóng học phí nhưng đang bị phạt đây, cái camera đang bị đơ nên hơi hoảng đấy!

Tôi hack xong, cài pm rầm rầm, chụp ảnh phà phà có sao đâu, bạn thử sài FW mà tôi đang sài xem, FW của nước ngoài mod lại sài cũng ok lắm. Vào đây xem nhé

Technical Specs

Developer Platform: Symbian^3

Operating System: Symbian OS

Screen Resolution: 360 x 640 px
General
Development Frameworks: Qt[1]
Web Runtime
Java
Symbian C++
Flash
python
Open C/C++
CPU Count: Single CPU
CPU Type: ARM 11
CPU Clock Rate: 680 MHz
Graphics Processor: 2D/3D Graphics HW Accelerator with OpenVG1.1 and OpenGL ES 2.0 support
Memory Functions

Maximum User Storage
135 MB
Mass Storage Memory
16 GB
NAND Memory
512 MB
SDRAM Memory
256 MB
Memory Card type
Micro SD
Memory Card Features
Hot Swap
Maximum Memory Card Size
32 GB
Maximum Heap Size
Unlimited
Maximum JAR Size
Unlimited

Mọi chi tiết xem trên trang chủ của Nokia:

Tôi hack xong, cài pm rầm rầm, chụp ảnh phà phà có sao đâu, bạn thử sài FW mà tôi đang sài xem, FW của nước ngoài mod lại sài cũng ok lắm. Vào đây xem nhé

Bạn đang sài cài FW của nước nào mà cái chữ nhìn lạ vậy? FW này có tiếng việt không vậy?

Bạn vào trang web mình cho ở trên để tham khảo, vài tấm hình với FW H2O và tiếng việt trên máy của mình:

Vậy phần mềm kiểm tra dỏm rồi, kiểu phần mềm này máy nào nó chả báo là 195 =))

vậy có pm nào test cpu chuẩn không?
E72 của mình test cũng chỉ có 192mhz trong khi nhà sản suất công bố là 600mhz

Sao trên wed Vienthong@, TGDD, MaiNguyen ko còn trưng bày n8 NỮA nhĩ> Hay là Nokia ngừng sản xuất rồi? Pro nào giải đáp cho mình nha:D

Sao trên wed Vienthong@, TGDD, MaiNguyen ko còn trưng bày n8 NỮA nhĩ> Hay là Nokia ngừng sản xuất rồi? Pro nào giải đáp cho mình nha:D

Có thể là những cửa hàng đó nó hết hàng. Nó chưa nhập lô hàng mới về. Bạn muốn rõ thì vào những nơi đó hỏi nhân viên hoặc quản lý sẽ biết thông tin chính xác.

Có thể là những cửa hàng đó nó hết hàng. Nó chưa nhập lô hàng mới về. Bạn muốn rõ thì vào những nơi đó hỏi nhân viên hoặc quản lý sẽ biết thông tin chính xác.

mình xem ở mai nguyen từ đầu tháng 12 den giờ lúc nào cung "tạm hết hàng":)),IP4 thi nhập lien tuc,còn N8 thì nó lì lì hok nhập,làm như N8 hok hot hay sao ấy,chắc mua đại C7:ar!

mình xem ở mai nguyen từ đầu tháng 12 den giờ lúc nào cung "tạm hết hàng":)),IP4 thi nhập lien tuc,còn N8 thì nó lì lì hok nhập,làm như N8 hok hot hay sao ấy,chắc mua đại C7:ar!
bác mua c7 rồi nó nhập n8 về thì tính rước luôn e nó nữa à? ^^ đại gia thế? đợi thêm một thời gian nữa. nhìn c7 xấu quá

may anh cho em hoi ! e dinh mua N8 nhugn thay o vienthonga ban n8 ghi la made in china nen cung chua dam mua ! nho may a tu van jup ! thanks nhiu a !

may anh cho em hoi ! e dinh mua N8 nhugn thay o vienthonga ban n8 ghi la made in china nen cung chua dam mua ! nho may a tu van jup ! thanks nhiu a !

Thì đa số máy Nokia chính hãng mà nhập về Việt Nam là Made in China mà bạn. Máy mình cũng Made in China nè. Quan trọng là lúc mua hàng bạn phải test thật kỷ, test tầm hơn 1 tiếng đấy, lưu ý về độ nhạy cảm ứng, về cảm biến ánh sáng, về camera, xem máy hoạt động bình thường ko, có bị đơ và tự reset ko? Mở một lúc nhìu ứng dụng xem thế nào, tắt nguồn bật nguồn vài lần. Hì.

thanks a da tu van jup e !
ah ! ma o VN ko co hang made in Finland ha may a ? chi co hang xach tay thoi ah ?
lan nua thanks may a nha !
em cung moi bat dau xai Symbian, mong cac a jup them nha ! hihi

hic h cái gì cũng đem ra so sánh vs IP phát chán lên đc. Mỗi cái có 1 cái mạnh của nó chứ. Bọn nokia đó đánh vào tất cả người tiêu dùng, điện thoại ngon tốt ai chả thích nhưng $ để mua đc nó là 1 vấn đề nữa.So sánh giá thành giữa IP4 và N8 đi. 11 củ có mua đc IP4 đâu nhưng vs giá đó N8 là lựa chọn số 1 :D :D :D

thanks a da tu van jup e !
ah ! ma o VN ko co hang made in Finland ha may a ? chi co hang xach tay thoi ah ?
lan nua thanks may a nha !
em cung moi bat dau xai Symbian, mong cac a jup them nha ! hihi

Hàng Made in finland mới là hàng xách tay về. Còn hàng công ty thì đa số là Made in China, hàng công ty tức được các công ty như FPT, Petro Vietnam nhập về

Back