• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Hàng Made in finland mới là hàng xách tay về. Còn hàng công ty thì đa số là Made in China, hàng công ty tức được các công ty như FPT, Petro Vietnam nhập về

bên china gia công không tốt bằng finland đâu

Biết vậy. Nhưng Nokia Phần Lan đã đặt nhà máy ở Trung Quốc sản xuất ra thì đã test kỹ càng hết rồi mới giám tung ra thị trường chứ. Nói chung là cũng 9/10 ak. Đào đâu ra hàng công ty ở Việt Nam mà Made in Finland. Mình thấy đa số là Made in China

Em cài các Pm lấy từ 4r nhưng máy toàn báo lỗi "Không thể thực thi. Đang dùng trình cài đặt" bác nào dùng N8 rồi hướng dẫn cho em với em gà quá.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Mình xài N8 cả tuần này thấy rất tốt nhưng có 2 vấn đề này mình chưa xử lý đc, mong mọi ng cùng nhau giúp đỡ:X
Vấn đề 1: Hiện N8 mình tự connect wifi, mobifone internet & mobifone MMS mặc dù mình ko run apps nào cả, đã vào Connection manager turn off nhưng nó vẫn tự connect, turn off cái này thì nó tự connect cái khác. Bạn nào bị mà khắc phục đc share exp cho mình với nha.
Vấn đề 2: Mình muốn up FW Việt Nam nhưng hiện tại JAF & Phoenix chưa support N8 cũng như RM-596. Bạn nào biết cách change code ngoài JAF ko? Nếu có chỉ mình cách change code rồi lên NSU reinstall fw cũng đc.
Thank so much :X

Vấn đề 1 em có biết. để cắt kết nối Wifi vào cài đặt chon khả năng kết nối rồi dừng tìm wifi là ok. cái thứ 2 khi kết nối IE thì chỉ chọn kết nối cho một lần thôi , để tắt đi ấn di vào biểu tượng kết nối trên màn hình rồi tắt nó đi

Chỉnh sửa cuối:
Bác manle có vẻ pro điện thoại nhỉ. Em đang định mua lại con N8 mà trả biết xem máy. Thằng bạn bảo lên nokia care nó xem cho. Bác nào giỏi thì chỉ cho em ít nhé. 1 Đống tiền bỏ ra mua phải đồ lởm thì chết.

toi cung bi treo máy, luc đó thật lúng túng, chã nhẻ gỡ pin, cuối cùng ngồi nhấn nút mở nguồn lâu lâu kệ cha nó thì nó tắt máy, giờ thấy các ban nói mình cũng để ý vụ này lại, nói túm lại ai cũng bị treo máy hết

máy của mình để độ phân giải 4000x3000 sau khi chụp sao dung lượng có 2mb thế vậy các bạn,chụp ban ngày đó,mình tưởng phải 4mb,5mb chứ

MB đâu quan trọng. Quan trọng là hình nét ko, Zoom lên có bị vỡ ko? Khi chụp cần chú ý chống run tay là có bức ảnh đẹp. Muốn tăng MB thì cài bản mod camera zô, nó vọt lên 7~11MB. Nhung mình nghỉ ko cần thiết cứ để nguyên thủy mà chơi. Máy mới mà, khi nào xuống cấp hãy mod. Hehe

hiệu ứng mắt đỏ trong camera N8 de lam j the các pác ? lúc chụp ảnh nen tat hay de nó on, mà chất luợng chụp có thay đổi j ko nhi ?

hiệu ứng mắt đỏ trong camera N8 de lam j the các pác ? lúc chụp ảnh nen tat hay de nó on, mà chất luợng chụp có thay đổi j ko nhi ?

Hiệu ứng mắt đỏ là để giảm mắt đỏ khi chụp nhất là vào ban đêm, đèn flash xenon sẽ sáng khi chụp sẽ gây nên hiện tượng mắt đỏ, nhưng nếu biết cách chụp thì mắt đỏ sẽ ko có. Cứ để tự động cho chắc, còn nếu chụp ban đêm mà bị mắt đỏ quá thì hãy chọn chế độ đó.

Hiệu ứng mắt đỏ là để giảm mắt đỏ khi chụp nhất là vào ban đêm, đèn flash xenon sẽ sáng khi chụp sẽ gây nên hiện tượng mắt đỏ, nhưng nếu biết cách chụp thì mắt đỏ sẽ ko có. Cứ để tự động cho chắc, còn nếu chụp ban đêm mà bị mắt đỏ quá thì hãy chọn chế độ đó.
thanks a ! ah, cho e hỏi thêm ý này: a có nói nếu biết cách chụp thì sẽ ko có, a có thể nói rõ hơn dc ko ạ ?

thanks a ! ah, cho e hỏi thêm ý này: a có nói nếu biết cách chụp thì sẽ ko có, a có thể nói rõ hơn dc ko ạ ?

Hì. Cái đó bạn phải hỏi mấy anh chuyên chụp ảnh á. Mình đâu phải thợ ảnh đâu. Hì. Nhưng mình để ý thấy thế này. Chụp bị mắt đỏ đa số là chụp vào ban đêm, ví dụ chụp tầm 5 tấm thì có 2-3 tấm là bị mắt đỏ, từ đó rút ra kinh nghiệm trong lúc chụp chống run tay, tay phải vững. Theo mình nghĩ là vậy. Đó là mình nghĩ thui nha, chứ còn nhìu lý do lắm nào là lấy nét rồi cự ly chụp, bối cảnh, ánh sáng,... nhìu lắm. Mình ko rành cái vụ chụp ảnh lắm. Hehe

các bác ơi! co em hỏi mua NOKIA N8 bạc cũ BH 01/2012 giá 8tr85 có hợp lý ko ạ??? máy chưa bh lần nào ạ? tư vấn giúp e với, thanks các bác nhìu :x

Các bác giúp em với sao máy em cũng bị đơ mà ko có cách nào để tắt nguồn đựơc em thử mây cac bac rồi mà cũng ko được

các bác ơi! co em hỏi mua NOKIA N8 bạc cũ BH 01/2012 giá 8tr85 có hợp lý ko ạ??? máy chưa bh lần nào ạ? tư vấn giúp e với, thanks các bác nhìu :x

Bảo hành như thế thì ok rồi nhưng quan trọng máy còn mới ko và bên trong máy như thế nào? Bạn hãy test kỹ các phần như mình nói ở dưới. Nếu ok hết + hình thức bên ngoài ok thì hốt em nó với giá đó thì bạn quá hời. Chúc may mắn. Lưu ý với bạn là nokia ko còn chế độ bảo hành qua thẻ nokia clup nữa. Chỉ check qua số imei thông qua trang chủ nokia thui. Sợ bạn bị dính hàng lõm, hàng lõm nay tinh vi lắm, tụi nó làm giả thẻ nokia clup như thật, cầm check vẫn ok, giao diện y chang, chỉ đưa file vô cài thì mới biết thui. Lưu ý nhé!

Test máy: Lưu ý về độ nhạy cảm ứng, về cảm biến ánh sáng, về camera (chụp có nét ko, tốc độ save ảnh nhanh ko), xem máy hoạt động bình thường ko, có bị đơ và tự reset ko? Mở một lúc nhìu ứng dụng xem thế nào, nghe gọi và thử tăng giảm âm lượng lúc call, kết nối bluetooth, wifi (khi đi mua nhớ đem theo một hoặc 2 máy khác để test), tắt nguồn bật nguồn vài lần. Kiểm tra số imei xem có trùng với số imei trong cổng HDMI ko? Gool luck

Chỉnh sửa cuối:
Các bác giúp em với sao máy em cũng bị đơ mà ko có cách nào để tắt nguồn đựơc em thử mây cac bac rồi mà cũng ko được

Mình có ý kiến như thế này nha. Khi các bạn bị đơ máy. Đừng lúng túng mà vội ấn và chạm lung tung dẫn đến máy sẽ hỉu ngầm và thực hiện ngầm rất nhìu lệnh thông qua các nút mà các bạn ấn. Khi máy đơ cứ để như vậy nếu nhanh thì vài giây lâu thì vài phút và kiểm tra xem máy hết đơ chưa bằng nút menu. Nếu vẫn chưa hết hãy nhấn và giữ phím nguồn cho đền khi máy rung 3 cái và sau đó khởi động lại điện thoại. Quan trọng là đừng lúng túng mà nhấn và chạm lung tung, hại máy đấy.

giá quá hợp lý còn giề
mà coi chừng hàng của Hồ Cẩm Đào bọn nó bán giá trên trời đấy
tốt nhất là nhờ người rành xem máy coi giúp

bác biết địa chỉ nào bán điện thoại cũ tốt không? ơ hà nội ý

Hì. Cái đó bạn phải hỏi mấy anh chuyên chụp ảnh á. Mình đâu phải thợ ảnh đâu. Hì. Nhưng mình để ý thấy thế này. Chụp bị mắt đỏ đa số là chụp vào ban đêm, ví dụ chụp tầm 5 tấm thì có 2-3 tấm là bị mắt đỏ, từ đó rút ra kinh nghiệm trong lúc chụp chống run tay, tay phải vững. Theo mình nghĩ là vậy. Đó là mình nghĩ thui nha, chứ còn nhìu lý do lắm nào là lấy nét rồi cự ly chụp, bối cảnh, ánh sáng,... nhìu lắm. Mình ko rành cái vụ chụp ảnh lắm. Hehe

Hiệu ứng mắt đỏ là do cường độ ánh sáng mạnh hắt vào mắt làm võng mạc ko điều tiết kịp và phản xạ các mạch máu trong nhãn cầu cho nên xảy ra hiện tượng mắt đỏ là vậy.

Bảo hành như thế thì ok rồi nhưng quan trọng máy còn mới ko và bên trong máy như thế nào? Bạn hãy test kỹ các phần như mình nói ở dưới. Nếu ok hết + hình thức bên ngoài ok thì hốt em nó với giá đó thì bạn quá hời. Chúc may mắn. Lưu ý với bạn là nokia ko còn chế độ bảo hành qua thẻ nokia clup nữa. Chỉ check qua số imei thông qua trang chủ nokia thui. Sợ bạn bị dính hàng lõm, hàng lõm nay tinh vi lắm, tụi nó làm giả thẻ nokia clup như thật, cầm check vẫn ok, giao diện y chang, chỉ đưa file vô cài thì mới biết thui. Lưu ý nhé!

Test máy: Lưu ý về độ nhạy cảm ứng, về cảm biến ánh sáng, về camera (chụp có nét ko, tốc độ save ảnh nhanh ko), xem máy hoạt động bình thường ko, có bị đơ và tự reset ko? Mở một lúc nhìu ứng dụng xem thế nào, nghe gọi và thử tăng giảm âm lượng lúc call, kết nối bluetooth, wifi (khi đi mua nhớ đem theo một hoặc 2 máy khác để test), tắt nguồn bật nguồn vài lần. Kiểm tra số imei xem có trùng với số imei trong cổng HDMI ko? Gool luck
Male cho mình hỏi.
mình nghe bạn nào đó nói là khi kiểm tra imei nếu thấy từ 355 trở lên thì là lô sau nên ko bị lỗi nguồn còn 352 là lô đầu của Nokia bị lỗi nguồn nhiều không biết có phải không?
Hiện nay Nokia không còn thẻ bảo hành bằng nhựa như trước đây nữa. vậy không biết làm thế nào để mình biết chính xác một máy nào đó còn bao nhiểu thời gian bảo hành nữa?

Back