• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

Bạn muốn biết máy còn bảo hành bao nhiu thời gian nữa thì bạn cứ theo cách như bạn Nguyentu mách ấy, mang theo cái laptop vừa check imei vừa check xem máy lõm hay xịn. Còn cái vụ số imei như bạn nào nói với bạn ấy thì bạn hỏi ạn ấy ấy, chứ mình ko rõ. Vì ai nói gì thì phải chịu trách nhiệm về lời nói của mình. Hì

Bạn muốn biết máy còn bảo hành bao nhiu thời gian nữa thì bạn cứ theo cách như bạn Nguyentu mách ấy, mang theo cái laptop vừa check imei vừa check xem máy lõm hay xịn. Còn cái vụ số imei như bạn nào nói với bạn ấy thì bạn hỏi ạn ấy ấy, chứ mình ko rõ. Vì ai nói gì thì phải chịu trách nhiệm về lời nói của mình. Hì

hi! laptop thì mình không có. mà cũng không biết kiểm tra thế nào để biết đó là hàng lởm.
vì mình thấy bạn đó bảo thế nên hỏi lại mọi người xem thế nào thôi chứ không có ý gì. chỉ là chia sẻ với nhau thôi

hi! laptop thì mình không có. mà cũng không biết kiểm tra thế nào để biết đó là hàng lởm.
vì mình thấy bạn đó bảo thế nên hỏi lại mọi người xem thế nào thôi chứ không có ý gì. chỉ là chia sẻ với nhau thôi

Hì. Cái vụ mà số imei 355 hay 352 gì đó thì mình chịu chết á, còn muốn kiểm tra hàng thật hay lõm thì dễ mà, đem laptop theo, trong laptop có cài sẵn OVI Suite hay PC Suite của Nokia nối N8 vào qua cổng USB như bạn Nguyentu nói á là biết ngay, còn bảo hành thì vào trang chủ nokia có phần bảo hành á rồi ấn số imei vào nó sẽ hiện ra tên máy, ngày xuất xưởng cùng thời hạn bảo hành.

Các Bro Cho Em Hỏi Tý Vs Giúp E Luôn.

Em từ xưa tới nay toàn dùng 1110 với 1200. Nay có tiền lên đời N8, em thấy bảo dùng máy có HDH phải có cer với key. Cho e hỏi cer với key để làm gì ạ, nếu cần thiết thì các anh xin hộ em.
Số imei của em là: 355944045585262 ;;)
Tiện thể e hỏi luôn máy em mới mua cứ để vậy dùng có cần phải hack k ạ.
Thansk Các Anh Các Chị Nhiều

thanks bạn nha. bạn ở đâu nhỉ? có ở hà nội không? nếu ở hà nội hôm nào bạn rảnh mình alo đến test giúp mình một chút

dẹp cái cer key đi bạn
kiếm topic nào đó hướng dẫn hack phone mà phang thôi
hack phone để cài phần mềm cho dễ dàng ý mà

Vậy ạ. Có mấy cái hack phone nhưng mà khó lắm, thằng bạn em bảo từ từ thế nào cũng rễ, Nhưng mà Cer và key e vẫn chưa hiểu để làm gì, nếu nó quan trog các anh lấy giúp em

thanks bạn nha. bạn ở đâu nhỉ? có ở hà nội không? nếu ở hà nội hôm nào bạn rảnh mình alo đến test giúp mình một chút
Hì. Mình ở Quảng Ngãi. Sory bạn hen.
Vậy ạ. Có mấy cái hack phone nhưng mà khó lắm, thằng bạn em bảo từ từ thế nào cũng rễ, Nhưng mà Cer và key e vẫn chưa hiểu để làm gì, nếu nó quan trog các anh lấy giúp em
Theo mình thì khoan hãy hack. Máy mình cũng ko hack toàn sign ak. Muốn sign thì phải có cer-key, vào đây xin cer-key: http://www.pdaviet.net/showthread.php?102537-Nhận-làm-CER-KEY-cho-anh-em-PDA sau đó dùng freesign for mobile hoặc signsis for PC mà sign. Muốn hack thì vào đây tham khảo: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ách-hack-N8-00-FW-011.012.C02.01-bằng-Phoenix
Dowload freesign for mobile ở đây: http://www.mediafire.com/?kfv15hzxxb310ds
Signsis for PC ở đây: http://www.mediafire.com/?8rjv73zluu7guts
Thích dùng cái nào dùng. Nhưng dùng freesign hữu dụng, nhanh, ko lỗi và tiện lợi hơn

Chỉnh sửa cuối:
chivung bao vé máy bay khứ hồi manle ra ha noi test dùm cho:)),hok thì lúc về manle tự trả:ar!

hi! tưởng bạn manle ở hà nội thì mình mời cafe rồi đi test giùm một chút. hi!!! dù gì thì bạn cũng có kinh nghiệm hơn. nhưng mà thế thì tiếc thật.
^^ nếu mua vé khứ hồi thì mình vào đó luôn cho nhanh. mua xong chup ảnh từ đó ra hà nội, hi cũng hay đấu nhỉ

Male cho mình hỏi.
mình nghe bạn nào đó nói là khi kiểm tra imei nếu thấy từ 355 trở lên thì là lô sau nên ko bị lỗi nguồn còn 352 là lô đầu của Nokia bị lỗi nguồn nhiều không biết có phải không?
Hiện nay Nokia không còn thẻ bảo hành bằng nhựa như trước đây nữa. vậy không biết làm thế nào để mình biết chính xác một máy nào đó còn bao nhiểu thời gian bảo hành nữa?

hjhj,cái này là mình trả lời bên box SYM^3 của tinhte.Cái này thì cũng đc chính nokia thửa nhận 1 số máy N8 đời đầu mới ra ( IMEI 351,352) bị lỗi nguồn,cái này ko phải con nào cũng bị nhưng tốt nhất là tránh đc thì càng tốt.Đợt hàng sau này thì IMEI cũng sẽ tăng lên dần,mình tham khảo các trang vê N8 cũng như thực tế thì IMEI 354 vẫn bị lỗi nguồn ( mình mới thấy 1 con),còn IMEI 355 và 356 ( đợt hàng gần đây nhất) thì chưa gặp em nào bị lỗi nguồn.Bản thân mình cũng dùng 1 em IMEI 356 về hoàn toàn ngon lành :D

Cọp được của thằng bạn 60k

By mathanh at 2011-02-15

By mathanh at 2011-02-15

By mathanh at 2011-02-15

Bao silicon hả mathanh. Bao cả màn hình lẫn điện thoại luôn hả. Còn màu khác ko bạn. Ở Quảng Ngãi sao mua đây. Hix.

sao n8 ko co game samurai ( cat trai cay jiong iphone do ) voi game cut the rope ,... co a nao bit tai o dau ma` dung dc cho n8 ko , chi cho e voi

N8 cắp sạc USB có hiện tượng tê giật

:| lúc nãy em cắm sạc USB để tải game và nhạc lúc cắm vào máy tính. Vô tình sờ vào nút chụp ảnh thấy tê tê điên giât ở ngón tay. Sờ lên volume cũng thế, cho chân xuống đât thì giật nảy người.
Không biết có ai gặp trường hợp nhử em không, tuy điên yếu không giật chết ngươi nhưng chỉ sợ ảnh hướng tới máy.
Bro nào biết thì chỉ em nhé.:|

Hầu như Máy nào cũng thế thôi. không chỉ riêng n8 đâu bác!(trừ những máy vỏ bằng nhựa hoàn toàn nhá!hehe)

Back