• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

:| lúc nãy em cắm sạc USB để tải game và nhạc lúc cắm vào máy tính. Vô tình sờ vào nút chụp ảnh thấy tê tê điên giât ở ngón tay. Sờ lên volume cũng thế, cho chân xuống đât thì giật nảy người.
Không biết có ai gặp trường hợp nhử em không, tuy điên yếu không giật chết ngươi nhưng chỉ sợ ảnh hướng tới máy.
Bro nào biết thì chỉ em nhé.:|

Theo mình đoán ko nhầm thì bạn bị đổ mồ hôi tay và chân, và bạn cắm N8 vào PC để bàn chứ ko phải laptop. Cắm vào laptop sẽ ko có hiện tượng giật như vậy đâu

Cho mình hỏi dùng FW của H2O thì có update firmware bình thường được không nhỉ? Nhìn thì đẹp đấy nhưng sợ không update được lại phải chờ H2O nó update thì khổ lắm.

FW mới bị lỗi !

Mình mới up FW 013.016 cho con N8 của mình thì thấy nó có ổn định hơn tí xíu nhưng khi chép ảnh từ pc vào thì ko hiển thị máy báo lỗi hệ thống ! và khi xóa cũng báo lỗi hệ thống, mình vào mục quản lý file xóa thì ok nhưng vào lại mục hình ảnh thì thấy vẫn còn nằm chình ình, khởi động máy lại thì hình mình xóa trong mục quản lý file mới mất ! có bác nào bị giống mình ko ạ ?

Có nên mua nokia n8...?

Tình hình là tớ đang muốn mua 1 cái n8...để chơi game,fb, và chụp ảnh
Nhưng mà thấy bạn tớ bảo n8 sida hay lỗi..hdh thì không được phát triển nữa...rất mong các bạn đang dùng n8 vào tư vấn giúp tớ và cho tớ biết các lỗi hay gặp của n8 là lỗi gì ạ
cám ơn cả nhà

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

mình vừa tìm thấy cái link này
http://dienthoai.webbuonban.com/Die...OKIA-N8-32gb-con-bao-hanh-10-thang/62621.html
bán 4tr7 liệu đây có phải máy tàu mà làm giả thẻ bảo hành không nhỉ ...?

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là tớ đang muốn mua 1 cái n8...để chơi game,fb, và chụp ảnh
Nhưng mà thấy bạn tớ bảo n8 sida hay lỗi..hdh thì không được phát triển nữa...rất mong các bạn đang dùng n8 vào tư vấn giúp tớ và cho tớ biết các lỗi hay gặp của n8 là lỗi gì ạ
cám ơn cả nhà

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

mình vừa tìm thấy cái link này
http://dienthoai.webbuonban.com/Die...OKIA-N8-32gb-con-bao-hanh-10-thang/62621.html
bán 4tr7 liệu đây có phải máy tàu mà làm giả thẻ bảo hành không nhỉ ...?

lưu ý cho bạn đây, kể từ cuối năm 2010 trở đi hàng của nokia bán ra thị trường sẻ không kèm thẻ bảo hành nửa, thay vào đó tất cả máy sẻ được thông qua bảo hành bằng điện tử, có nghĩa là dòng sym3 là máy sao này tất cả điều bào hành bằng kỹ thuật số, bạn hãy làm 1 bản tính đi sẻ rỏ , máy N8 chính hãng có giá 12 triệu = máy sài rồi mà chỉ có 4,7tr thì bạn sẻ biết rồi.......... nếu bạn có mua loại máy này theo kiểu link bạn đưa, thì bạn nên phố hợp với các cơ quan chức năng nhé.......

Fw mới có gì hay hơn không các bác? Em cập nhật trực tuyến nhưng chưa muốn up...Bác nào up rồi cho ý kiến đánh giá.

Chỉnh sửa cuối:
lưu ý cho bạn đây, kể từ cuối năm 2010 trở đi hàng của nokia bán ra thị trường sẻ không kèm thẻ bảo hành nửa, thay vào đó tất cả máy sẻ được thông qua bảo hành bằng điện tử, có nghĩa là dòng sym3 là máy sao này tất cả điều bào hành bằng kỹ thuật số, bạn hãy làm 1 bản tính đi sẻ rỏ , máy N8 chính hãng có giá 12 triệu = máy sài rồi mà chỉ có 4,7tr thì bạn sẻ biết rồi.......... nếu bạn có mua loại máy này theo kiểu link bạn đưa, thì bạn nên phố hợp với các cơ quan chức năng nhé.......

bảo hành bằng điện tử nghĩa là như nào hả bạn...có phải người ta check imei trên máy sau đó check trên server rồi bảo hành cho mình đúng không ạ ...?
nếu trong trường hợp như cái máy 4t7 theo link mình đưa thì người ta có làm giả được số imei trên máy không nhỉ

Các bạn giúp mình với. Minh muốn giấu những hình ảnh và video nhạy cảm trên N8 thì phải làm thế nào đây?!!! (Máy chưa hack)

Các bạn giúp mình với. Minh muốn giấu những hình ảnh và video nhạy cảm trên N8 thì phải làm thế nào đây?!!! (Máy chưa hack)

Bạn cài phần mềm Adv.Device lock để khóa Pass những chương trình: photo, media, video,... và tất cả những PM bạn cài liên quan đến xem phim, ảnh là OK

bạn kết nối Phone với PC theo kiểu ổ đĩa chung
rồi cho ẩn các hình ảnh và video nhạy cảm trên phone đi là xong
tiện tay bạn vào xóa thư mục này luôn nhé : !:\Private\10281e17 (thao tác này để xóa file thumbnail trong Galery)
! là ổ đĩa mà bạn đã copy hình ảnh và video vào
nếu copy vào ổ cứng thì xóa thư mục đó trên ổ cứng
nếu có copy vào thẻ nhớ nữa thì xóa luôn thư mục đó trên thẻ nhớ nhé
nếu có cần dùng thì vào Xplore dùng thoải mái
nhớ đặt pass cho Xplore là đảm bảo an toàn 1000%

Chỉnh sửa cuối:
pro naof biết cho mình hỏi chút.
khi mình mới mua máy N8 về cài rồi nghịch lung tung nhưng ram của nó vẫn trên 130m( đo bằng Ramblow) nhưng mà giờ dù đã giải phóng bộ nhớ ram rồi nhưng mà nó vẫn chỉ khoảng 96m thôi. vậy là sao nhỉ? làm thế nào để khôi phục lại bộ nhớ ram như trước nhỉ các bạn?

pro naof biết cho mình hỏi chút.
khi mình mới mua máy N8 về cài rồi nghịch lung tung nhưng ram của nó vẫn trên 130m( đo bằng Ramblow) nhưng mà giờ dù đã giải phóng bộ nhớ ram rồi nhưng mà nó vẫn chỉ khoảng 96m thôi. vậy là sao nhỉ? làm thế nào để khôi phục lại bộ nhớ ram như trước nhỉ các bạn?
Bạn tìm và tắt hết các ứng dụng chạy ẩn không cần thiết..vừa đỡ hao pin vừa nhẹ máy. Hoặc khởi động lại máy. Ok

bạn nào dùng n8 có thể cho mình biết ram của các bạn ở trạng thái mới khởi động lại là bao nhiều không? để mình so sánh ấy mà. máy mình mới khởi động xong cũng chỉ có khoảng hơn 100m mà thôi. tỏng khi đó thấy thông tin là 256m cơ mà

bạn nào dùng n8 có thể cho mình biết ram của các bạn ở trạng thái mới khởi động lại là bao nhiều không? để mình so sánh ấy mà. máy mình mới khởi động xong cũng chỉ có khoảng hơn 100m mà thôi. tỏng khi đó thấy thông tin là 256m cơ mà

RAM lúc khởi động tầm 120 mấy Mb đó bạn

hi các bác !
tình hình là N8 của em có lúc kết nối wifi thì lại bảo " invalid server name " , có lúc lại kết nối được. Mong các bác tư vấn giúp, thanks các bác !

em chụp ảnh chế độ cao nhất 12mpx, dung lượng ảnh đc có hơn 1mb có chuẩn k các bác?

Back