• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Nếu xài lâu và test qua các cảm ứng điện dung trên các dòng máy khác sẽ thấy cảm ứng điện dung của Nokia hơi tệ,có độ trễ :D(cảm nhận riêng thôi nhé :p)

Máy này thì kiểu dáng chắc chắn và mỏng hơn 5800 nên khá ổn. Tuy nhiên cảm ứng điện dung đôi khi lại gây khó khăn khi nhập liệu bằng bàn phím ảo do không chính xác bằng màn hình 5800.
Và X6 còn có một cái rất tệ so với 5800 là loa ngoài quá chát. Khi nghe những bài nhạc bass mạnh thì loa ngoài sẽ bị rè. Hàng cao cấp mà làm cái loa ngoài dở tệ.
Khi đi mua máy mình đã test đến 4 máy X6 nhưng loa ngoài của nó đều rất chát khi vặn volume max và bass quá nhiều làm cho loa bị sôi lên và rè. Còn khi test loa ngoài của 5800 thì nghe âm thanh ấm và trong hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Thảo luận về loa ngoài của Nokia X6

Mình mới mua một máy Nokia X6 16GB chính hãng của FPT và khi mua mình đã test 4 máy X6 nhưng sao loa ngoài của nó tuy lớn tương đương loa của 5800 nhưng khi mở max volume và bật chế độ tăng cường tiếng bass thì âm thanh lại bị chát và có tiếng rè rè. trong khi đó loa ngoài của 5800 tuy có nhỏ hơn đôi chút nhưng lại ấm và không hề bị rè.
Do máy mình mới mua còn trong time đổi máy nên nhờ mọi người đang xài X6 cho mình ý kiến với.
Đây là lỗi chung của dòng X6 hay chỉ là lỗi của một lô hàng thôi để mình có thể đi đổi máy mới.

mình chưa đủ xiền để dùng X6 :D nhưng theo mình nghĩ âm thanh bị rè là do loa thôi. X6 là dòng nghe nhạc mà âm thanh lại bị rè :O thì chắc chắn do loa rùi. pác tới nokia care thui! ;;)

Mình mới mua một máy Nokia X6 16GB chính hãng của FPT và khi mua mình đã test 4 máy X6 nhưng sao loa ngoài của nó tuy lớn tương đương loa của 5800 nhưng khi mở max volume và bật chế độ tăng cường tiếng bass thì âm thanh lại bị chát và có tiếng rè rè. trong khi đó loa ngoài của 5800 tuy có nhỏ hơn đôi chút nhưng lại ấm và không hề bị rè.
Do máy mình mới mua còn trong time đổi máy nên nhờ mọi người đang xài X6 cho mình ý kiến với.
Đây là lỗi chung của dòng X6 hay chỉ là lỗi của một lô hàng thôi để mình có thể đi đổi máy mới.

Máy của em cho to hết cỡ cũng rè kinh khủng....từ lúc mua về đến giờ em mới cho to hết cỡ..ai rè...sao đểu thế nhỉ.

Có topic thảo luận x6 để làm gì nhỉ? :-?
Hay mod cho mình lập 1topic thảo luận loa N95 nha :))

lỗi chung ak. trong topic thảo luận cũng nhìu bạn gặp tình trạng như zậy và mình cũng bị. Mình mới mua đ.c khoãng 1 tháng, lúc mới mua thấy loa ngoài bị zậy cũng lo lo. Nhưng đây là lỗi chung òi. đa số mọi người đều pị. đành chịu zậy. thân

Có topic thảo luận x6 để làm gì nhỉ? :-?
Hay mod cho mình lập 1topic thảo luận loa N95 nha :))

Mình đang rối nên lập topic nhờ mọi người góp ý xong sẽ gộp vào topic thảo luận X6 cho gọn. Thân.

Máy này thì kiểu dáng chắc chắn và mỏng hơn 5800 nên khá ổn. Tuy nhiên cảm ứng điện dung đôi khi lại gây khó khăn khi nhập liệu bằng bàn phím ảo do không chính xác bằng màn hình 5800.
Và X6 còn có một cái rất tệ so với 5800 là loa ngoài quá chát. Khi nghe những bài nhạc bass mạnh thì loa ngoài sẽ bị rè. Hàng cao cấp mà làm cái loa ngoài dở tệ.
Khi đi mua máy mình đã test đến 4 máy X6 nhưng loa ngoài của nó đều rất chát khi vặn volume max và bass quá nhiều làm cho loa bị sôi lên và rè. Còn khi test loa ngoài của 5800 thì nghe âm thanh ấm và trong hơn.

Hoanh nghênh mod đã dùng X6 để đóng góp cho công cuộc phát triển e nó. Có khá nhiều người than thở về vấn đề loa và bụi màn hình của X6 nhưng thật may là máy mình không hề bị vậy. Loa ngoài nghe chắc, nghe những bài nhiều bass cũng không hề bị sôi như phản ánh. Máy mình được người nhà mang về từ Thụy Sỹ, made in Hungary, không biết có phải hàng Châu Âu nên tốt hơn không?:-?:))
Còn vấn đề màn hình điện dung thì mình khá hài lòng vì mình không có móng tay nên khi ấn x6 cảm thấy rất thoải mái và nhậy đấy chứ. Còn khi ấn 5800 phải dùng lực mạnh và do không có móng tay nên thấy khá khó khăn. Đặc biệt khi ấn bằng bàn phím thường trên X6 thấy rất thích, nhiều người thâý mình ấn nhanh lại hỏi máy j?:)):)):))

Vừa tham gia đóng góp bên topic kia nhưng vấn thông báo lại là có thể do may mắn nên máy mình không bị rè tẹo nào, nhạc sàn chơi ầm ầm mà nghe lại chắc chắn lắm mà!:D:D:D

Đúng rùi con này sao mới mua mà đã bị bụi màn hình rùi nhỉ? Mình tưởng chỉ tháo lắp thì nó mới bị thôi chứ.

Mình cũng đang dùng X6, nếu mà mua mới thì ko thể có trg hợp bị bụi đc :D
Còn loa ngoài khi chơi rock full volume thì có dè thật, còn pop hay nhạc nhẹ thì thoải mái (theo cảm nhận của mình thì là vậy) :p
Con này mà có multi touch nữa thì tốt :D

Mình mua ở TGDD mà. Full box 100%, bảo hành còn hơn 12 tháng. nhưng bây giờ có 1 hạt bụi ở trong màn hình rùi. nhìn tức phết.

Mình cũng đang dùng X6, nếu mà mua mới thì ko thể có trg hợp bị bụi đc :D
Còn loa ngoài khi chơi rock full volume thì có dè thật, còn pop hay nhạc nhẹ thì thoải mái (theo cảm nhận của mình thì là vậy) :p
Con này mà có multi touch nữa thì tốt :D

Đúng rồi. Loa ngoài của X6 khi chơi nhạc trữ tình bằng loa ngoài thì khá hay vì tiếng nhạc rõ ràng, sáng nhưng khi nghe nhạc dance hay rock có nhiều bass thì loa sẽ bị sôi lên và hơi rè

Vừa tham gia đóng góp bên topic kia nhưng vấn thông báo lại là có thể do may mắn nên máy mình không bị rè tẹo nào, nhạc sàn chơi ầm ầm mà nghe lại chắc chắn lắm mà!:D:D:D

Bạn thử mở chế độ equalizer và tăng bass hết cỡ lên và nghe những bài nhạc dance có nhiều bass xem loa có rè không nhé. mình ghé siêu thị mobile test 5 máy rồi mà máy nào cũng vậy hết à

Hixx... Hôm nay mở nhạc loa ngoài cho to hết cỡ để thử xem có rè ko => Thành quả đạt được là loa trên của em đi tong rồi. giờ còn mỗi một loa dưới. điên thật.

Hixx... Hôm nay mở nhạc loa ngoài cho to hết cỡ để thử xem có rè ko => Thành quả đạt được là loa trên của em đi tong rồi. giờ còn mỗi một loa dưới. điên thật.

Nếu máy của bạn còn bảo hành thì ra CARE nó thay miễn phí

Đúng rồi. Loa ngoài của X6 khi chơi nhạc trữ tình bằng loa ngoài thì khá hay vì tiếng nhạc rõ ràng, sáng nhưng khi nghe nhạc dance hay rock có nhiều bass thì loa sẽ bị sôi lên và hơi rè

Bạn thử mở chế độ equalizer và tăng bass hết cỡ lên và nghe những bài nhạc dance có nhiều bass xem loa có rè không nhé. mình ghé siêu thị mobile test 5 máy rồi mà máy nào cũng vậy hết à

Oài, nếu vậy thì chưa thử thật rùi, mình thiết nghĩ nếu mà vậy thì khó loa nào đáp ứng được lắm! Mai thử xem rùi báo kết quả cho bác!

Đúng rùi con này sao mới mua mà đã bị bụi màn hình rùi nhỉ? Mình tưởng chỉ tháo lắp thì nó mới bị thôi chứ.

Lại một người nữa than vấn đề này, máy e trong veo, dù đã dùng được kha khá time.

Last edited by a moderator:
Lại một người nữa than vấn đề này, máy e trong veo, dù đã dùng được kha khá time.

Máy bạn là hàng xách tay hay hàng chính hãng của Việt Nam. Nếu là hàng xách tay từ nước ngoài thì chất lượng có lẽ OK hơn hàng việt nam
Sau 2 ngày sử dụng X6 mình có vài nhận xét như sau:
- Kiểu dáng thiết kế trông cứng cáp và đẳng cấp hơn so với 5800. Máy mỏng hơn 5800 và vuông vức nên dễ cho vào túi hơn
- Màn hình hiển thị đẹp hơn nhưng lại hơi khó nhìn khi ra ngoài nắng.
- Cảm ứng điện dung nhạy hơn so với 5800, chỉ cần lướt nhẹ ngón tay là đã OK. Tuy nhiên khi nhập liệu lại hay bị sai, hơi chán.
- Loa ngoài khá lớn nhưng không được trong và dễ bị rè nếu mở âm lượng max và bài hát có nhiều bass. Loa ngoài X6 là cải lùi so với 5800.
- khi nghe bằng tay nghe thì quá đỉnh. Bass mạnh và sâu hơn so với 5800. Mình test khi sử dụng cùng 1 loại tai nghe, cùng 1 bài hát và cùng chế độ equalizer.
- Pin thì khá hơn so với 5800.

Chỉnh sửa cuối:
Nếu máy của bạn còn bảo hành thì ra CARE nó thay miễn phí

Em mới mua thôi, Mang ra care e chỉ sợ nó bảo để máy lại thì chả có gì dùng, vì dù sao e cũng chả bao giờ nghe loa ngoài cả. Có mỗi cái loa ngoài kon này là chán còn đâu dùng cái gì cũng sướng.:D, nhất là nghe bằng tai nghe thì thôi rồi, trống ầm ầm. nghe bằng trình mạc định lại hay hơn những trương trình khác, chỉ khổ phải tạo riêng từng loại nhạc trước trên máy tính.

đúng là màn hình x6 bị bụi vào nhiều :(( chắc các bạn mua sau này đc khắc phục rồi. Mình dùng đời đầu nghe nhạc dance full bass full volume cũng thấy không rè mà nhỉ :).

Status
Không mở trả lời sau này.
Back