• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
các bác cho em hỏi vài cái nhá "D

- thằng bạn em nó muốn mua X6 8GB [ko đủ kinh phí cho 16GB], mà đi khắp nơi trong tp chỉ có bán X6 8GB màu xanh Azzure, ko có màu đen + đỏ, mà nó lại ko thích màu xanh nên h vẫn chưa muốn mua, có bác nào tư vấn chỗ mua X6 8GB có màu khác ngoài màu xanh với :D

- nếu mua hàng xách tay thì khi đem ra nước ngoài có đc bảo hành ko ? và bảo hành ở đâu ? :-?

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi vài cái nhá "D

- thằng bạn em nó muốn mua X6 8GB [ko đủ kinh phí cho 16GB], mà đi khắp nơi trong tp chỉ có bán X6 8GB màu xanh Azzure, ko có màu đen + đỏ, mà nó lại ko thích màu xanh nên h vẫn chưa muốn mua, có bác nào tư vấn chỗ mua X6 8GB có màu khác ngoài màu đen với :D

- nếu mua hàng xách tay thì khi đem ra nước ngoài có đc bảo hành ko ? và bảo hành ở đâu ? :-?

mua hàng xách tay tại VN , đem ra nước ngoài có hư thì cũng phải đem về VN bảo hành àh.

đúng là màn hình x6 bị bụi vào nhiều :(( chắc các bạn mua sau này đc khắc phục rồi. Mình dùng đời đầu nghe nhạc dance full bass full volume cũng thấy không rè mà nhỉ :).

Vậy thì đời đầu thì màn hình dễ bị bụi nhưng loa ngoài chất lượng còn những máy ra sau này thì ngược lại.

về cái loa X6 thì ko phải nói nhiều rồi ( quá tệ so với 5800 ). còn về cảm ứng thì cũng ko cần nói nhiều ;)): mượt mà phải biết! Nhưng mình thấy cái lắp vỏ sau của X6 nokia thiết kế tệ quá..tháo đi tháo lại nhiều lần chắc hư mấy cái lẫy không ah`!( chí ít nó cũng fai chắc chắn như 5800).. sao ko thiết kế lắp có nút gạt mở như dòng E nhỉ? mình là mình chê nhất cái lắp pin " cùi mía " của X6:D

về cái loa X6 thì ko phải nói nhiều rồi ( quá tệ so với 5800 ). còn về cảm ứng thì cũng ko cần nói nhiều ;)): mượt mà phải biết! Nhưng mình thấy cái lắp vỏ sau của X6 nokia thiết kế tệ quá..tháo đi tháo lại nhiều lần chắc hư mấy cái lẫy không ah`!( chí ít nó cũng fai chắc chắn như 5800).. sao ko thiết kế lắp có nút gạt mở như dòng E nhỉ? mình là mình chê nhất cái lắp pin " cùi mía " của X6:D

thì đấy bây h bác nhìn mấy con dòng C ra nắp pin y như e72 luôn :))

Tình hình là sau khi up lên FW mới nhất thì chương trình Nokia Email trên X6 lại trở chứng. Khi mở lên thì nó cứ bắt phải cài đặt hoài mà không chịu hoạt động. Có ai cũng gặp trường hợp như mình không? Có cách nào khắc phục?

Tình hình là sau khi up lên FW mới nhất thì chương trình Nokia Email trên X6 lại trở chứng. Khi mở lên thì nó cứ bắt phải cài đặt hoài mà không chịu hoạt động. Có ai cũng gặp trường hợp như mình không? Có cách nào khắc phục?

Của e vào là vào luôn, ko phải chờ đợi j cả (bản 10.2.0.4). Bác thử remove ròi cài bản mới nhất xem sao :D

Của e vào là vào luôn, ko phải chờ đợi j cả (bản 10.2.0.4). Bác thử remove ròi cài bản mới nhất xem sao :D

Thì mình cũng cài bản mới nhất trên trang chủ đó. Sau vài lần khởi động lại giờ nó cũng OK rồi.

Hixx... Hôm nay mở nhạc loa ngoài cho to hết cỡ để thử xem có rè ko => Thành quả đạt được là loa trên của em đi tong rồi. giờ còn mỗi một loa dưới. điên thật.

không có công gì tự nhiên test loa như vậy làm gì?
loa đt chứ có phải loa thùng đâu mà mở to hết cỡ.
nếu muốn nghe nhạc to thì tốt nhất nên tậu thêm 1kon loa mini nữa là okie mà.

không có công gì tự nhiên test loa như vậy làm gì?
loa đt chứ có phải loa thùng đâu mà mở to hết cỡ.
nếu muốn nghe nhạc to thì tốt nhất nên tậu thêm 1kon loa mini nữa là okie mà.

Công nhận là cũng dại thật...hôm nào mang lên CARE xem nó có bảo hành cho ko!

Công nhận là cũng dại thật...hôm nào mang lên CARE xem nó có bảo hành cho ko!

Loa của máy bạn chắc cũng sắp hư rồi nên nó mới thế. loa của máy mình khi mở hết cỡ thì chỉ bị hơi rè thôi chứ không bị sao cả

Loa của máy bạn chắc cũng sắp hư rồi nên nó mới thế. loa của máy mình khi mở hết cỡ thì chỉ bị hơi rè thôi chứ không bị sao cả

Lúc sáng hôm nọ mới đầu em mở thì nó chỉ có rè rè thui nhưng cả 2 loa vẫn to...đến tối thì tự nhiên có người gọi thì 1 loa bắt đầu thỉnh thoảng ko có tiếng, và giờ thì lúc có lúc ko. Hình như dây nối chắc sắp đứt rùi lên mới thế. Thứ 2 mang ra CARE nó ko bảo hành cho thì thay vậy.

Lúc sáng hôm nọ mới đầu em mở thì nó chỉ có rè rè thui nhưng cả 2 loa vẫn to...đến tối thì tự nhiên có người gọi thì 1 loa bắt đầu thỉnh thoảng ko có tiếng, và giờ thì lúc có lúc ko. Hình như dây nối chắc sắp đứt rùi lên mới thế. Thứ 2 mang ra CARE nó ko bảo hành cho thì thay vậy.

Nếu là lỗi phần cứng do nhà sản xuất thì sẽ được sữa miễn phí nếu còn bảo hành còn nếu hỏng do người use thì phải tốn tiền phí sữa chữa

Có con tai nghe nào ngon ngon dùng cho X6 ko nhỉ (ko thik kiểu in-ear đi kèm theo máy), tầm 200k đổ lại, các bác tư vấn dùm em :(
Hôm wa cắm thử con tai nghe của iPhone vào mà nó ko nhận là sao nhỉ ?

Có con tai nghe nào ngon ngon dùng cho X6 ko nhỉ (ko thik kiểu in-ear đi kèm theo máy), tầm 200k đổ lại, các bác tư vấn dùm em :(
sao lại ko dùng tai I-phone nhỉ.. mình tưởng cùng rắc 3.5 nhỉ!
p/S: trên thị trường thiếu j tai ngon hả bạn!>>tầm 200k m nghĩ chưa dc tai ngon đâu:ar!

200k thì chỉ có những mẫu tai nghe thường của Sony thôi. Còn muốn tai nghe In-ear chất lượng cao thì có thể mua Creative EP 630 hay những tai nghe hiệu SOUNDMAGIC rất tốt.

mình đang chuẩn bị mua x6
mọi người cho mình hỏi chut
khi load 1 trang web ( pdaviet.net chẳng hạn) nếu ko zoom thì có thể đọc được ko nhỉ

mình đang định mua X6 các bác cho mình hỏi X6 có phần nào hơn 5800 hay không? Nghe nhạc có hơn 5800 hay không? Chất luơng nghe nhạc của nó như thế nào

mình đang định mua X6 các bác cho mình hỏi X6 có phần nào hơn 5800 hay không? Nghe nhạc có hơn 5800 hay không? Chất luơng nghe nhạc của nó như thế nào

2 con này nói chung cũng xêmxêm nhau thui! Nhưng tùy từng người nhận xét về em nó. Theo mình thì X6 hơn 5800 khoản chụp hình thui! Cảm ứng tùy điện dung hay điện trở đều có cái hay dở riêng(mình thì thích dùng đtrở hơn).Khoản nghe nhạc thì 5800 vượt trội hơn hẳn.
Còn về phần mềm hay những bản .Cooked fw thì luôn uư tiên 5800 đi đầu.Đó là theo ý mình nhưng lựa chọn là ở các bạn.

Về khoản nghe nhạc thì loa ngoài của 5800 trong và ấm hơn X6 nhưng khi nghe bằng tai nghe thì X6 lại cho chất lượng âm thanh khá hơn do tiếng Bass mạnh và sâu. Còn về màn hình cảm ứng thì X6 lại ăn đứt 5800 vì cảm ứng cực nhạy. Chỉ cần chạm nhẹ là đã ăn trong khi 5800 thì phải ấn vào 1 lực thì mới OK. Về độ bền thì màn hình cảm ứng của 5800 sẽ kém hơn X6 do không có lớp gương bảo vệ bên ngoài.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back