• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Loa rè chủ yếu là do phần cứng chứ FW chỉ hạn chế bớt thôi chứ không thể khắc phục hoàn toàn được đâu.

thế anh ơi cho em hỏi bây giờ em mua máy mới thì loa nó bị rè như mấy anh em trên diễn đàn hay nói không

thế anh ơi cho em hỏi bây giờ em mua máy mới thì loa nó bị rè như mấy anh em trên diễn đàn hay nói không

Bác mua máy thì ít nghe loa ngoài thôi, mà nếu có nghe thì đừng cho Max volume là được. Rè ở đây là do mọi người cho to Max lên mới thế.

cái loại X6 8GB thì nó vẫn bị hả anh sao bạn em nó cũng dùng X6 loại 8GB ấy mở loa ngoài suốt nghe vừa to vừa trong

cái loại X6 8GB thì nó vẫn bị hả anh sao bạn em nó cũng dùng X6 loại 8GB ấy mở loa ngoài suốt nghe vừa to vừa trong

E chưa được cầm X6 8G để thử => Ko biết.
Bác thik X6 thì cứ đến cửa hàng mà test máy, thik 8G hay 16G thì tùy nhu cầu sử dùng thôi.

bác cứ thử sắm X6 8GB về rùi quất mã volume vài tháng coi nó có rè hông. nói chung là nghe loa ngoài nhỏ thì nó mới hay chứ tra tấn nó quá là nó hỏng

Phải mở max volumn và chỉnh bass mạnh thì loa mới rè. Và rè hay không còn tùy thuộc vào chất lượng bài nhạc nữa.

X6 nhà ta có nhược điểm là WiFi tệ......
Em đã thử test N78 cùng với X6 và kết quả như sau
điểm truy cập là cái wifi quán cafe sát nhà em (ngồi trong nhà là cách 1 bức tường)
trên N78 nó báo chất lượng sóng là 42% và kết nối không bị dis
trên X6 báo là 22% và vào chừng vài phút là bị dis

Hi các bác! Mình định là cuối tháng này sẽ múc 1 em Nokia X6 8gb nhưng lại đang phân vân giữa việc chọn X6 và LG Optimus. Dù X6 có thể nói là hơn Optimus về mọi mặt nhưng Optimus lại được cái HDH Android và cấu hình mạnh hơn X6. Điều đó dẫn đến việc Optimus chơi game 3D khá mượt. Do vậy mình muốn hỏi là khả năng chơi game của X6 ra sao, đối với các game 3D đồ họa đẹp như Racing thunder 2 hay asfault 4, X6 xử lý được đến mức nào? Ko rõ nó có dược như Android 2.1 ko nhưng nếu nó mạnh hơn Android 1.6 thì mình ko còn thắc gì nữa... múc ngay!

P/s: Thấy có người nói X6 tuy là cảm ứng điện dung nhưng ko hỗ trợ đa điểm? Ai xác minh hộ mình với?

Hi các bác! Mình định là cuối tháng này sẽ múc 1 em Nokia X6 8gb nhưng lại đang phân vân giữa việc chọn X6 và LG Optimus. Dù X6 có thể nói là hơn Optimus về mọi mặt nhưng Optimus lại được cái HDH Android và cấu hình mạnh hơn X6. Điều đó dẫn đến việc Optimus chơi game 3D khá mượt. Do vậy mình muốn hỏi là khả năng chơi game của X6 ra sao, đối với các game 3D đồ họa đẹp như Racing thunder 2 hay asfault 4, X6 xử lý được đến mức nào? Ko rõ nó có dược như Android 2.1 ko nhưng nếu nó mạnh hơn Android 1.6 thì mình ko còn thắc gì nữa... múc ngay!

P/s: Thấy có người nói X6 tuy là cảm ứng điện dung nhưng ko hỗ trợ đa điểm? Ai xác minh hộ mình với?

Vấn đề hỗ trợ đa điểm hay không là do cấu trúc của HĐH quy định. S60V5 không hỗ trợ đa điểm nên X6 không có đa điểm nhưng man hình cảm ứng điện dung thì cực nhay, chỉ chạm nhẹ là ăn rồi lại hiển thị sắc nét hơn Cư điện trở.
Còn muốn chơi game trên Android thì nên mua máy có cấu hình thật mạnh vì những game hay trên Android toàn là những game 3D có dung lượng hàng chục MB nên con optimus thì kham không nổi đâu.

Phải mở max volumn và chỉnh bass mạnh thì loa mới rè. Và rè hay không còn tùy thuộc vào chất lượng bài nhạc nữa.

em kết X6 lắm nhưng anh admin nói thế em hơi bị chùn tay em còn là học sinh nên thời gian lên lớp thừa thãi nhiều nghe nhạc chỉ muốn mở to thôi.Loa ngoài nó mà bị rè thì em sợ quá

em kết X6 lắm nhưng anh admin nói thế em hơi bị chùn tay em còn là học sinh nên thời gian lên lớp thừa thãi nhiều nghe nhạc chỉ muốn mở to thôi.Loa ngoài nó mà bị rè thì em sợ quá
Rè thì cũng tùy bài nhạc thôi bạn à. Nhữg nhạc chuông chuẩn của nokia thì k bị rè đâu

Rè thì cũng tùy bài nhạc thôi bạn à. Nhữg nhạc chuông chuẩn của nokia thì k bị rè đâu

Cái này là máy nào mới mua mà để max volume trong vòng 3 tháng thì thế nào cũng bị hả anh hay tùy từng loa mới bị thôi, em đang chuẩn bị mua mà chưa có kinh nghiệm về dòng X6 ở nhà em cũng chưa có ai dùng X6 cả

Cái này là máy nào mới mua mà để max volume trong vòng 3 tháng thì thế nào cũng bị hả anh hay tùy từng loa mới bị thôi, em đang chuẩn bị mua mà chưa có kinh nghiệm về dòng X6 ở nhà em cũng chưa có ai dùng X6 cả
sời!!có cái điện thoại mà bạn lăn tăn mấy tuần thế!!! về cái loa nghe còn hay chán, không rè đâu mà lo, loa nào bật chế độ max chả rè ít nhiều!!! bạn muốn mua thì đến cửa hàng mà xem cho kĩ, cứ hỏi đi hỏi lại ở đây chỉ tổ mệt ng!!:ar!

p/S: nhà bạn cách cửa hàng bán điện thoại cả trăm km hả?

Chỉnh sửa cuối:
sời!!có cái điện thoại mà bạn lăn tăn mấy tuần thế!!! về cái loa nghe còn hay chán, không rè đâu mà lo, loa nào bật chế độ max chả rè ít nhiều!!! bạn muốn mua thì đến cửa hàng mà xem cho kĩ, cứ hỏi đi hỏi lại ở đây chỉ tổ mệt ng!!:ar!

Hoàn toàn chính xác. Muốn mua máy nào thì cứ ra siêu thị test tận tay là OK nhất. ưng ý thì mua còn không thì thôi vì cảm nhận của mỗi người mỗi khác. Quan trọng mình thấy thích là được.

à em hỏi thế thôi mong mấy anh đừng nóng còn cái load icon chậm mấy giây thì bây giờ nó đã khắc phục chưa ạ

tiền nào của đấy mà biết sao đc. Kết thì cứ mua về sài thôi lăn tăn hoài à đt chứ có phải loa thùng đâu mà to vs ko to

Status
Không mở trả lời sau này.
Back