• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Mấy hôm nay sao cái PM Nokia Email trên X6 bị lỗi hoài nản quá. Khi thì không kết nối được, khi thì không vào được. Có bạn nào bị lỗi như mình không?

tks a GER so much :x 2 ko biết thì thôi biết thấy nó đơn giản há ^^ . Nắm đc và thực hiện thành công Flash , CFW ùi ;)) hôm nào bố trí tự cook 1 bản cho oai :">

Mấy hôm nay sao cái PM Nokia Email trên X6 bị lỗi hoài nản quá. Khi thì không kết nối được, khi thì không vào được. Có bạn nào bị lỗi như mình không?

Của em mấy hôm trước mới bị như thế, 2 hôm nay thì lại ngon rồi. ko biết do mạng hay do phần mềm nữa. em dùng Mobifone.

tks a GER so much :x 2 ko biết thì thôi biết thấy nó đơn giản há ^^ . Nắm đc và thực hiện thành công Flash , CFW ùi ;)) hôm nào bố trí tự cook 1 bản cho oai :">

ừh cook lấy bản ngon ngon rùi cho anh em sài nữa.:D

Của em mấy hôm trước mới bị như thế, 2 hôm nay thì lại ngon rồi. ko biết do mạng hay do phần mềm nữa. em dùng Mobifone.

Còn máy mình thì khi vào PM nó lại bị đơ luôn chứ không vào được. Chỉ có khởi động lại máy mới OK. Không hiểu là do lỗi của PM hay lỗi của mạng nữa.Mình cũng xài Mobi nữa. Khó hiểu quá. Lúc trước xài E72 thì cái PM email này chạy rất là good. Vừa nhanh vừa hiệu quả.

Tình trạng này em bị gặp ở máy khác hoài à, hẻm phải do PM chắc là Server Nokia có vấn đề

Còn máy mình thì khi vào PM nó lại bị đơ luôn chứ không vào được. Chỉ có khởi động lại máy mới OK. Không hiểu là do lỗi của PM hay lỗi của mạng nữa.Mình cũng xài Mobi nữa. Khó hiểu quá. Lúc trước xài E72 thì cái PM email này chạy rất là good. Vừa nhanh vừa hiệu quả.

Kiểu này chắc a phải format hay thử Flash lại chứ nếu mà khởi động mới chạy đc thì chắc chắn do FW rồi.

Kiểu này chắc a phải format hay thử Flash lại chứ nếu mà khởi động mới chạy đc thì chắc chắn do FW rồi.

Nó chỉ bị đơ khi ở nhà vì khi đó mình online bằng WIFI nhưng khi ra ngoài đường xài 3G thì nó lại hoạt động chuẩn mới kỳ lạ. Chẳg biết nó bị lỗi gì nữa. Mà cũng có thể do server nokia email bị quá tải nên nhiều lúc không kết nối được với máy chủ nên k tải email được.

Nó chỉ bị đơ khi ở nhà vì khi đó mình online bằng WIFI nhưng khi ra ngoài đường xài 3G thì nó lại hoạt động chuẩn mới kỳ lạ. Chẳg biết nó bị lỗi gì nữa. Mà cũng có thể do server nokia email bị quá tải nên nhiều lúc không kết nối được với máy chủ nên k tải email được.

Thế thì cứ để theo dõi vài ngay xem sao đã..có thể lỗi ở server nokia thật. :D

Thế thì cứ để theo dõi vài ngay xem sao đã..có thể lỗi ở server nokia thật. :D

Nếu chỉ riêng máy mình bị thì mình mới lo là máy bị lỗi PM nhưng nếu có nhiều người cũng bị thì chắc là do server rồi. Dạo này X6 giảm giá lại có thêm bản 8GB giá mềm nên anh em use nó ngày càng đông vui

Dạo này X6 giảm giá lại có thêm bản 8GB giá mềm nên anh em use nó ngày càng đông vui

Em thấy trên TGDD vẫn 6,8T con 16G mà. Em mua hơn 1 tháng trước vẫn giá đó. Có mấy ng hỏi em cách Flash thì thấy dùng 8G, cái này chắc bán chạy hơn 16G rùi. Càng đông càng vui. :D

Em thấy trên TGDD vẫn 6,8T con 16G mà. Em mua hơn 1 tháng trước vẫn giá đó. Có mấy ng hỏi em cách Flash thì thấy dùng 8G, cái này chắc bán chạy hơn 16G rùi. Càng đông càng vui. :D

Giảm giá là so với khi nó mới ra kìa. Mấy tháng trước nó mới xuống gần 2 tr so với lúc ra mắt. Khi mới bán ra thì giá nó hơn 8,5tr lận.

Cái màn hình x6 dài quá nhỉ, định đổi con e72 lấy em x6 mà phân vân quá. Con x6 vỏ bằng nhựa nên nhìn hẻm đẹp bằng e72

Cái màn hình x6 dài quá nhỉ, định đổi con e72 lấy em x6 mà phân vân quá. Con x6 vỏ bằng nhựa nên nhìn hẻm đẹp bằng e72

Xài E72 thì được cái pin tốt hơn, vỏ kim loại nhìn pro hơn nhưng màn hình nhỏ hơn và nhất là cái loa ngoài của E72 thì tệ kinh khủng. Nghe nhỏ xíu chẳng bằng ai cả. Mình thì vừa mới bán E72 và mua X6 nè

Em mua ở cách đây 1 tháng là 5,6T bản 8gb , 16gb là 6,6T , tính ra bản 8GB ngang ngửa 58 còn gì ( 5tr2 ) , hy vọng Nokia sẽ có nhiều động thái khả dụng hơn nữa để X6 thành công như 58 ,đông đông nữa cho vui :D thấy người dùng 58 đông ghê kìa , trên 4r mình là ~ 273 ng rồi.

Em mua ở cách đây 1 tháng là 5,6T bản 8gb , 16gb là 6,6T , tính ra bản 8GB ngang ngửa 58 còn gì ( 5tr2 ) , hy vọng Nokia sẽ có nhiều động thái khả dụng hơn nữa để X6 thành công như 58 ,đông đông nữa cho vui :D thấy người dùng 58 đông ghê kìa , trên 4r mình là ~ 273 ng rồi.

Tuy nhiên 5800 đã dần đi đến giai đoạn thoái trào vì ngày càng có nhiều máy tính năng hay hơn và giá cả phù hợp hơn được bán ra nên cũng có nhiều người bán 5800 để mua máy khác. Như X6 hay C6 chẳng hạn

C6 chưa tận măt chứng kiến bao giờ , Mod thấy nó có thiết kế thế nào ạ , em thấy có vẻ ko đc chắc máy lắm thì phải , thiết kế mặt trc ko phải đột phá , nhưng vẫn kết bàn phim querty :-? .^^! có cảm giác hông có thích ng dùng mua C6 thay vì X6 làm giảm cái sự đông đông vui vui mình đang hy vọng :))
mà cái vỏ X6 của mình có thay đc ko hả anh, có bản thay kim loại đc ko ạ hay chỉ thay nhựa thôi , em sợ máy nhựa mỗi cái rơi nó xước quá thì nhìn thôi rồi , trc anh bạn có con 63 rơi tầng 2 xuống ko xi nhê thích thế :|

C6 chưa tận măt chứng kiến bao giờ , Mod thấy nó có thiết kế thế nào ạ , em thấy có vẻ ko đc chắc máy lắm thì phải , thiết kế mặt trc ko phải đột phá , nhưng vẫn kết bàn phim querty :-? .^^! có cảm giác hông có thích ng dùng mua C6 thay vì X6 làm giảm cái sự đông đông vui vui mình đang hy vọng :))
mà cái vỏ X6 của mình có thay đc ko hả anh, có bản thay kim loại đc ko ạ hay chỉ thay nhựa thôi , em sợ máy nhựa mỗi cái rơi nó xước quá thì nhìn thôi rồi , trc anh bạn có con 63 rơi tầng 2 xuống ko xi nhê thích thế :|
.
Viền máy của C5 cũng làm hoàn toàn bằng nhựa cứng nhưng được đúc liền nên có thể nói là chắc hơn viền máy của 5800 rất nhiều. Cái bàn phím QWERTY thì phím khá nhỏ vả độ nảy của phím khá kém vì phải làm sát để k bị cạ khi trượt nên bấm không nhạy nếu so với bàn phím của N97 mini.

Nhiều máy ngang giá với nhau quá, khó mà tìm được 1 em ưng ý.
C6, X6, E72... Chắc là bán con E72 tìm đến với X6 quá, chứ con E72 lướt web mà bực mình, con chuột nó cứ nhảy lung tung. X6 lấy tay vẹt vẹt sướng nhỉ, hì hì...

Nhiều máy ngang giá với nhau quá, khó mà tìm được 1 em ưng ý.
C6, X6, E72... Chắc là bán con E72 tìm đến với X6 quá, chứ con E72 lướt web mà bực mình, con chuột nó cứ nhảy lung tung. X6 lấy tay vẹt vẹt sướng nhỉ, hì hì...

Tùy nhu cầu sử dụng của từng người mà mua thôi chứ, bây giờ tìm được máy vẹn toàn thì...pó tay.
Điện thoại bây giờ được cái lọ thì mất cái chai...=))

cảm ơn bác Ger vì vụ flash hôm qua nhá. Em thấy dùng X6 khá hay. Cảm ứng diện dung rất mượt. Nhiều ứng dụng. lướt web, GPS nuột. Nghe nhạc in ear cũng khá hay. Con trai cầm đầm tay. Em kết nó lăm.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back