• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
X6 chạy khá ổn , trừ cái loa ra thì theo mình chạy nuột hơn 58 nhiều , 58 của mình hay bị sập nguồn nếu chạy căng máy , chỉ 1 số bài bật max bị rè thôi nhưng rất ít ,wifi thì chắc ko bằng Nseries v3 thật nhưng mà làm gì có ai mua đt về để ngồi cạnh quán cafe qua bức tường lướt web =)) mình dùng thấy đáp ứng đủ nhu cầu rồi , ^^
thẩm mĩ thì phải nói là quá đẹp , camera 5.0 thì X6 8gb hình như à 1 trong những model rẻ nhất :-? , màn hình không xước => ngon , chả bù con 58 mình dùng nửa tháng hết 40k bọc màn hình o.0 => chúng ta bình dân xúc đi đừng lăn tăn =)) đt nào chả có nhược điểm , lăn tăn nhiều thì cố xin thêm tiền mua con iphone , hoặc mua 58 rồi để ít tiền dư chè cháo ;))

À mấy sếp ơi , làm ơn giúp em cái khoản hack, cook FW , sếp cho em xin đường link đáng tin cậy đc ko :D em search GG , tìm hiểu trên diễn đàn rồi nhưng thấy X6 còn hạn chế mấy cái này nên chưa dám thử ( của em FW 21 ạ )

À mấy sếp ơi , làm ơn giúp em cái khoản hack, cook FW , sếp cho em xin đường link đáng tin cậy đc ko :D em search GG , tìm hiểu trên diễn đàn rồi nhưng thấy X6 còn hạn chế mấy cái này nên chưa dám thử ( của em FW 21 ạ )

Kick vào ĐÂY để biết cách dùng JAR để FLash FW.

ĐÂYĐÂY là những bản COOK FW, những FW này đã có Hack và máy chạy ngon hơn.

Đã có bác nào mua x6 cũ, hay x6 xách tay chưa? Tư vấn cho em xem nếu mua hàng cũ hoặc xách tay thì cần chú ý những điểm gì với. Cảm ơn các bác trước :)

Anh em ơi tư vấn cho em cái tai nghe của X6 với em mới mua con 16GB màu đen mà em không kết con tai nghe đi kèm máy lắm nghe nhạc không to lắm

Anh em ơi tư vấn cho em cái tai nghe của X6 với em mới mua con 16GB màu đen mà em không kết con tai nghe đi kèm máy lắm nghe nhạc không to lắm

Muốn nghe nhạc hay thì nên mua những tai nghe xịn như Creative EP 630 hay mấy con SOUND MAGIC nghe cũng phê lắm.

X6 chạy khá ổn , trừ cái loa ra thì theo mình chạy nuột hơn 58 nhiều , 58 của mình hay bị sập nguồn nếu chạy căng máy , chỉ 1 số bài bật max bị rè thôi nhưng rất ít ,wifi thì chắc ko bằng Nseries v3 thật nhưng mà làm gì có ai mua đt về để ngồi cạnh quán cafe qua bức tường lướt web =)) mình dùng thấy đáp ứng đủ nhu cầu rồi , ^^
thẩm mĩ thì phải nói là quá đẹp , camera 5.0 thì X6 8gb hình như à 1 trong những model rẻ nhất :-? , màn hình không xước => ngon , chả bù con 58 mình dùng nửa tháng hết 40k bọc màn hình o.0 => chúng ta bình dân xúc đi đừng lăn tăn =)) đt nào chả có nhược điểm , lăn tăn nhiều thì cố xin thêm tiền mua con iphone , hoặc mua 58 rồi để ít tiền dư chè cháo ;))

hix...công nhận. mua máy nào khen máy đó...... dám ông mua N8 ùi vứt con X6 qua bên khen nức nở N8 :(

Có ai giúp em hack X6 v21 ko. Hic. Nản quá. Dùng mấy cái CFW ở trên 4r toàn tắt ngóm.

Có ai giúp em hack X6 v21 ko. Hic. Nản quá. Dùng mấy cái CFW ở trên 4r toàn tắt ngóm.

Sao lại tắt ngóm được? Bao nhiêu người dùng mà có bị sao đâu? Chắc bác làm sai nó mới thế chứ. X6 chưa hack đc đâu ngoài cách Flash bác nhé.
Nói rõ nguyên nhân mọi người khác giúp!

Em dùng các bản CFW của hoanghuy va hoanghai. khi JAF xong báo ok. Bật máy lên thì đen thui.

Em dùng các bản CFW của hoanghuy va hoanghai. khi JAF xong báo ok. Bật máy lên thì đen thui.

Do sai xót đâu đó mới bị thế chứ, Mấy bản Cook của hoanghuy và hoanghai rất tốt mà...ko ai bị lỗi đấy cả. Có cái ảnh lỗi ko bạn?

Bro ger ơi , mình đã thử vs cách bạn giup ( dùng JAR để FLash FW. ) nhưng chưa thành công , mình tham khảo chủ 2pic đó thì anh bảo X6 model mới nên ko đc ( vậy thì có nên try nữa ko nhỉ ) , hiện nay đang định thử theo 1 bài viết trên mạng mà anh giúp tên là Hướng dẫn Update Firmware Offline bằng Phoenix (Khuyên Dùng Vì Độ An Toàn Cao Đến 99,99% ) ,, nữa là khi dùng thử Phoenix thì scan product ko thấy chút hiện tượng gì , ko nhận ra phone dù mình đã kết nối mọi cách ( cần tips khoản này ) ..... vậy mình nên làm ntn bây giờ :(
Mình còn gà nên hơi băn khoăn Update Firmware này có đúng vs nhu cầu đang tìm kiếm của mình ko , mình đang cần flash và CFW đúng theo bản cook cua hoanghai hoanghuy đó :D Ai đã làm đc mấy khoản này thì giúp mình vs nhé , mọi ng làm theo hướng dẫn ở đâu vậy .
Chân thành tks ae ^^ , mong đc giúp đỡ ^^! ( Nokia X6 8GB Xanh FW 21.0.004 )

Chỉnh sửa cuối:
Chân thành tks ae ^^ , mong đc giúp đỡ ^^! ( Nokia X6 8GB Xanh FW 21.0.004 )

Bạn add nick mình rùi mình chỉ cho nhanh. :D. Dùng JAF hay hơn Phoenix, dù có dead phone vẫn cứu đc mà. Mình từ lúc mua máy đến giờ ko biết Flash bao nhiêu lần rùi, làm cái được luôn mà.

Chỉnh sửa cuối:
giá cái tai đấy là bao nhiêu hả anh cái loa ngoài của nokia có thay được không anh

Tai nghe hay thì khoảng từ 400k-600k tùy loại. Loa ngoài của X6 thì thay được còn giá thì phải vào CARE mà hỏi

vâng thế cảm ơn anh từ 1 triệu đổ về thì em có xúc được thấy trên nhật cường người ta cũng bán loa ngoài cho nokia mà

Bác nào dùng X6-8GB rồi cho em hỏi: bộ nhớ máy (c) là bao nhiêu mb vậy, không phải ổ cứng 8GB đâu nhé.

Bộ nhớ để cài đặt PM vào khoảng 280 MB.

Đúng là em muốn hỏi bộ nhớ máy (c) để cài đặt phần mềm đó, khoảng 280MB ah, có chắc chắn không bác. Bác check lại chính xác hộ em với.
Thank bác nhiều nhá

Đúng là em muốn hỏi bộ nhớ máy (c) để cài đặt phần mềm đó, khoảng 280MB ah, có chắc chắn không bác. Bác check lại chính xác hộ em với.
Thank bác nhiều nhá

Thực ra thì với máy tích hợp bộ nhớ trong như X6 thì bộ nhớ máy cũng không quan trọng là mấy vì với máy xài thẻ, khi rút thẻ nhớ ra thì những PM cài trên thẻ đang hoạt động có thể bị lỗi nếu chưa chọn chế độ rút thẻ Còn với X6 thì cài PM vào Mass Storage hay bộ nhớ máy cũng vậy vì Mass Storage có ngắt được đâu mà lo. Tui cài hơn 95% PM lên Mass Storage mà vẫn bình thường

Status
Không mở trả lời sau này.
Back