• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
cảm ơn bác Ger vì vụ flash hôm qua nhá. Em thấy dùng X6 khá hay. Cảm ứng diện dung rất mượt. Nhiều ứng dụng. lướt web, GPS nuột. Nghe nhạc in ear cũng khá hay. Con trai cầm đầm tay. Em kết nó lăm.

Khá hay thui á? A thấy hay mà. =))

Khá hay thui á? A thấy hay mà. =))

hay quá chứ ^^! thế hqa anh GER mất 1 buổi nữa à ^^! lần sau thấy ai need help em cũng bon chen với ^^! tích cực PR X6 cho nó đông vui :D

Mấy anh ơi cho em hỏi thêm là bây giờ thấy trên mạng có 1 số bài hack X6 dùng phoenix đó , bên Led hay tinhte đều thấy có người đăng (chung 1 nguồn thôi) có đáng tin ko ( em hói thôi ) ^^! vì em nghe bảo X6 FW 21 chưa hack đc mà chỉ flash FW thôi ,
và bây giờ chẳng hạn nó ra fw mới em date lên thì có ảnh hưởng gì đến bản CFW mình đã flash vô ko ^^ Tks

Last edited by a moderator:
hay quá chứ ^^! thế hqa anh GER mất 1 buổi nữa à ^^! lần sau thấy ai need help em cũng bon chen với ^^! tích cực PR X6 cho nó đông vui :D

ưh tất cả vì cộng đồng X6 và pdaviet. :D
Lần sau có ai hỏi kiểu này thì a send sang cho e nhé. =))

Mấy anh ơi cho em hỏi thêm là bây giờ thấy trên mạng có 1 số bài hack X6 dùng phoenix đó , bên Led hay tinhte đều thấy có người đăng (chung 1 nguồn thôi) có đáng tin ko ( em hói thôi ) ^^! vì em nghe bảo X6 FW 21 chưa hack đc mà chỉ flash FW thôi ,
và bây giờ chẳng hạn nó ra fw mới em date lên thì có ảnh hưởng gì đến bản CFW mình đã flash vô ko ^^ Tks

Oài có FW mới cái thì lại tải FW gốc về và lại có bản cook ngay lo gì, giờ quên chuyện hack đi, dùng cook cho lành.:D dùng FW gốc máy chạy chậm lắm.

ở đây có nhiều người sài X6 wá, hỏi thăm cái coi.
mình cũng sài X6 nhưng khi khởi động máy thì ram khoảng 40m sài 1 lúc thì còn 29m/ 120m
bộ nhớ máy 305m
còn bộ nhớ chung chỉ có 15 gb thôi
khi mình sài SmartMovie lật wa lật lại vài cái là máy tự khởi động lại luôn
vào trình duyệt web mà trang web có dung lượng cao thì văng ra luôn
sài Opera Mobile 10.0 khi download file khoảng 100m mà xoay màn hình vài cái là out luôn
cảm ứng thì mượt, nhưng có lúc vẩn hơi mạnh tay 1 tí mới vào được icon
máy mình v21.0.004
có ai bị như vậy ko?

Oài có FW mới cái thì lại tải FW gốc về và lại có bản cook ngay lo gì, giờ quên chuyện hack đi, dùng cook cho lành.:D dùng FW gốc máy chạy chậm lắm.

sự khác nhau giữa 2 bản này là sao vậy bạn? nói rỏ tí đi

sự khác nhau giữa 2 bản này là sao vậy bạn? nói rỏ tí đi

FW gốc là FW của nokia tích hợp cho máy , FW mới đc update từ nokia như kiểu nâng cấp windows ý ,cook FW là những bản FW đc các pro ^^! sửa sang tút tát về home screen , về themes và thêm 1 số ứng dụng tiện lợi sẵn vào trong máy ( gọi là cook thêm vào ) :ar!. muốn dùng những bản cook FW ( CFW ) bạn phải flash lại FW ,( na ná như kiểu cài lại win ) :"> ( xem thêm #292 page 30 nếu còn thắc mắc nha )

ở đây có nhiều người sài X6 wá, hỏi thăm cái coi.
mình cũng sài X6 nhưng khi khởi động máy thì ram khoảng 40m sài 1 lúc thì còn 29m/ 120m
bộ nhớ máy 305m
còn bộ nhớ chung chỉ có 15 gb thôi
khi mình sài SmartMovie lật wa lật lại vài cái là máy tự khởi động lại luôn
vào trình duyệt web mà trang web có dung lượng cao thì văng ra luôn
sài Opera Mobile 10.0 khi download file khoảng 100m mà xoay màn hình vài cái là out luôn
cảm ứng thì mượt, nhưng có lúc vẩn hơi mạnh tay 1 tí mới vào được icon
máy mình v21.0.004
có ai bị như vậy ko?

Bạn sài FW gốc đúng ko? FW gốc thì Ram ít máy chạy chậm, ngày xưa mình cũng thế. Bạn Flash chạy những bản cook đi, đảm bảo nhanh hơn nhiều. Và sẽ khắc phục được phần lớn những lỗi trên.

không biết bh X6 mới ra FW mới nhỉ??:( 5k8 có FW mới rồi kìa :(

FW mới ra nhưng ko có sự cải tiến thật sự nào gọi là đột phá cả, có cũng như không mà. Những cái nâng cấp mới thì mod cũng được.

Đại khái là FW gốc là bản win mà bác Bill cho chúng ta. Còn CFW là các bản ghost mà các IT-er mod lại sao cho ngon-bổ cho chúng ta dùng. Bài hack FW x6 ở bên tinh tế dùng phoenix là ok. đảm bảo 100%. Bạn có thể dùng nếu muôn.

Các bác ơi cho em hỏi, X6 màn hình không sắc nét, khi mình nghiêng đi nghiêng lại sẽ nhìn thấy những sóng nhỏ (dạng chuyển động của những tinh thể pixel ấy) => nhìn màn hình không được mịn và trong. em nhìn màn hình các máy khác như N97, 5530, 5800, 52.v.v... không bị thế (cái này ko liên quan đến tấm cảm ứng điện trở hay điện dung đâu nhé). thêm nữa là máy hiển thị màu không được tươi và đậm màu như màn 5530
Các bác nghĩ sao về vấn đề này

Mới hỏi tổng đài Vinaphone về cài đặt cấu hình 3G cho X6 8GB, mình nhận được câu trả lời là máy này không hỗ trợ 3G nên không dùng được. Hài vãi, nói với nó 1 hồi mà nó cứ bảo vậy, định chửi nó ngu mà thôi nghĩ cũng tội, nó chỉ biết nhìn vào lits máy có hỗ trợ hay không thôi. Có thể tại thời điểm mình hỏi thì list bên vina chưa cập nhật dòng máy này. Pó tay cho tổng đài Vina luôn, cuối cùng thì mình biết bỏ sim vào là máy tự nhận cấu hình 3G luôn nên khỏi phải cài đặt gì cho phiền phức.

Các bác ơi cho em hỏi, X6 màn hình không sắc nét, khi mình nghiêng đi nghiêng lại sẽ nhìn thấy những sóng nhỏ (dạng chuyển động của những tinh thể pixel ấy) => nhìn màn hình không được mịn và trong. em nhìn màn hình các máy khác như N97, 5530, 5800, 52.v.v... không bị thế (cái này ko liên quan đến tấm cảm ứng điện trở hay điện dung đâu nhé). thêm nữa là máy hiển thị màu không được tươi và đậm màu như màn 5530
Các bác nghĩ sao về vấn đề này

Vậy là màn hình bác bị sao rồi. Tui đang xài X6 và C6 và xin thưa là màn hình X6 trong và sáng hơn hẳn màn hình C6 do nó xài công nghệ cảm ứng điện dung và bên ngoài được phủ bằng 1 lớp kiếng chống trầy nên nó trong hơn so với màn hình cảm ứng điện trở ( màn hình này bị hạn chế do nó có thêm một lớp cảm ứng nên làm cản trở mức độ hiển thị của màn hình). Bạn nên lên mạng tìm hiểu thêm về cấu trúc 2 loại màn hình này nhé.
Màn hình điện dung mắc hơn nên đương nhiên là khả năng hiển thị phải tốt hơn cảm ứng điện trợ chứ làm gì có chuyện đồ mắc hơn mà tệ hơn chứ.

các bác cho e hỏi cái màu xanh của x6 8gb trông thế nào, con trai dùng có thấy hợp ko (e hỏi các bác đang dùng đừng chém em nha), tại xem trên ảnh e chẳng rõ màu nó thế nào. với lại mặt trước của nó e thấy có bác bảo dán keo gì gì đấy là sao hả bác?

các bác cho e hỏi cái màu xanh của x6 8gb trông thế nào, con trai dùng có thấy hợp ko (e hỏi các bác đang dùng đừng chém em nha), tại xem trên ảnh e chẳng rõ màu nó thế nào. với lại mặt trước của nó e thấy có bác bảo dán keo gì gì đấy là sao hả bác?

E cũng đc nhìn con này ngoài đời rùi, cũng đẹp phết (đối với e). E thấy con trai dùng cũng đẹp, ko đến lỗi nữ tính đâu. Bác cứ ra hẳn cửa hàng mà xem.

các bác làm ơn cho em hỏi có mấy cách hack con x6 này với. cho e cái tên và đường link từng cái với. thanks các bác nhiều !
mà cho e hỏi là xin key và cer con này có fai để hack như dòng s60v3 ko ạ?

các bác làm ơn cho em hỏi có mấy cách hack con x6 này với. cho e cái tên và đường link từng cái với. thanks các bác nhiều !
mà cho e hỏi là xin key và cer con này có fai để hack như dòng s60v3 ko ạ?

Dòng S60v5 không hack = HelloOX được,phải hack = cách Cook FW,qua đây xem hướng dẫn nhé.Hoặc dùng CFW cho X6 bên SYMBIAN - PDAVIET FIRMWARE

Bạn đây xem hình ảnh thật của em nó rồi quyết địnhhttp://www.mainguyen.vn/tintuc/chitiet/dap-hop-nokia-x6-phien-ban-8gb-tai-mai-nguyen-1346-4.html.
Máy màn hình cảm ứng thì nên dán miếng dán màn hình vừa bảo vệ tránh trầy xước vừa tăng độ sáng cho màn hình.

BuuPhucCT ơi
Mình đang kết con X6 này lắm, nhưng tại vì hầu bao không được nhiều nên đang đắn đo, bro có thể cho biết cảm nhận của bro khi sử dụng X6 không ? cảm ứng của nó giống Iphone không, có thể dùng 2 ngón tay bung hình lớn lên không ?
Rất mong được sự hồi đáp của bro. tks. seeu, trao đổi nhiều thêm

BuuPhucCT ơi
Mình đang kết con X6 này lắm, nhưng tại vì hầu bao không được nhiều nên đang đắn đo, bro có thể cho biết cảm nhận của bro khi sử dụng X6 không ? cảm ứng của nó giống Iphone không, có thể dùng 2 ngón tay bung hình lớn lên không ?
=D>Rất mong được sự hồi đáp của bro. tks. seeu, trao đổi nhiều thêm
* ƯU ĐIỂM::-*
Rất hay- đó là cảm nhận của mình khi sử dụng X6 được vài tháng!!! nó hay ở chỗ:
Ngoại hình:
+đẹp thiết kế sắc cạnh rất nam tính. Cộng với nước sơn 2 thành chống mồ hôi nên tránh sảy ra rủi ro dơi vỡ.
+ Màn hình được bảo vệ 1 miến kính bảo vệ màn hình cảm ứng do đó ít sảy ra rủi ro bị vỡ màn như con 5800 ( đượt tước mình có dùng 5k8 và bị thay màn 1 lần vì lỗi ngớ ngẩn):ar!
Tính năng:;;)
+ Màn hình cảm ứng điện dung nên dễ thực hiện các thao tác khi sử dụng,( không như con 5800 phải lấy bút chọc chọc.. đến khổ:-/)
+ chụp ảnh 5MGP > 5800 chỉ có 3.2\-/

NHƯỢC ĐIỂM::-/
+ Thiết kết lắp pin và zắc cắm tai nghe, sạc,usb hơi ọp ẹp không chắc chắn( nhưng k sợ dơi pin ra ngoài đâu mà lo >:):)) )
+ loa nghe không êm như 5k8 nhưng vẫn rất hay;;)
+ nhìn chung trên thế thời số người sd 5k8 nhiều hơn nhiều so với X6 nên có nhiều Moder cook các bản FW mới đa dạng, nhiều đồ chơi
;;);;)
===> nên sử dụng X6 để trải nghiệm tính năng cũng như công dụng của nó mang lại cộng với " dân số" sử dụng em X6 đang tăng trưởng, càng dần có nhiều bản CFW hay ho hơn!=D>=D>=D>

BuuPhucCT ơi
Rất mong được sự hồi đáp của bro. tks. seeu, trao đổi nhiều thêm

Kon này cảm ứng điện dung nhưng ko có đa điểm lên ko thể dùng 2 ngón tay để phóng to ảnh được. Nhưng cảm ứng của nó thì rất nhạy.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back