• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình hack Flash firmware xong hard reset lại bằng 4 phím bấm bị mất cái rompather thì phải. không biết có ai bị như vậy không? Thông thường Flash firmware thì reset lại vô tư mà không bị mất hack được

Nghe nói dòng X của Nokia nghe được FM không cần cắm tai nghe, sao con X6-8G của em nó vẫn đòi tai nghe mới cho bật radio nhỉ?

Nghe nói dòng X của Nokia nghe được FM không cần cắm tai nghe, sao con X6-8G của em nó vẫn đòi tai nghe mới cho bật radio nhỉ?

Ko có ăngten ngoài lên vẫn phải cắm tai nghe để nghe FM thôi bác ạ! Tai nghe đóng vai trò của ăngten.

Các bác ơi! Máy của em nó bị hỏng cái phím chụp ảnh thì phải, không kích hoạt được camera bằng cách bấm phím chụp ảnh, bấm vào nó không chụp mà lại chỉnh tiêu điểm, bấm đi bấm lại vẫn thế. Máy mới mua đã bị như vậy rồi. Vậy nó là lỗi phần cứng hay phần mềm hả các bác? Mình nên mang ra CARE hay up firmware liệu có hết không ạ?

Các bác ơi! Máy của em nó bị hỏng cái phím chụp ảnh thì phải, không kích hoạt được camera bằng cách bấm phím chụp ảnh, bấm vào nó không chụp mà lại chỉnh tiêu điểm, bấm đi bấm lại vẫn thế. Máy mới mua đã bị như vậy rồi. Vậy nó là lỗi phần cứng hay phần mềm hả các bác? Mình nên mang ra CARE hay up firmware liệu có hết không ạ?

Bác thử up FW trước xem có hết ko rùi hãy mang đi care. Nếu bấm mà nó chỉ chỉnh tiêu điểm thì chắc là lỗi FW thôi.

Ko hiểu sao dạo này lúc mở 1 folder,máy load rất chậm,mặc dù ko có mấy icon trong đó,lần trước máy còn cài nhìu icon hơn nhưng mở ra vẫn nhanh,với cả bây giờ khi chuyển màn hình xoay ngang sang dọc và ngược lại máy load rất lâu,có khi đến 6-7s,ko biết máy làm sao hả các bác?hay dính virus (++)

Em hỏi ngu tí chứ làm thế nào để biết loa nó có rè hay không? Em nghe bằng loa mà chẳng biết thế nào là rè nữa ^^
À mà em thấy cái GPS con X6 của em nó load rất chậm, mặc dù nó có tìm thấy được tín hiệu vệ tinh khá nhanh nhưng phải mất 20 phút mới xác định được vị trí, mà cái độ cao nhảy lung tung, mình đang đứng yên thì nó cứ nói tốc độ di chuyển là 1,2 - 2km mới ghê chứ. Có bác nào bị bệnh như vậy không?

Ko hiểu sao dạo này lúc mở 1 folder,máy load rất chậm,mặc dù ko có mấy icon trong đó,lần trước máy còn cài nhìu icon hơn nhưng mở ra vẫn nhanh,với cả bây giờ khi chuyển màn hình xoay ngang sang dọc và ngược lại máy load rất lâu,có khi đến 6-7s,ko biết máy làm sao hả các bác?hay dính virus (++)
Nếu bác nghĩ là virus thì quét thử là biết việc gì phải hỏi.

Tốt nhất bác nên up lại CFW, trước đây em cũng bị như vậy.
Theo em nghĩ 1là do khi xóa pm vẫn còn sót lại vài tập tin hệ thống,
2 là máy dính nhiều virut,
Bác thử cắm cáp rồi quét sạch virut > copy những file cần thiết ra máy tính > fomat bộ nhớ máy và thứ cấp > ug lại CFW!!!
Đảm bảo máy bác lại ngon lành!

Thank bác.Máy mình lần trước đã reset lại 1 lần rồi,để mình quét virus xem,máy mình đang dùng 20.0.5 bây giờ up lên 21.0.0.4 thì có phải hack lại phone ko nhỉ?

Thank bác.Máy mình lần trước đã reset lại 1 lần rồi,để mình quét virus xem,máy mình đang dùng 20.0.5 bây giờ up lên 21.0.0.4 thì có phải hack lại phone ko nhỉ?

Có bản CFW của v21.0.004 lâu rồi mà bạn. Chỉ việc flash lại thôi chứ ko phải hack nữa vì nó đã hack sẵn rồi. Bạn qua đây để tìm nhé.

Các bạn cho mình hỏi là ở HN có chỗ nào bán vỏ x6 k, vỏ bao gồm cả tổ hợp nút yes/menu/no ấy nhé, thanks!

ae cho mình nhờ tí ti,ai còn dư mấy nút cao su màu trắng bọc tai nghe cỡ trung,cỡ lớn của x6 thì pm mình dùm nhe.mình mất gần hết rồi,hic,bỏ tai nghe trong áo khoác,rút ra rút vô thế là tuột hết,rơi mất cả.mình ở tphcm,q1,cứ pm rồi thương lượng sau,cám ơn ae
hội x6 tphcm nên có 1 cái off giao lưu,ko biết ý mọi người thế nào,^^

à quên,số của mình:09.0246.3338,cám ơn mọi người

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back