• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.
ý mình là ở phần màu sắc ấy. thấy chỉ có firmware của 2 màu bản 16g là sao???? ai hướng dẫn chi tiết mình cách hack x6 8g azure với? thanks trước nha!!!!!

Các bro cho mình hỏi cái camera X6 của mình nó bị làm sao ấy: Lúc đang ở màn hình chụp ảnh thì cái khung cảnh trên màn hình cứ có những cái sạn sạn như kiểu màn hình tivi bị nhiễu ấy, hình như các pixel đang dao động hay sao ý. À mà thêm nữa, cái ảnh của X6 chụp mình thấy nó nhợt nhạt kiểu gì ấy, trên màn hình điện thoại lúc chưa chụp thì màu sắc rất thật, nhưng đến lúc chụp xong thì cái ảnh tái nhợt (mình chụp trong nhà). Nhưng đến lúc chạy ra ngoài trời chụp thì rất bất ngờ, hình ảnh như thật luôn, ảnh trước và sau khi chụp y như nhau ko bị đổi màu. Vậy là do máy hay do mình ko biết chụp nhỉ?
Mình hỏi thêm là tại sao mình đã chỉnh là tắt đèn flash rồi mà nó vẫn cứ bật lên khi chụp là thế nào, làm đi làm lại vẫn thế?
Ặc bây giờ mới để ý con X6 của mình nó màu xanh nhưng màn hình chủ của nó màu đen các bro ạ! Xem trên mạng toàn thấy cái màu xanh thì màn hình màu xanh, đằng này cái của mình thì...? Ai có bị giống mình ko?

Chỉnh sửa cuối:
Các bro cho mình hỏi cái camera X6 của mình nó bị làm sao ấy: Lúc đang ở màn hình chụp ảnh thì cái khung cảnh trên màn hình cứ có những cái sạn sạn như kiểu màn hình tivi bị nhiễu ấy, hình như các pixel đang dao động hay sao ý. À mà thêm nữa, cái ảnh của X6 chụp mình thấy nó nhợt nhạt kiểu gì ấy, trên màn hình điện thoại lúc chưa chụp thì màu sắc rất thật, nhưng đến lúc chụp xong thì cái ảnh tái nhợt (mình chụp trong nhà). Nhưng đến lúc chạy ra ngoài trời chụp thì rất bất ngờ, hình ảnh như thật luôn, ảnh trước và sau khi chụp y như nhau ko bị đổi màu. Vậy là do máy hay do mình ko biết chụp nhỉ?
Mình hỏi thêm là tại sao mình đã chỉnh là tắt đèn flash rồi mà nó vẫn cứ bật lên khi chụp là thế nào, làm đi làm lại vẫn thế?
Ặc bây giờ mới để ý con X6 của mình nó màu xanh nhưng màn hình chủ của nó màu đen các bro ạ! Xem trên mạng toàn thấy cái màu xanh thì màn hình màu xanh, đằng này cái của mình thì...? Ai có bị giống mình ko?

Trong điều kiện thiếu sáng thì đương nhiên là nó sẽ hiển thị có hột hột. Đây là chuyện bình thường
Còn màn hình mà bạn nói là do theme thôi. Một đời máy có vài bộ theme chuẩn. Máy xanh chắc là có bộ theme xanh thôi. Bạn vào mục cài chủ đề mà đổi.

ý mình là ở phần màu sắc ấy. thấy chỉ có firmware của 2 màu bản 16g là sao???? ai hướng dẫn chi tiết mình cách hack x6 8g azure với? thanks trước nha!!!!!

Ủa sao mình bấm vào nút chụp ảnh thì nò lại không khởi động ngay tính năng chụp hình nhỉ? Toàn phải vào bắng màn hình điện thoại thôi. Mà khi chụp ảnh bấm phím chụp ảnh thì nó lại chỉnh tiêu cự. bấm nhanh thì không có hiện tượng gì, giữ một lúc lâu thì nó lại chỉnh tiêu cự. Càng ngày càng thấy nghi ngờ con X6-8G của mình là hàng lởm, mặc dù đã xem IMEI thì nó đúng là hàng chính hãng thật.

em có ông anh ở bên úc đang dùng sim của three, sim đấy dùng bình thường trên n95 nhưng khi chuyển sang cái nokia x6 thì lại bị báo SIM card registration failed không hiểu tại sao nữa, nếu mà tại sim hỏng thì sao mà vẫn dùng bình thường trên n95 được, mọi người giúp em với

mình thử dùng navifirm rùi mà thấy ngôn ngữ việt nam chỉ thấy 2 màu của ban 16g. ko ai dùng x6 8g khi hack mà gặp vấn đề này à????? hjx

Máy em bấm fím chụp ảnh thì ko truy nhập đc máy ảnh, mà bấm fím chụp thì nó lại chỉnh tiêu cự. Bác nào bị như em ko? Toàn fải bấm nút chụp cảm ứng chán chết đi được!

muốn tắt flash bạn chọn biểu tượng "3 cái gạch" -> độ nhạy sáng -> thấp là ok!

cho em hỏi nếu muốn unlock nokia x6 này thì phải làm thế nào, có thể hướng dẫn cụ thể cho em được không, em cảm ơn nhiều

cho em hỏi nếu muốn unlock nokia x6 này thì phải làm thế nào, có thể hướng dẫn cụ thể cho em được không, em cảm ơn nhiều

không chịu tìm hiểu, cứ vào là cắm mắt cắm mũi vào hỏi.
unlock x6 :)

x6 khi sạc ko làm đc gì là thế nào hả các bác? với lại e dùng đc 2 tuần rùi, bi h tự dưng sạc rất lâu, bt chỉ gần 2h là đầy pin, bi h sạc 4h rùi vẫn chưa đầy, hiz

x6 khi sạc ko làm đc gì là thế nào hả các bác? với lại e dùng đc 2 tuần rùi, bi h tự dưng sạc rất lâu, bt chỉ gần 2h là đầy pin, bi h sạc 4h rùi vẫn chưa đầy, hiz

Thế thì máy của bro có vấn đề rồi. Em sạc bằng sạc của 1200 4h đã đầy rồi vì điện áp cúa sạc X6 gấp đôi sạc 1200 (tại mới mua 1 ngày mà đã đi ngay cái sạc, đang chờ xem cái điện thoại có dở chứng gì nữa ko). Thử đem ra CARE xem.

alo các bro , cho em hỏi . Trog appliance settings (cài đặt UD) có cách nào thay đổi default app ko ạ , ý em là đổi các phần mềm lướt web , nge nhạc view hình , video mặc định thành các ứng dụng khác đc ko , hjx đang muốn dùng ttpod cài làm trình nge nhạc mặc định ko biết đc ko , ko đc sao nó sinh ra nút change nhỉ

Mình dán miếng 3 lớp thì chỉ phủ màn hình cảm ứng các nơi khác không phủ đc, nhưng lại có 4 khe trên màn hình làm bụi bay vào trong, mình vừa đi care để vệ sinh, bây giờ không biết dán gì mà không ảnh hưởng đến mức độ cảm ứng mà còn phù các khe của màn hình.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back